Fast and Furious 8 – Không gia đình?

thichlam2010

Active Member
villian xuất sắc hả bác, ôi em lại nghĩ khác, toàn nói ba cái thuyết tầm xàm bá láp, chỉ được cái đứng cho đẹp đội hình, nếu so với phản diện phần 6 và 7 thì kém xa, tới khi đụng chuyện chạy trối chết, chẳng có 1 trường đoạn nào thể hiện mình là 1 kẻ nguy hiểm nhất tg, chiêu trò dùng ng thân gd để ép ngta làm việc cho mình xưa như trái đất, về trình độ IT thì thua cả Ramsey cơ mà. Đối phó với cả gd ng đông thế mạnh như gd của Dom mà chỉ có mỗi 1 thằng tay sai cùi bắp, gd Dom lấy thịt đè người còn chết. Đạo diễn phần này có vẻ như xem phim Marvel quá nhiều.

ủa có lộn ko vậy bạn, trình IT thua Ramsey??? Ko phải Cipher knock out Ramsey lúc giành quyền kiểm soát tàu ngầm sao? Còn về việc dùng con tin là người thân đúng là xưa, nhưng trong phim này còn cách nào kiểm soát Dom bằng cách cũ mèm này đây!? Và đừng quên chính Cipher cũng gây thù chuốc oán với anh em nhà Shaw cho thấy cô ả cũng không phải dạng vừa.

Đối với mình đã nói Villain như vậy là xuất sắc, ko phải cứ bắn súng, tung cước là mình thích Villain đó đâu :)

v4vendetta5

Active Member
Không hiểu sao đối với mình Fast 8 không hay bằng các phần trước. Fast 7 và các phần trước của Justin Lin thường hay có những moment ngàn cân treo sợi tóc, những moment mà mọi người nín thở theo dõi vì chỉ cần chậm hoặc nhanh hơn là moment đó fail ngay. Sang Fast 8 mình thấy mất hẳn đi các yếu tố đó, đua xe không còn thấy drift đầy nghệ thuật nữa mà cứ cơ bắp (có thể nhiều người vẫn thích kiểu này như Fast 1, nhưng với mình Tokyo Drift là nghệ thuật).
Các hành động cũng vẫn giữ chất sáng tạo như zombie car, đua xe trên băng, nhưng thiếu sự đặc sắc so với các phần trước. Những thứ đặc sắc nhất phim chắc chỉ nằm gọn trong trailer.

Xi-naushow

Không hiểu sao đối với mình Fast 8 không hay bằng các phần trước. Fast 7 và các phần trước của Justin Lin thường hay có những moment ngàn cân treo sợi tóc, những moment mà mọi người nín thở theo dõi vì chỉ cần chậm hoặc nhanh hơn là moment đó fail ngay. Sang Fast 8 mình thấy mất hẳn đi các yếu tố đó, đua xe không còn thấy drift đầy nghệ thuật nữa mà cứ cơ bắp (có thể nhiều người vẫn thích kiểu này như Fast 1, nhưng với mình Tokyo Drift là nghệ thuật).
Các hành động cũng vẫn giữ chất sáng tạo như zombie car, đua xe trên băng, nhưng thiếu sự đặc sắc so với các phần trước. Những thứ đặc sắc nhất phim chắc chỉ nằm gọn trong trailer.
Thấy bác có vẻ ''hờn'' khi xem phim nhỉ...
Ekip không muốn bốc mẻ hết mọi thứ. Anh DOM còn muốn mọi người theo dõi đến phần 10 mà...

ngodungkiet

Active Member
ủa có lộn ko vậy bạn, trình IT thua Ramsey??? Ko phải Cipher knock out Ramsey lúc giành quyền kiểm soát tàu ngầm sao? Còn về việc dùng con tin là người thân đúng là xưa, nhưng trong phim này còn cách nào kiểm soát Dom bằng cách cũ mèm này đây!? Và đừng quên chính Cipher cũng gây thù chuốc oán với anh em nhà Shaw cho thấy cô ả cũng không phải dạng vừa.

Đối với mình đã nói Villain như vậy là xuất sắc, ko phải cứ bắn súng, tung cước là mình thích Villain đó đâu :)

Thế mới thấy, thị hiếu thời nay dễ dãi quá. 1 bộ phim tầm trung nhân vật xoàng xoàng như này cũng lên thành xuất sắc thì Heath Ledger sống dậy cũng hộc máu chết thêm lần nữa.

ngodungkiet

Active Member

Trình độ hacker đứng đầu tg mà khúc cuối lại bị vỡ kế hoạch bom hạt nhân bởi 2 thằng cùi bắp nhất phim, dùng từ xuất sắc thì hơi lố, nếu xuất sắc thì ko bị Dom với ae nhà Shaw dắt mũi như dắt trâu đi dạo đâu. Nói rồi, cả đội hình nhà Dom lấy thịt đè người còn chết, nghĩ sao đòi chiếm tg mà trong tay chỉ 1 vài thằng lính cùi bắp. Đi so sánh với Baron Zemo hoặc Joker thì đúng là 1 sự khập khiểng chết người. Đi so với phản diện phần 6 và 7 cũng chẳng hơn gì, ít ra Owen Shaw và Deckard Shaw còn có đội ngũ riêng và thiện chiến hơn má này. Má này chỉ được cái đẹp, tuy hơi già, nói vài câu thuyết gì gì đó có vẻ ghê gớm lắm, nhưng thực chất chỉ là thùng rỗng kêu to. Đọc cái bài này mà hài vãi, sắp gia nhập vũ trụ Marvel rồi đấy.
http://kenh14.vn/ngay-fast-furious-...el-khong-con-xa-nua-roi-20170417151519858.chn

3. Phản diệt nhạt nhòa

Cipher đã khiến tất cả các phản diện khác của Marvel trở nên thú vị đến lạ

Từ trước tới nay, các phim siêu anh hùng của Marvel luôn gặp một căn bệnh cố hữu là tuyến phản diện cực kì nhạt nhòa. Owen và Deckard Shaw là 2 phản diện cực kì ấn tượng trong 2 phần phim trước. Thế nhưng Cipher của The Fate of the Furious lại y như được "luyện" chung lò với nhà Marvel.

Cả phim, cô luôn có những câu thoại vô cùng "sâu sắc" tới nỗi thấy cả Adele và thường xuyên đưa ra mớ lý thuyết dài dòng, không cần thiết bằng chất giọng không thể nào nguy hiểm hơn. Đơn cử 1 phân cảnh, Cipher chỉ cần đi thẳng vào vấn đề bằng cách nói rằng phòng có rất nhiều camera. Nhưng không, cô nàng mở đầu bằng tràng "bài học" về Thuyết gì gì đó mà người viết không thể nhớ rõ tên. Dù luôn ra lệnh, đe dọa và "đấu phím" vô cùng mạnh mẽ nhưng khi kẻ địch tới nhà thì Cipher lại "tẩu" vô cùng nhanh. Cô không hề có lấy một cảnh hành động nào ngoài đi tới đi lui trong phim. Ít ra thì Zemo vẫn hơn Cipher, nhỉ?

Nguyen Robin

Active Member
Nếu bạn có con riêng vẫn ko sao, chỉ cần bồ của bạn ko tồn tãi nữa là ổn

thichlam2010

Active Member
muốn tranh luận thì nên đưa ý kiến, chứ ko phải để ý mấy chuyện bên lề, trông nó đàn bà lắm.

mình vô đây để review cảm nhận phim chứ chưa hề đả động tranh luận gì trước, thì mình đâu mượn bạn "review cái review" của mình :))
À vâng, mình là đàn bà :))

thichlam2010

Active Member
Sợ nhất những người hở mở miệng là đem từ "đàn bà" ra so sánh ẩn dụ, cứ như đàn bà là một thứ thấp hèn, không xứng đáng.

haclua

Active Member
Vậy là đã 2 năm kể từ phần 7, tập phim mà mình 2 lần đi xem với 2 người thân thiết của mình, 2 năm, bộ phim vẫn xoay quanh một chủ đề duy nhất là gia đình, còn mình cũng đang hoang mang xây dựng một gia đình cho riêng bản thân từ những đổ vỡ của quá khứ.
Mở đầu bộ phim là biển, là những bản nhạc Latinh nồng nhiệt, là cuộc đua xe mang đầy thương hiệu của phim kể từ phần 1. Phần chính của phim, là những cuộc rượt đuổi, bắn nhau đùng đoàng, cháy nổ ầm ĩ, kỹ xảo đầy khắp, còn công nghệ thì ngập tràn. Vậy là đủ cho một bộ phim giải trí, xem để thoải mái, và xem xong thì không còn phải bận tâm lăn tăn suy nghĩ nhiều về những tình tiết rắc rối trong phim. Một sản phẩm giải trí điển hình.
Nhưng, nếu chỉ vì vậy, có lẽ mình đã không vác xác ra rạp để xem bộ phi này làm gì. Một motip quen thuộc, nếu không vì cái chất riêng, thì hẳn đã không kéo dài ra đến vậy. Cái chất riêng của phim nó nằm ở tính gia đình. Ở cái cách những con người mang trong mình đầy máu phiêu lưu lại có thể tập hợp nhau lại sống và hành sử với nhau như 1 gia đình thực sự. Thứ mà gắn kết họ không gì có thể phá vỡ. Mạch truyện về cái gia đình đó nối dài từ phần 1, phần 4, 5, 6,7 và bây giờ là phần 8. Có thể đôi lúc cái cụm từ “family” được nêu lên một cách khiên cưỡng trong phần 8 này, nhưng đạo diễn muốn như vậy, để nhấn mạnh việc đây không hẳn là một bộ phim hành động đơn thuần.
Mình không muốn đi chi tiết vào nội dung phim, vì thực ra mình chẳng còn nhớ nhiều về nó. Đơn giản chỉ nhớ 1 đại ý, đó là Dom , dù có phản bội lại gia đình, thì anh biết phía sau vẫn là những người thân của anh hỗ trợ kéo anh quay về. Dom đã phản bội lại gia đình mình vì một lý do cá nhân, anh đã không lý giải cho những người anh em của mình biết tại sao, có lẽ đây là sai lầm và cũng là điều vô lý nhất của phim. Vì với những người anh em của anh, thì đâu có chuyện gì là không thể giải quyết một cách dễ dàng hơn. Và chính vì vậy, cái xung đột giữa bản thân và gia đình mới nổ ra.
Đoạn đầu phim ít người để ý đến tình tiết Letty nói với Dom về ước muốn có 1 em bé. Một sự ổn định cho cái gọi là gia đình. Bởi đâu đó, bản chất của một gia đình là có những thế hệ nối tiếp. Nhưng đứa bé ấy lại đến từ Dom với Elena. Nữ nhân vật mà mình thích hơn Letty. Và đâu đó, mình nghĩ rằng, khi đã yêu một ai đó, hãy cố gắng cùng 1 lúc chỉ nên có 1 người, và nếu không chắc chắn một điều gì thì tốt nhất đừng có gây ra mấy cái hậu quả ngoài ý muốn. Bởi như cuối phim khi Dom bế nhóc Brian lên và nói : “Con chính là nguyên nhân của mọi sự rắc rối” ^^. Một sự rắc rối đáng yêu !!!!

ngodungkiet

Active Member
Sợ nhất những người hở mở miệng là đem từ "đàn bà" ra so sánh ẩn dụ, cứ như đàn bà là một thứ thấp hèn, không xứng đáng.

Đàn bà theo ý tớ là chỉ những người hay để ý mấy chuyện nhỏ nhặt. Còn cái bạn đang đề cập thì xin lỗi tớ chưa bao giờ nói như vậy, tự bạn suy diễn ra thôi.

koosen

Active Member
Sao thấy có nhiều người khen phần này quá nhỉ trong khi tui thấy nó cũng bình thường ko hay cũng không dở(tui thuộc thành phần coi phim dễ tính),nhưng so với mấy phần trước thì phần này kém hơn hẵn,bỏ qua phần nội dung thì phần hành động phần này rõ chán,ít hơn mấy phần trước và mất đi sự kích tính nghẹt thở vốn có của Fast,nó tiếp tục đi theo chiều dở dần đều tính từ F5 F6 F7,đỉnh cao của series theo tui vẫn là F5...

longham

Active Member
Càng ngày càng thấy FF đi theo con đường transformer, xem chỉ đã mắt, đã tai, nội dung thì có vẻ ok hơn nhưng plot hole, failed villain thì đầy rãy y hệt nhau. Thôi thì xem để giải trí cũng đc mấy hồi.

Hình ảnh: 7/10
Nội dung: 5/10
Âm thanh: 7/10

Tổng 6.3/10

GragonV

Member
Phim hay
Tự xác định là dòng phim hành động giải trí, nhưng câu chuyện ổn, nhịp phim xuất sắc (xem không quá nhanh mà vẫn cuốn từ đầu đến cuối rất ít khoảng khắc thừa), hành động đỉnh, hài tốt, diễn viên hay nhất là vai phản diện quá ổn (so với nhiều phim gần đây phản diện quá hời hợt). Bỏ qua một vài hạt sạn trong kịch bản (fine, vì câu chuyện đơn giản để làm nền cho các pha hành động thôi) nhưng vẫn k thiếu phần kịch tính... FF8 đã tự tách mình ra khỏi nhóm phim hành động giải trí đơn thuần (so với gần nhất là Kong) để đạt doanh thu khủng xứng đáng :3
7/10
còn nếu là trong gene HĐ-GT thì 9.5/10 :3

jack_kernel

Active Member
Tiện thể các bác cho em hỏi chút, không biết phim này ngoài rạp thì có thuyết minh không nhỉ, em gọi điện thoại hỏi mấy nơi thì nói chỉ có phụ đề thôi, nhưng mà lên mạng tìm bản cam thì thấy có cả tiếng thuyết minh luôn, thấy thuyết minh cũng chuẩn lắm, hình đi khớp với tiếng ko bị lệch

Bên trên