Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

Lucky76

Well-Known Member
Có phiên bản firmware mới chính thức từ Himedia cho Q10 pro v1.0.3 :

Changelog:

1. Switching channel too slow issue fixed
2. Individual AAC audio tracks no passthrough issue fixed
3. Individual amplifiers unable to passthrough 7.1 channel issue fixed
4. 3D video L/R switch priority of local player malfunction fixed
5. HDR10 compatibility improved, for example, blank screen when playing Sony_4K_HDR_Camp.mp4 fixed.
6. Video player malfunction after clicking Imprex fixed
7. Video and audio of local player unsynchronized after audio track switching issue fixed
8. Local media player stuck after fast forward issue fixed
9. Settings of Imprex engine of video player not saved after reboot issue fixed
10. Online playback optimized, for example, occasionally where there was sound but no image issue fixed
11. File display list of media center optimized and is able to display more content
12. Pressing Menu to enable file sorting function added in Media Center
13. Menu keys of file manager malfunction fixed
14. Clicking Wifi hotspot in the Advanced Settings malfunction fixed
15. Googleplay malfunction when searching fixed
16. WIFI and Bluetooth stability and reliability optimized

http://himediatech.com/support.htm
Link gốc: http://www.mediafire.com/download/230s4ax7u4w91l3/update.zip
Link Fshare cho bạn nào ko download được từ mediafire : https://www.fshare.vn/file/TC1V17MAABFV
Link tải và discuss bên Futeko : http://www.futeko.com/newforum/index.php?topic=907.0

Cách up firmware:

Cách 1 : Firmware Upgrade by Recovery Mode (user data will be cleared)

1.Download a new firmware and place the firmware onto the ROOT directory of a USB drive.

2. Plug the USB drive into an empty USB HOST on the SMART TV BOX.

3.With the SMART TV BOX turned off,use a paper clip or pen point to press and hold the small pinhole restore button on the SMART TV BOX

4.While pressing the restore button,turn on the SMART TV BOX. Continue to hold the restore button for 5 more seconds,then release it.

5.The SMART TV BOX will begin upgrading the firmware from the USB drive.

6. Wait for the SMART TV BOX to complete the upgrade. Please be patient as it may take around 5 minutes to complete.

7. When finished, The SMART TV BOX will auto reboot.

Cách 2:

Firmware upgrade from Settings Menu (user data will not be cleared)

1.Download a new firmware and place the firmware onto the ROOT directory of a USB drive.

2.Plug the USB drive into an empty USB HOST on the SMART TV BOX.

3.Go to Settings→System→System upgrade to select/click the letter of the USB drive.

4.The SMART TV BOX will begin upgrading the firmware from the USB drive.

5. Wait for the SMART TV BOX to complete the upgrade. Please be patient as it may take around 5 minutes to complete.

6. When finished, The SMART TV BOX will auto reboot.

cách 2 thì sau khi reboot nó load bootscreen chữ HIMEDIA hơi lâu 1 tí : khoảng 5 phút nhé

Khuyến cáo các bạn là nên Upgrade theo cách 1 nhé : Hard Reset luôn --> Firmware Upgrade by Recovery Mode

Cập nhật link Custom 1.0.3 từ Futeko cho Q10 Pro :
http://www.mediafire.com/download/c...pdate&themed)_HMD-1.0.3_2016-05-23.124800.zip

Cập nhật bản power menu Mod cho bản custom theo yêu cầu của mình bên Futeko : Powerbar bỏ nút shutdown bị lỗi :
http://www.mediafire.com/download/x3...29_mod_HMD.zip
PowerMenu(noroot) mod for HMD : http://www.mediafire.com/?x30f95cqybztpjq
- Tải về file : update_PowerMenu(noroot)_mod_HMD.zip
- Đổi tên file update_PowerMenu(noroot)_mod_HMD thành update.zip
- Dùng Es File Explorer copy file update.zip vào thư mục gốc của USB hoặc HDD hoặc /sdcard của box
- Vào setting box chọn Upgrade từ menu bình thường : nhớ chọn đường dẫn chứa file update.zip tiến hành flash
- Chờ Q10pro update đến khi thấy được màn hình Home sau khi restart 1 lần là xong.

Link gốc : http://www.futeko.com/newforum/index.php?topic=812.0#msg6612

Chỉnh sửa lần cuối:

lohado2

Active Member
Ðề: Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

Bác lucky76 thử chưa? box của bác hết lỗi chưa?

itvplus

Active Member

Bác nhanh thật đấy, Bên hãng cũng vừa mới gửi cho mình mà bác đã share!
Tiếc là cửa hàng không còn con HIMEDIA Q10 PRO nào để test luôn.

Firmware mới cải thiện một số vấn đề sau:

1.Switching channel too slow issue fixed

2.Individual AAC audio tracks no passthrough issue fixed

3.Individual amplifiers unable to passthrough 7.1 channel issue fixed

4. 3D video L/R switch priority of local player malfunction fixed

5.HDR10 compatibility improved, for example, blank screen when playing Sony_4K_HDR_Camp.mp4 fixed.

6.Video player malfunction after clicking Imprex fixed

7. Video and audio of local player unsynchronized after audio track switching issue fixed

8. Local media player stuck after fast forward issue fixed

9.Settings of Imprex engine of video player not saved after reboot issue fixed

10.Online playback optimized, for example, occasionally where there was sound but no image issue fixed

11.File display list of media center optimized and is able to display more content

12.Pressing Menu to enable file sorting function added in Media Center

13.Menu keys of file manager malfunction fixed

14.Clicking Wifi hotspot in the Advanced Settings malfunction fixed

15.Googleplay malfunction when searching fixed

16. WIFI and Bluetooth stability and reliability optimized

Lucky76

Well-Known Member

Bác lucky76 thử chưa? box của bác hết lỗi chưa?

Mới test 1 hồi đang xem phim Deadpool, hình như mọi vấn đề đều được giải quyết, đang cần thời gian test thêm :
Chỉ có 1 số lưu ý :
- Khi upgrade từ menu : reboot --> load booscreen (chữ HIMEDIA) hơi lâu trước khi vào Home nhé, các bạn gắng chờ 1 chút.
- Fix lỗi phụ đề : bắt buộc phải chuyển sang ngôn ngữ là Tiếng Việt mới fix nhé (mình ko thích điều này nhưng đành chịu).
- Đã tắt khởi động vài lần và chạy 1 số apps : chưa thấy lỗi System UI crash
- 2160p 60Hz, YCbCr420 10bit ok.
- Âm thanh Audio HD passthough tốt.
- Giao diện Home : 1 số apps đôi lúc còn đáp ứng hơi chậm (dùng chuột bay).
- Ko bị lỗi tắt nguồn hay mở nguồn bằng remote

Mình mới test con Q10 pro thứ nhất, ngày mai tiếp tục up và test thêm con Q10 pro thứ hai.

meocon

Well-Known Member

AE có Q10 Pro test thử xem :) , FW ra hơi trễ nhưng thảo mong ước bấy lâu , bung lụa thui

Lucky76

Well-Known Member

Sorry post trùng ko xóa được.

Lucky76

Well-Known Member

Bây giờ bên Futeko mới bắt đầu lên hàng chứ hồi chiều còn nghi ngờ, đến khi admin vào xác nhận mới tin và tạo thread mới :
http://www.futeko.com/newforum/index.php?topic=907.0

Chắc tại lâu ra stock quá. và ra quá đột ngột, hôm qua nghe các bạn nói bản beta 2 khá ổn mình đoán hôm nay có hàng, thật là may mắn

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

Bây giờ bên Futeko mới bắt đầu lên hàng chứ hồi chiều còn nghi ngờ, đến khi admin vào xác nhận mới tin và tạo thread mới :
http://www.futeko.com/newforum/index.php?topic=907.0

Chắc tại lâu ra stock quá. và ra quá đột ngột, hôm qua nghe các bạn nói bản beta 2 khá ổn mình đoán hôm nay có hàng, thật là may mắn

Thiêng luôn. Bác phán thêm cái vụ Q5pro để bên hãng nó ra luôn cho mấy anh em quan tâm đỡ mong ngóng :D

---------- Post added 27-05-2016 at 21:13 ----------

Để em test rồi alo bác nhé Luc quyet Chien.

Thử chưa bác. E đang online nhé :-bd

sony17

Member

Sao mình up firmware 1.0.3 này khi dùng chuột bay turn off mà đồng hồ màn hình vẫn sáng kg tắt được,rồi khi nhấn nút On thì máy kg hoạt động phải rút dây điện ra rồi gắn lại hoạt động bìng thường.Mình up firmware bằng cách nhấn nút update phía dau.

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

Thiêng luôn. Bác phán thêm cái vụ Q5pro để bên hãng nó ra luôn cho mấy anh em quan tâm đỡ mong ngóng :D

Mình nói rồi : ăn may thôi, mà theo mình thì ko thích dòng Q5 cho lắm, Q10 tiện hơn là lắp được 1 Internal HDD KOK (khoảng 3TB hoặc 4 TB là hát cũng ok rồi), cấu hình chắc y chang lên xài firmware cho nhau được mà.

Lucky76

Well-Known Member

Sao mình up firmware 1.0.3 này khi dùng chuột bay turn off mà đồng hồ màn hình vẫn sáng kg tắt được,rồi khi nhấn nút On thì máy kg hoạt động phải rút dây điện ra rồi gắn lại hoạt động bìng thường.Mình up firmware bằng cách nhấn nút update phía dau.
Sau khi up firmware bạn vào được màn hình home chưa? Nếu còn đang ở Bootscreen (hơi lâu, đồng hồ vẫn chạy) thì ráng chờ đế load vào Home, sau đó hoạt động bình thường.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

Nên hardreset bằng cách chọc lỗ restore tốt hơn bác. Update từ local nó vẫn giữ lại một số các cài đặt cũ

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

Mình nói rồi : ăn may thôi, mà theo mình thì ko thích dòng Q5 cho lắm, Q10 tiện hơn là lắp được 1 Internal HDD KOK (khoảng 3TB hoặc 4 TB là hát cũng ok rồi), cấu hình chắc y chang lên xài firmware cho nhau được mà.

Tại nhiều anh em ko chơi hdd nên thích q5 để giảm chi phí đó bác. Do cấu trúc phần cứng khác nhau về khay hdd và màn cảm ứng nên từ đời IV hai fw của hai model này ko dùng được cho nhau bác ạ

lequocvan

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

Tại nhiều anh em ko chơi hdd nên thích q5 để giảm chi phí đó bác. Do cấu trúc phần cứng khác nhau về khay hdd và màn cảm ứng nên từ đời IV hai fw của hai model này ko dùng được cho nhau bác ạ
Không dùng HDD thì cứ Q5 bác à. Cho đỡ nóng thêm cái đầu HD tội nó

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

Vậy à, mình thấy lúc này bên Himedia nó delay giao hàng nhiều đợt quá, còn Q5Pro sẽ có hàng từ 07/06/2016, ko biết NPP VN thế nào nữa?

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

Không dùng HDD thì cứ Q5 bác à. Cho đỡ nóng thêm cái đầu HD tội nó

Không biết đời q5pro thế nào chứ q5IV siêu nóng luôn. Cái vỏ dầy cộp. E đánh giá là nó nóng nhất trong các loại box tại nhà đang cày em q5iv. Được cái nó ngon. Vẫn chạy stock 1.0.7 tù ngày mới ra vẫn rất mượt

Bên trên