Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

Ðề: Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

Vâng ổn quá.tôi dùng beta chạy phim với video 4k ngon lành ko lỗi gì.up bản này chạy file 4k cũ nó đen xì màn hình ko thì cũng báo lỗi.quảng cáo chạy 4k mà nt à.bên himedia vào xem báo lại giúp cái,.

thanhyk

Well-Known Member

Vụ tần xuất lỗi system UI được hiểu là sao ạ, có app ko còn bị hay app đó giờ lúc lỗi lúc ko...
Nếu trong 40 ngày tới mà ko xử lý được lỗi UI này mình cũng trả lại (tức con nào cũng thế).
Bác nào xác nhận cái lỗi này có được trả hông.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

Vâng ổn quá.tôi dùng beta chạy phim với video 4k ngon lành ko lỗi gì.up bản này chạy file 4k cũ nó đen xì màn hình ko thì cũng báo lỗi.quảng cáo chạy 4k mà nt à.bên himedia vào xem báo lại giúp cái,.

Vụ tần xuất lỗi system UI được hiểu là sao ạ, có app ko còn bị hay app đó giờ lúc lỗi lúc ko...
Nếu trong 40 ngày tới mà ko xử lý được lỗi UI này mình cũng trả lại (tức con nào cũng thế).
Bác nào xác nhận cái lỗi này có được trả hông.

Các bác cài bản này đi. ngoại trừ cái lỗi báo sopcast dừng lại khi khởi động box hơi ngứa mắt tí còn lại thấy ổn hết với nhu cầu. Không có vấn đề gì
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/1202464-futeko-q10-pro-internal-build-number.html

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Mới tìm hiểu lỗi power menu phiên bản Custom 1.0.3 :
1 Powerbar, I think your refer to Power Menu(com.minix.power_selector), HiMedia FW don't support Android shutdown method so, is work like this:

Shutdown --> hang up, HiMedia box stack.
Sleep -- Shutdown
Restart --> Restart

HiMedia need to make own Power/Reboot application working on his box.

Như vậy chỉ dùng được Sleep --> cho shutdown
Restart --> cho Restart
Không dùng nút Shutdown trên Powerbar này được vì FW Himedia ko hỗ trợ, nếu vậy sao ko bỏ shutdown đi và thay Sleep cho Shutdown nhĩ?

Đúng như bác nói là fw của Himedia không hỗ trợ cái vụ này. Q5IV cài bản 3.0.2 của Đức cũng có power menu. Khi chọn vào Shutdown cũng treo máy luôn :(

Lucky76

Well-Known Member

Đồng ý với ý kiến này, nếu box bạn lên Custom 1.0.3 mà còn bị lỗi system UI 1 cách thường xuyên thì nên mang box đi đổi box khác. Còn nếu biết chắc chắn bị lỗi do xung đột với pm nào mà mình cài vào thì tạm thời uninstall apps đó, dùng phương án khác, chờ bản fix tiếp theo.

Nói chung tới thời điểm hiện tại bản Custom 1.0.3 và stock (mình ko bàn tới các bản test và bản Beta) giải quyết được 1 số vấn đề :
- Fix lỗi phụ đề việt rời dạng .srt khi xem phim, bất lợi là bắt buộc chuyển sang ngôn ngữ Tiếng Việt mới fix.
- Tần suất xuất hiện lỗi system UI crash rất ít (nếu như xuất hiện lỗi này thường xuyên ở bản stock 1.0.1), 2 box mình xài 1 bản custom và 1 bản stock 1.0.3 thì rất ít khi bị lỗi này.
- Audio HD passthrough xuống AVR tốt.
- Bản custom 1.0.3 futeko thì chạy khá nhanh và ổn, khởi động box cũng nhanh hơn, còn lỗi shutdown --> bị treo box ở powerbar, lỗi này do FW himedia ko support kiểu shutdown này nên tạm thời : sleep -->shutdown và restart --> Restart, ko dùng nút shutdown ở Powerbar. Có 1 vài lỗi vặt khi chạy apps nhưng cũng ko ảnh hưởng nhiều đến box về khả năng xem phim online và Offline cũng như Karaoke dùng SKP Pro.
Trình music mặc định mới pass đc à bác

hunsao

Member

Em nghĩ tạm ổn, chỉ còn vụ vào wifi nhanh hơn lan thôi.

Nghe ra q10pro chỉ của tôi & bạn bị vậy ?! Của bạn có nặng ko ? Của tôi mà dùng Lan thì gần như chẳng xem đc , chỉ đọc thôi ( sau 30p dùng wifi quay sang Lan thì may xem đc youtube , xem fim ở bobatv thì vẫn quay q đều ). Mh dự sau time wifi bị suy giảm thì phiền , mà chuyển sang phòng wifì yếu thì dở . đành để vầy chờ có hàng thì đủi .

oldfriend

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

bác test thử với kodi, hdplay xem sao. Chứ bobatv e cài box nào ở nhà cũng xoay load cực lâu luôn kể cả với LAN hay Wifi

boba tùy phim, phim mới thì may ra load nhanh chứ phim cũ mà chọn mấy cái link vip thì load mệt mỏi luôn.

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Nghe ra q10pro chỉ của tôi & bạn bị vậy ?! Của bạn có nặng ko ? Của tôi mà dùng Lan thì gần như chẳng xem đc , chỉ đọc thôi ( sau 30p dùng wifi quay sang Lan thì may xem đc youtube , xem fim ở bobatv thì vẫn quay q đều ). Mh dự sau time wifi bị suy giảm thì phiền , mà chuyển sang phòng wifì yếu thì dở . đành để vầy chờ có hàng thì đủi .

bác test thử với kodi, hdplay xem sao. Chứ bobatv e cài box nào ở nhà cũng xoay load cực lâu luôn kể cả với LAN hay Wifi

hunsao

Member

Thì mh đang dùng migica1200,q3iv ,minix x8h (toàn đời đầu - nên dễ so sánh mà)
chạy tít mù luôn . còn đơn giản hơn , q10pro đang chạy 1app nào đó mh chuyển qua lại lan hoăc wifi( dùng Taskbar) thì wifi xem đc luôn & ngay , còn Lan thì load hoài à ,có đc thì dật đùng đg.

Lucky76

Well-Known Member

Hơi lạ nhỉ, 2 con Q10pro của mình chỉ xài LAN, test thử xem phim online phà phà, wifi thì đôi lúc bị giật.

hunsao

Member

Hơi lạ nhỉ, 2 con Q10pro của mình chỉ xài LAN, test thử xem phim online phà phà, wifi thì đôi lúc bị giật.

..lạ nữa , mh ko dùng 3d , 4k hay xem fim qua ổ cứng ( thỉnh thoảng test koraoke thôi ) trở về fw1.0.1 gốc , hình đẹp , tiếng ngọt chẳng bị lỗi gì cả ( ko cài sopcat , xem xong gỡ
luôn ).

LUC QUYET CHIEN

Active Member

..lạ nữa , mh ko dùng 3d , 4k hay xem fim qua ổ cứng ( thỉnh thoảng test koraoke thôi ) trở về fw1.0.1 gốc , hình đẹp , tiếng ngọt chẳng bị lỗi gì cả ( ko cài sopcat , xem xong gỡ
luôn ).

Cái này giống kiểu "được cái lọ mất cái chai". Nói chung đã xác định được bệnh của nó như vậy bác nên bảo hành đổi mới :)

hunsao

Member

Cái này giống kiểu "được cái lọ mất cái chai". Nói chung đã xác định được bệnh của nó như vậy bác nên bảo hành đổi mới :)

Thì cũng chờ có hàng là đủi mà . có time cứ vọc & học hỏi ae để biết thêm ,
còn để chơi & tự xử lý các ban vặt ( giề rồi ko đc học , mà học giờ cũng chả vào . mà chờ quí tử đi làm 1,2tuần mới về xử lý thì 2 láo giề nhịn xem ). Bạn cho hỏi thêm q10pro chạy vài 3 tiếng thì Lan có vẻ ổn hơn( riêng bobatv load đc nhưng vẫn dật nhiều), như vậy là lỗi phần cứng ak ??

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

Thì cũng chờ có hàng là đủi mà . có time cứ vọc & học hỏi ae để biết thêm ,
còn để chơi & tự xử lý các ban vặt ( giề rồi ko đc học , mà học giờ cũng chả vào . mà chờ quí tử đi làm 1,2tuần mới về xử lý thì 2 láo giề nhịn xem ). Bạn cho hỏi thêm q10pro chạy vài 3 tiếng thì Lan có vẻ ổn hơn( riêng bobatv load đc nhưng vẫn dật nhiều), như vậy là lỗi phần cứng ak ??

Cái này nếu chưa tìm hiểu rõ nguyên nhân thì không kết luận lỗi phần cứng ngay được bác ạ. Ví dụ nhà em xem imovies ( hay bobatv ) xem những phim chất lượng thường cũng thấy load lâu, khi xem đôi lúc bị dừng, còn đối với các phim chất lượng cao thì một là báo server quá tải chuyển link khác, hai là load rất lâu và gần như không xem nổi. Cái này thì em hiểu được vì em dùng cáp quang có 8mb mà đo thì chả bao giờ thấy nổi 8mb, nản quá :(

Bên trên