Fan's Plasma Panasonic!!!

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Tôi xài con Plasma Pana 42 được 3 năm nay rồi , mọi thứ đều hài lòng , chỉ cay mỗi cái điều khiển từ xa ko có nút " quay lại kênh trước " , xem mấy kênh 1 lúc mệt quá , :(

Thôi mà bác hài lòng là được rồi . Nếu có cái nút nhảy kênh lại thì phải tốn thêm tiền đó hehehehe . Vả lại theo như em biết thì Năm 2010 cũng không có cái tivi nào có nút nhảy kênh nhanh bác à .

meomatto

Active Member

Thế sao LCD lại luôn luôn có cái nút đấy hả mấy bác????

khangxxxx

Banned

Em không biết Sharp hay To hay LG hay SamSUng có hay không nữa . Nhưng em biết LCD pana và SONY . Năm 2010 không có nút quay lại kênh vừa xem .

Cám ơn ý kiến đóng góp của bác. Nhưng dù gì đi nữa, không ai mua tivi vì cái nút "quay lại kênh vừa xem" = jump :D

meomatto

Active Member

Ơ, thế thì lạc hậu đi à?
Ở LG thì là nút Quick view nhé!
Ở Sam thì là Pre-Ch
Ở Sony đời trước ...View, Pana cũng có
Sao giờ lại không có nhỉ?

Ơ, thế thì lạc hậu đi à?
Ở LG thì là nút Quick view nhé!
Ở Sam thì là Pre-Ch
Ở Sony đời trước ...View, Pana cũng có
Sao giờ lại không có nhỉ?

Không phải là Lạc hậu bác à . tại có chức năng chia hình rồi nên không cần cái đó . mà em thì cũng không quan trọng chia hình . Đang xem lớn tự nhiên xem nhỏ đi , rồi 1 bên phim XXX 720p 1 bên phim hành động thì xem làm sao được kakakaka .vả lại nhà sản xuất thấy không cần thiết phải thêm tính năng nhảy kênh đó nên bỏ đi . theo em nghĩ là vậy . Mà thôi đây là topic của Fan Plasma Pana .

Anh em nào muốn tìm hiểu Plasma Pana . Hoặc có trở ngại gì khi sử dụng Plasma Pana với việc xem THC , phim HD . Cân đối màu sắc . Rồi sử Dụng Plasma Pana với PC . Plasma Pana với HDP đưa vô đây anh em tham khảo Và Khắc phục .

P/s : sao em vẫn chưa thấy 1 người nào gặp chở ngại và thanh phiền khi sử dụng Plasma Pana với THC và xem HD nhỉ <:p :)) .
@ Mod manhthangMod Satan85 đang xài Plasma Pana có gặp chở ngại gì không ? >:D<

Hồi đó khi bên còn làm bên nhật em thấy con Sharp cho xem trước 8 kênh THC chia nhỏ đầy trên màn hình . Lựa kênh nào hay nhất xem ( cái này thì em đánh giá cao còn chức năng chia đôi hình xem 2 phim cùng lúc thì em thấy cũng không thích lắm )

Chỉnh sửa lần cuối:

khangxxxx

Banned

Chê lạc hậu thì đừng mua. Lúc trước thì chê ai "nghèo" mới mua Plasma, giờ lại chê Plasma Pana lạc hậu. Bó tay.

Cái người ta cần thì là chất lượng hình ảnh, mà chất lượng hình ảnh Pana thì nâng cao không ngừng.

P/S: sao không xài Plasma mà cứ vào chê tầm bậy tầm bạ hoài vậy nhỉ. Đứng đắn một chút đi chứ. Kiến thức Plasma không có, ngay cả dòng U hay dòng X dòng nào cao cấp hơn cũng không biết bày đặt tư vấn bừa.
Dòng U ở VN là cấp thấp nhất. Khuyên bác không nên mua lắm. Đề nghị tối thiểu dòng X trở lên! :D

Chỉnh sửa lần cuối:

quytocxxx

Active Member

Mình test thử con V20 của mình về khả năng đọc file ảnh, nhạc, movie bằng thẻ nhớ và cổng USB thì thấy như sau (vẫn chưa test xong nhé). Trình chiếu file ảnh thì nó chạy slide kèm nhạc (không hiểu nó lấy nhạc ở đâu? :-w ). Đọc MP3, Wave... thêm 1 số định dạng nữa tốt. Mình ấn tượng với hệ thống loa tích hợp của tivi này! Movie thì avi, mpeg4, dixv... đọc được cả phụ đề rời kèm theo! :-bd . Nhưng MKV thì không xem đc #:-S . Không nhận USB định dạng NTFS, chỉ nhận định dạng FAT32... Còn gì để mình kiểm tra rồi post tiếp nha!

Đính kèm

93 KB · Xem: 463

Em biết rằng chức năng chia đôi màn hình để xem 2 phim cùng lúc cũng là 1 công nghệ . tuy nhiên em hiểu 1 điều rằng mấy bác đang sài SS hoặc SONY...... có chức năng chia màn ảnh làm 2 thì cũng chả sử dụng nhiều .

Nếu bỏ tính năng này đi và Phát triển và nâng cấp vô 1 thứ khác quan trọng hơn ( như màu sắc , tần số quýet ảnh chuyên động , độ phân giải ảnh động , độ tương phản ,Lớp Panel ........ Nhất là chiều sâu của ảnh và màu sắc , thì đáng quan tâm hơn . So với giá tiền và chất lượng hình ảnh của nó đạt được .

@ Bác Quýt tàu : Đang sài em Plasma 50V20V có độ phân giải ảnh động là 1080p ( kịch trần ) . và độ tương phản là 5 triệu /1 . thì mấy em LED ( hở sáng , và chiếu cảnh tối so với Plasma thì ....... ) bác hơn được nhiều rồi đó . Và hơn hết Plasma 50V20V của bác được các tạp chí về hình ảnh đánh giá thuộc hàng VIP rồi . Nhất bác Quýt Tàu nhe hehehe

Con của bác vẫn thua 1 con Plasma cũng chiếu 2D thôi đó là Plasma panasonic model Z ( mấy thằng nhật ghẻ giáp số lượng có hạn ) kakaka . Con này thì là VIP Của VIP

meomatto

Active Member

Chia hình thì có PiP và Pap.
Pip thì bình thường, không hay lắm. Chỉ dùng được khi 1 nguồn là TV, 1 nguồn là Video.
Pap thì cao cấp hơn, có thể dùng song song 1 nguồn TV với 2 kênh khác nhau, Video cũng thế.
Ở 1 số HDTV của philip và TV "nội địa Nhật" hồi xưa thì còn có tính năng Pap chia 4-6 màn hình phụ 1 lúc cơ.
Nói chung, mấy tính năng này chỉ dùng như 1 tiện ích theo dõi kênh mà thôi. VD: Xem phim HD nhưng canh giờ đến đá bóng chẳng hạn. Vì không thể tập trung dc nếu để như thế! :D

khanhnguyen

Active Member

Đang dùng em TH-42PY800. Có ai dùng con này không chia sẻ cho vui. Còn mình nói chung là không phàn nàn gì về chất lượng em này cả!

Các bác xem rồi cho em hỏi TIVI Plasma Panasonic TH-P42A20V độ phân giải 1024x768 khi xem phim full HD có độ phận giải cao 1920x1080 thì nó có truyền tải hết được không? So với tivi LCD full HD 40 inch của sony ex400 thì nó thế nào? liệu nó có đuối hơn không các bác? em đang phân vân 1 trong 2 con?

meomatto

Active Member

Cái quần nó Size 29, thế mà người Bác 70Kg thì bác chui vào kiểu gì? 1 là mặc chật 1 tí, 2 là gọt bớt mông đi để cho nó vừa. :D:D:D:D:D
Em chọn T.hợp 2 với cái TV đấy. He he.
Dòng A20 có chất lượng không cao lắm, bác nên lấy con cao hơn (X trở lên) hoặc LCD cũng ok mà!

khangxxxx

Banned

Lại khuyên tầm bậy nữa. Mới hồi nãy nhớ kêu dòng U là thấp nhất mà ta. LCD mà giá tiền bằng Plasma thì LCD đó chất lượng thua xa nhé :D

meomatto

Active Member

U với A nó chỉ khác nhau 1 tí, chủ yếu là kiểu dáng, nhưng vẫn là cấp thấp. Đã là cấp thấp thì không nên mua, chỉ mua khi cần Đú hoặc tiền có hạn mà thôi.

quytocxxx

Active Member

Chia hình thì có PiP và Pap.
Pip thì bình thường, không hay lắm. Chỉ dùng được khi 1 nguồn là TV, 1 nguồn là Video.
Pap thì cao cấp hơn, có thể dùng song song 1 nguồn TV với 2 kênh khác nhau, Video cũng thế.
Ở 1 số HDTV của philip và TV "nội địa Nhật" hồi xưa thì còn có tính năng Pap chia 4-6 màn hình phụ 1 lúc cơ.
Nói chung, mấy tính năng này chỉ dùng như 1 tiện ích theo dõi kênh mà thôi. VD: Xem phim HD nhưng canh giờ đến đá bóng chẳng hạn. Vì không thể tập trung dc nếu để như thế! :D

Tivi V20V của tôi có chức năng PAT nhưng chả biết chỉnh ở đâu! Có ai biết chỉ mình với!!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên