Firmware Q10 pro / Q5 pro custom của Futeko 1.0.6

lequocvan

Active Member
Ko có gì mới thì đừng lên
Để change log có gì ấn tượng thì chọt lỗ 1 lần cho khí thế

haovh_85

Well-Known Member
Ðề: Firmware Q10 pro / Q5 pro custom của Futeko 1.0.6

Anh em chạy Rom 1.0.6 của CS có hay bị tình trạng khi tắt máy bằng remote hay bị treo (Màn hình thì tắt nhưng box vẫn hiển thị giờ ko chịu tắt) phải rút điện cắm lại. Anh em có ai bị dính lỗi này không chắc chạy về ROM gốc của hãng xem có bị nữa không.
Mình cũng bị giống bác. Chạy rom gốc 1.0.7 bị lỗi như này. Đang download rom 1.0.6 gốc về chạy xem có bị thế nữa ko.

haovh_85

Well-Known Member
có KM800. Mình thấy remote của đầu cũng dính lỗi này. Vì mình cho KM800 học phím nguồn của nó mà.
Con của em cũng bị dính lỗi đó nhưng đổi con KM800 cũ đang dùng thì ko bị nữa. Nếu điều khiển gốc của nó mà bác vẫn cắm cái đầu phát sóng của KM800 thì vẫn bị lỗi. Tháo nó ra thì ok rồi.

tyfnmax

Active Member
Ðề: Firmware Q10 pro / Q5 pro custom của Futeko 1.0.6

Anh em chạy Rom 1.0.6 của CS có hay bị tình trạng khi tắt máy bằng remote hay bị treo (Màn hình thì tắt nhưng box vẫn hiển thị giờ ko chịu tắt) phải rút điện cắm lại. Anh em có ai bị dính lỗi này không chắc chạy về ROM gốc của hãng xem có bị nữa không.
Tôi cũng bị. Mới cài Custom 1.07 chưa thấy sao. Cài Sopcast cũng chưa thấy lỗi sopcast

haovh_85

Well-Known Member
Bản 1.0.7 nó build mấy cái app facebook với skype remove nhưng tắt máy đi mở lại nó vẫn hiện lên :(

chenzenvl

Well-Known Member
thèn HiMedia làm cái nút Menu thần thánh quá :) các Air Mouse với nút Menu cho Android ko có tác dụng :) chuối thật :(

haovh_85

Well-Known Member
bro mở nút menu được hở? (ví dụ đang xem phim bằng trình mặc định mà muốn thay đổi cấu hình thì cần mở menu đó)
Đúng rồi bạn ơi. Bấm vào nút menu trên km800 thì nó hiện lên cái bảng để chỉnh các chế độ âm thanh, sub, 3D....

Bên trên