Fan's Plasma Panasonic!!!

tyfnmax

Active Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Em đang xài PANASONIC Plasma 50PY800, nhận xét cá nhân màu sắc ko đẹp bằng LCD Sony 46W450, nóng hừng hực đứng cách xa khoảng 0.6m còn cảm nhận thấy hơi nóng phát ra từ màn hình. Phía sau màn hình có 03 cái quạt giải nhiệt cho nó luôn.Em này công suất tiêu thụ gần 500W.

Em này chỉ được cái là Made in Japan, mình mua hồi 4.2009 giá 40.5tr, Panasonic bảo hành tận nhà 2 năm

Nói chung là Plasma Pana ko ngon so với LCD Sony, ở trên có bác nào nói Sony coi THC ko rõ nét mình nghĩ là do cáp các bác đi dây ko đúng cách bị nhiễu, mình đang xem cáp của SCTV trên Sony nét căng luôn.

Con này hàng cao cấp của PANA mà. Vang bóng một thời cùng PY700 vì chất lượng cao nên chơi hẳn quạt để tản nhiệt. Trước đây nhiều bác khen lắm.

meomatto

Active Member

Nhưng nóng thì vãi chưởng bác ạ!
Điện năng chuyển hóa thành nhiệt năng mà.
Càng Nóng thì càng Tốn.
Được cái là hình đẹp(Nhưng chỉ là thời điểm đấy thôi), giờ thì cũng Thường.:D

lmcuong4u

Active Member

Cá nhân em đang dùng Sony EX700 32" xem THC, hình ảnh đẹp, xem HD thì khỏi phải nói. Em đang lăn tăn tìm 1 em plasma ngon-bổ-rẻ 42", để phòng khách thỉnh thoảng xem THC và HD. Mấy em Pana ngon-bổ-rẻ (<12tr) đều có độ phân giải HD ready xem HD không biết thế nào..Phòng khách em khoảng cách 4m thì có phân biệt HD ready & HD được không? Các bác có kinh nghiệm tư vấn hộ em tí nhé.:D

taixin

Active Member

đang xài plasma của samsung ,,, cuối năm đang tăm tia em plasma 50v20 của pana đây đang rất máu em này vote cho pana ,,,,

khangxxxx

Banned

đang xài plasma của samsung ,,, cuối năm đang tăm tia em plasma 50v20 của pana đây đang rất máu em này vote cho pana ,,,,

Plasma Pana thì đẹp hơn Plasma SS là cái chắc rồi. Mình đi coi mấy màn hình Plasma của Pana công nhận đẹp thiệt, hình ảnh mịn màng, sắc nét.

Mà màn hình Plasma bây giờ cũng khá mỏng các bác nhỉ:D

vinagoh

Well-Known Member

Plasma Pana thì đẹp hơn Plasma SS là cái chắc rồi. Mình đi coi mấy màn hình Plasma của Pana công nhận đẹp thiệt, hình ảnh mịn màng, sắc nét.

Mà màn hình Plasma bây giờ cũng khá mỏng các bác nhỉ:D

Đem về treo lên tường thì mỏng tí và dày hơn 1 tí cũng chả sao bác à! \m/

lahabentin

Well-Known Member

Em đang xài PANASONIC Plasma 50PY800, nhận xét cá nhân màu sắc ko đẹp bằng LCD Sony 46W450, nóng hừng hực đứng cách xa khoảng 0.6m còn cảm nhận thấy hơi nóng phát ra từ màn hình. Phía sau màn hình có 03 cái quạt giải nhiệt cho nó luôn.Em này công suất tiêu thụ gần 500W.

Em này chỉ được cái là Made in Japan, mình mua hồi 4.2009 giá 40.5tr, Panasonic bảo hành tận nhà 2 năm

Nói chung là Plasma Pana ko ngon so với LCD Sony, ở trên có bác nào nói Sony coi THC ko rõ nét mình nghĩ là do cáp các bác đi dây ko đúng cách bị nhiễu, mình đang xem cáp của SCTV trên Sony nét căng luôn.

Xem một trận đá banh thì biết nhau ngay ấy mà! LCD cứ phải gọi PLASMA bằng cụ!

quytocxxx

Active Member

Thế này thì có dày không nhỉ? :-??

Đính kèm

92.5 KB · Xem: 581

meomatto

Active Member

Nói chung, Pana vẫn Quá Dày so với 2 thằng kia. Chưa bàn về chất lượng nhé! :D

lahabentin

Well-Known Member

Chọn TV màn hình phẳng, theo tôi chúng ta nên xem xét thấu đáo khía cạnh chất lượng, khả năng thể hiện hình ảnh, giá tiền, chứ cái chuyện dày mỏng chú tâm làm gì? Các hãng dùng chiêu này để câu khách là chính chứ chẳng có chút hiệu quả thực tiễn nào! Đây chỉ là chiêu PR thái quá mà thôi. Nếu ta dùng ĐTDĐ, laptop, máy ảnh... những sp cầm mắm trên tay thì mới cần mỏng nhẹ chứ TV không để bàn thì treo lên tường, có ôm nó đâu mà quan trọng quá thế! Làm vậy càng tự làm khó cho sự quyết định của mình mà thôi!

Tôi hỏi mấy bác 1 câu nhe ? mấy bác ngồi trước màn hình tivi xem . Hay là ngồi bên hông xem cái cạnh tivi ?

Nếu ngồi trước màn hình tivi để xem thì không cần dày hay mỏng . Nếu nhà cao cửa rộng thì mua cái mỏng về cũng có lợi để trang trí . Nhưng ở đây bao nhiêu anh em chơi HD đâu phải mua tivi về để trang trí nhỉ .

Mà Nếu chủ yếu xem HD . Tắt đèn đi thì nhà ngói cũng như nhà tranh thôi . Lúc đó dày mỏng quan trọng gì nhỉ ?

Còn nữa ai cũng từng chơi đồ rồi bất cứ cái gì cũng vậy . Như mua 1 con xe mới , 1 cái ĐT mới ......... Mới đầu cũng lựa con xe có kiểu giáng thật đẹp với mắt mình . Mới mua về thì lau chùi kỹ lắm . Được vài tháng nhìn vô lúc đó thấy nó đẹp mới lạ . Cái này gọi là nhìn lâu thì quen mắt . Thế thôi .

Theo cá nhân em nghĩ : Cái quan trọng là chất lượng hình ảnh , màu sắc , độ nét mà cái tivi cần phải đạt được cái đó mới là quan trọng

Chỉnh sửa lần cuối:

khangxxxx

Banned

Chọn TV màn hình phẳng, theo tôi chúng ta nên xem xét thấu đáo khía cạnh chất lượng, khả năng thể hiện hình ảnh, giá tiền, chứ cái chuyện dày mỏng chú tâm làm gì? Các hãng dùng chiêu này để câu khách là chính chứ chẳng có chút hiệu quả thực tiễn nào! Đây chỉ là chiêu PR thái quá mà thôi. Nếu ta dùng ĐTDĐ, laptop, máy ảnh... những sp cầm mắm trên tay thì mới cần mỏng nhẹ chứ TV không để bàn thì treo lên tường, có ôm nó đâu mà quan trọng quá thế! Làm vậy càng tự làm khó cho sự quyết định của mình mà thôi!

Hình như chỉ có mỗi SS mới PR bằng chuyện mỏng dày của màn hình tivi:-? Cái đó theo mình không quan trọng, quan trọng là khả năng trình diễn hình ảnh kìa, điều này thì PR giỏi cũng bó tay.

mocbim

Banned

Hình như chỉ có mỗi SS mới PR bằng chuyện mỏng dày của màn hình tivi:-? Cái đó theo mình không quan trọng, quan trọng là khả năng trình diễn hình ảnh kìa, điều này thì PR giỏi cũng bó tay.

Cái quan trọng nhất của cái ti vi là thể hiện hình ảnh đẹp, mượt mà, không giả tao. Cái tối thiểu người xem và mua tivi phải biết được điều đó" tự biết cân đối tài chính, Pr tất cả các hãng chỉ để tham khảo, có ai tự nói xấu về mình đâu" . Nói chung thằng nào ngu thì chết.

Bên trên