Fan's Plasma Panasonic!!!

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Tôi hỏi mấy bác 1 câu nhe ? mấy bác ngồi trước màn hình tivi xem . Hay là ngồi bên hông xem cái cạnh tivi ?

Nếu ngồi trước màn hình tivi để xem thì không cần dày hay mỏng . Nếu nhà cao cửa rộng thì mua cái mỏng về cũng có lợi để trang trí . Nhưng ở đây bao nhiêu anh em chơi HD đâu phải mua tivi về để trang trí nhỉ .

Mà Nếu chủ yếu xem HD . Tắt đèn đi thì nhà ngói cũng như nhà tranh thôi . Lúc đó dày mỏng quan trọng gì nhỉ ?

Còn nữa ai cũng từng chơi đồ rồi bất cứ cái gì cũng vậy . Như mua 1 con xe mới , 1 cái ĐT mới ......... Mới đầu cũng lựa con xe có kiểu giáng thật đẹp với mắt mình . Mới mua về thì lau chùi kỹ lắm . Được vài tháng nhìn vô lúc đó thấy nó đẹp mới lạ . Cái này gọi là nhìn lâu thì quen mắt . Thế thôi .

Theo cá nhân em nghĩ : Cái quan trọng là chất lượng hình ảnh , màu sắc , độ nét mà cái tivi cần phải đạt được cái đó mới là quan trọng

mocbim

Banned

Tôi hỏi mấy bác 1 câu nhe ? mấy bác ngồi trước màn hình tivi xem . Hay là ngồi bên hông xem cái cạnh tivi ?

Nếu ngồi trước màn hình tivi để xem thì không cần dày hay mỏng . Nếu nhà cao cửa rộng thì mua cái mỏng về cũng có lợi để trang trí . Nhưng ở đây bao nhiêu anh em chơi HD đâu phải mua tivi về để trang trí nhỉ .

Mà Nếu chủ yếu xem HD . Tắt đèn đi thì nhà ngói cũng như nhà tranh thôi . Lúc đó dày mỏng quan trọng gì nhỉ ?

Còn nữa ai cũng từng chơi đồ rồi bất cứ cái gì cũng vậy . Như mua 1 con xe mới , 1 cái ĐT mới ......... Mới đầu cũng lựa con xe có kiểu giáng thật đẹp với mắt mình . Mới mua về thì lau chùi kỹ lắm . Được vài tháng nhìn vô lúc đó thấy nó đẹp mới lạ . Cái này gọi là nhìn lâu thì quen mắt . Thế thôi .

Theo cá nhân em nghĩ : Cái quan trọng là chất lượng hình ảnh , màu sắc , độ nét mà cái tivi cần phải đạt được cái đó mới là quan trọng

Thôi mà bác! xã hội có 3 loại người cơ bản:
1- nói 1 hiểu 10 người ta gọi là siêu nhân.
2- nói 1 hiểu 1 người ta gọi là thường nhân.
3- nói 10 hiểu 1 người ta gọi là ngu nhân.
Bây h lại thêm loại thứ 4 nói mãi vẫn k hiểu thì nên............................8-X

Chỉnh sửa lần cuối:

khangxxxx

Banned

Cái quan trọng nhất của cái ti vi là thể hiện hình ảnh đẹp, mượt mà, không giả tao. Cái tối thiểu người xem và mua tivi phải biết được điều đó" tự biết cân đối tài chính, Pr tất cả các hãng chỉ để tham khảo, có ai tự nói xấu về mình đâu" . Nói chung thằng nào ngu thì chết.

Mình hiểu ý bác :D. Nhưng cứ cố gắng hết sức, cứu được ai thì cứu. Còn muốn "đưa dê vào miệng cọp" thì cứ việc "mỏng là đẹp nhất":D

zuup

Member

xxxx vào tận đây tìm bạn à, toàn thấy khen kiểu nịnh nọt vớ vẩn. Đây là hội Plasma nhà người ta chơi với nhau mà, có hàng thì show đê để các cụ cho tham gia hội, cần gì phải vào đây vuốt đuôi thế. [-X <:p

Chỉnh sửa lần cuối:

mocbim

Banned

xxxx vào tận đây tìm bạn à, toàn thấy khen kiểu nịnh nọt vớ vẩn. Đây là hội Plasma nhà người ta chơi với nhau mà, có hàng thì show đê để các cụ cho tham gia hội, cần thì phải vào đây vuốt đuôi thế. [-X <:p

Thấy vui phết =))

khangxxxx

Banned

Thấy vui phết =))

Hihi, chắc là ghen tỵ thôi bác :D. Cũng may là bây giờ các "chiên dza" không còn phán "nghèo rách mới mua Plasma nữa" ( có tiến bộ ). Chơi Plasma thì do thích chất lượng hình ảnh cao của nó, xem phim HD cho đã. Mua tivi về xem chứ có phải mua tivi về thi hoa hậu đâu mà cần phải ngoại hình đẹp, phải siêu mỏng;;)

omho_89

Các Bác có kinh nghiệm nhận xét về P46U20V ra sao. Có thực sự hợp lý với tầm 23tr không ?

quytocxxx

Active Member

Lúc mua về con 50V20V thì vợ kêu mua gì mà to thế! Bây giờ lại phán 1 câu xanh rờn : Cũng bình thường không to lắm nhỉ! Kiểu này chắc sắp bị vợ treo cổ đây! May vừa rồi bị gãy chân fải nằm nhà, không chắc gấu lôi đi mua con 65VT20 thi bỏ mẹ!

xicklo

Well-Known Member

Em cũng đang dùng 42X20 đây ạ, đang muốn đổi 50 đây mà các bác lại bảo 50 cũng không to lắm thì em chết mất.
Các bác cứ chê cái dáng của Pana chứ em thì em lại thích cái kiểu cao, to, đen, hôi ấy. Nhìn nó rất đàn ông và cũng khá sang trọng. Ngược lại, em lại không ưa nổi cái kiểu thiết kế của SS, LG. Nhìn đi, nhìn lại vẫn thấy nó yếu ớt, nữ tính. Không biết mắt các bác thế nào chứ em vẫn thấy Plasma Pana là nhất ( mặc dù em chỉ dùng model thấp nhất của Pana )

bác nào đang 42'' mà chán cần lên đời contact vào inbox cho e. e ở Hn, dùng ko quá 1 năm là ok.

dongthanhnam

Có bác nào sử dụng P46U20V chưa ạ, em cũng muốn có em nó quá

meomatto

Active Member

Dòng U ở VN là cấp thấp nhất. Khuyên bác không nên mua lắm. Đề nghị tối thiểu dòng X trở lên! :D

Các bác dùng rồi cho em hỏi. Tivi Plasma Panasonic TH-P42A20V độ phân giải là 1.024 x 768 hay 1366 x 768? Vì tham khảo thông số thấy nó đề độ phân giải 1.024 x 768 là tỉ lệ 4:3 không phải 16:9.

khangxxxx

Banned

@ Bác mèo vô đây xem giùm em . Dòng Plasma Panasonic model 20U20V thuộc Model Trung cấp nhe bác .

http://www.panasonic.com.vn/web/productssolutions/digitalav/tv/plasmatvlcdtv <<< Model theo dòng cao cấp đến dòng thấp cấp ( xếp từ trên xuống )

@ Thanh286 : plasma Pana 42A20V độ phân giải 1024 * 768 . Xem Phim HD và Bluray vô tư

Dòng U của Pana đúng là không phải cấp thấp, rất đáng để tham khảo. Dòng U này là Full HD, còn cao cấp hơn cả dòng X chỉ mới HD Ready. Bác nào không rành vui lòng đừng tư vấn sai.

BachYLang

Tôi xài con Plasma Pana 42 được 3 năm nay rồi , mọi thứ đều hài lòng , chỉ cay mỗi cái điều khiển từ xa ko có nút " quay lại kênh trước " , xem mấy kênh 1 lúc mệt quá , :(

Bên trên