Firmware tháng 12 cho iMax 3D i18D (v10.1.8. r9753) - Thêm tính năng tự động tìm thông tin phim

Imax_HD

Firmware mới nhất của iMax 3D i18D có số hiệu là v10.1.8 r9753.

Như vậy, sau một thời gian phát triển, cuối cùng thì bản firmware mới nhất cho iMax 3D i18D cũng được hoàn thiện.

Phiên bản này có số hiệu là v10.1.8 r9753, và đã khắc phục một số lỗi xuất hiện trên các firmware trước đó.

Các bạn hiện đang sử dụng iMax 3D i18D có thể tải về để cài đặt và trải nghiệm firmware mới thông qua đường link sau:

Một số lỗi đã được fix và tính năng mới trên firmware v10.1.8 r9753:

- Khắc phục lỗi bảo vệ màn hình dạng Album
- Khắc phục lỗi khi ấn Next trong mục "Ưu thích"
- Khắc phục lỗi không chơi được file WMA
- Khắc phục lỗi khi chuyển bài với file FLAC
- Thêm tính năng tự động nhận track khi chuyển bài trong Karaoke. Ví dụ khi hát bài đầu tiên chọn audio 2 thì mặt định những bài hát kế tiếp sẽ play theo audio 2...
- Thêm tính năng tự tìm thông tin phim trên internet

Ngoài ra, bản firmware mới cũng đã khắc phục được một số lỗi nhỏ không đáng kể khác.

Tính năng hay nhất trên bản firmware v10.1.8 r9753 chính là tự động tìm thông tin phim trên internet.

Để sử dụng tính năng này các bạn vào phần quản lý file và ấn phím "Menu" trên remote, sau đó chọn mục "Thông tin phim":

Tính năng tự động tìm thông tin phim trên firmware mới của iMax 3D i18D.

Sắp tới iMax sẽ có một bài viết chi tiết hơn về tính năng thú vị này để các bạn tham khảo.

Hiện bộ phận kỹ thuật của hãng vẫn đang tích cực phát triển và hoàn thiện các tính năng để sớm tung ra bản firmware tiếp theo trong tương lai gần.

Thời gian qua do một số lý do khách quan nên tiến trình phát hành firmware mới của iMax không được như mong đợi.

Rất mong các bạn thông cảm và tiếp tục ủng hộ để hãng phát triển thêm nhiều tính năng mới nhằm phục vụ nhu cầu giải trí ngày càng cao của người dùng.

Cám ơn các bạn đã luôn sát cánh cùng iMax trong thời gian qua.

Chúc cả nhà có một buổi tối an lành!

Thân.

Chỉnh sửa lần cuối:

maison67

Well-Known Member
Ðề: Firmware tháng 12 cho iMax 3D i18D (v10.1.8. r9753) - Thêm tính năng tự động tìm thông tin phim

Vậy là iMax 3D i18D đã được tinh chỉnh hoàn thiện, hy vọng rằng người mua về sử dụng được tốt sản phẩm với số tiền mình bỏ tiền ra mua!

letrung5680

Ðề: Firmware tháng 12 cho iMax 3D i18D (v10.1.8. r9753) - Thêm tính năng tự động tìm thông tin phim

Bao ngày mong đợi cuối cùng cũng có firmware để hoàn thiện cho em IMAX , xin cám ơn

meocon

Well-Known Member

IMAX được ưu ái quá , FW chăm sóc kỹ thiệt.
Đẻ down về up nghiên cứu KAraoke cái .

HDSaiGon

Super Moderators

Vậy là iMax 3D i18D đã được tinh chỉnh hoàn thiện, hy vọng rằng người mua về sử dụng được tốt sản phẩm với số tiền mình bỏ tiền ra mua!

Tộc độ hỗ trợ firmware của imax quả là đáng nể...ngay cả tính năng karaoke đã thể hiên tinh thần lắng nghe khách hàng của Imax tại Việt Nam rồi

thử xem nào, ủng hộ Imax, tiếp tục vì Khách hàng nhé

lighthousehn

Mấy tháng trời mà chỉ ra được bản fix mấy cái lỗi cỏn con. Chả có gì đột phá. Nghe Imax quảng cáo có IPTV mà cũng thấy mất hút luôn. Karaoke thì cũng "nguyễn y vân". Bao ý kiến đóng góp nó trôi dạt phương trời nào rồi.

Thôi dù sao fix lỗi là cũng tốt lắm rồi. Sau vài tháng chờ đợi thì cũng đành chấp nhận tâm lý "Tính năng nó chỉ có vậy".

Tộc độ hỗ trợ firmware của imax quả là đáng nể...
Bác này có theo dõi lộ trình FW của Imax ko mà vào vỗ mông ngựa ghê thế?

Imax_HD

Re: Ðề: Firmware tháng 12 cho iMax 3D i18D (v10.1.8. r9753) - Thêm tính năng tự động tìm thông tin p

Mấy tháng trời mà chỉ ra được bản fix mấy cái lỗi cỏn con. Chả có gì đột phá. Nghe Imax quảng cáo có IPTV mà cũng thấy mất hút luôn. Karaoke thì cũng "nguyễn y vân". Bao ý kiến đóng góp nó trôi dạt phương trời nào rồi.

Thôi dù sao fix lỗi là cũng tốt lắm rồi. Sau vài tháng chờ đợi thì cũng đành chấp nhận tâm lý "Tính năng nó chỉ có vậy".

Bác này có theo dõi lộ trình FW của Imax ko mà vào vỗ mông ngựa ghê thế?

Lâu rồi mới thấy bác lighthousehn :)

Thực ra trước Firmware v10.1.8. r9753 thì cách đây vài tuần bên em cũng có ra một bản firmware nữa.

Tuy nhiên do không có nhiều thay đổi đáng kể nên em không tiện công bố đấy thôi ạ.

Cám ơn tất cả các bác đã ủng hộ. Chúc cả nhà một ngày làm việc hiệu quả. :)

lighthousehn

Mình vẫn vào xem thông tin đều đấy, nhưng ko post bài thôi. Bác Imax ko seed cái torrent karaoke nữa à?

Imax_HD

Re: Ðề: Firmware tháng 12 cho iMax 3D i18D (v10.1.8. r9753) - Thêm tính năng tự động tìm thông tin p

Mình vẫn vào xem thông tin đều đấy, nhưng ko post bài thôi. Bác Imax ko seed cái torrent karaoke nữa à?

Dạ em mới tiếp quản công việc này, cái vụ torrent là người khác đảm nhận.
Để em thử hỏi lại xem sao chứ đường truyền của em cũng không được tốt bác lighthousehn à. :)

Imax_HD

HDD Seed bị die rùi bác, Sang tuần BH xong sẽ seed tiếp bác àh

Firmware này font chữ thay không được bạn ơi.

cvddang

Ủa cái chức năng tìm thông tin phim là phải cho nó truy cập vào internet phải ko anh, rồi nó tự down thông tin phim và fanart về luôn à..em chưa hiểu lắm, để down về vọc thử xem thế nào, nếu được như thế thì quả là quá good..:D

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Firmware tháng 12 cho iMax 3D i18D (v10.1.8. r9753) - Thêm tính năng tự động tìm thông tin p

Ủa cái chức năng tìm thông tin phim là phải cho nó truy cập vào internet phải ko anh, rồi nó tự down thông tin phim và fanart về luôn à..em chưa hiểu lắm, để down về vọc thử xem thế nào, nếu được như thế thì quả là quá good..:D

Cùng thắc mắc nhưng ko có thời gian vọc , chờ chủ topic hồi âm

Hai Scm

Active Member
Tính năng hay nhất trên bản firmware v10.1.8 r9753 chính là tự động tìm thông tin phim trên internet.

Lót dép hóng bác cái này... chắc phải cắm đường LAN vào đầu Imax hả bác ?

holi

Member

Firmware này font chữ thay không được bạn ơi.

bác này nói đúng rồi. không đổi được font chữ
thêm nữa..mình cắm hdd ngoài vào nó treo luôn. không nhận diện được. thế là phải rút nguồn đấy các bác.

minhjp

Well-Known Member

FW mới này khắc phục được vụ Không có tiếng cho âm thanh TrueHD chưa bác ?
Cái FW trước chơi Transfomer và Asia 70 là coi kịch câm đó nhé
Thanks

Imax_HD

Bác lighthousehn, cho mình hỏi tí
Sao cái Torren Karaoke mình add link vào thì nó down lại từ đầu ?
trong khi mình vẫn giữ nguyên source không thay đổi bất cứ gì. tại sao nó ko check source nhĩ ?

thanks

lighthousehn

Ðề: Re: Ðề: Firmware tháng 12 cho iMax 3D i18D (v10.1.8. r9753) - Thêm tính năng tự động tìm thông t

Ui, add link xong chỉ đúng cái path nó là nó sẽ recheck mà. Chú ý cái đường dẫn của nó. Ví dụ để là D:\Karaoke thì phần đường dẫn là D:\, còn ô tên bên dưới là Karaoke mới được. Có thể đánh cái dấu tick Skip hash check để nó seed luôn. Nhưng để nó recheck thì chắc ăn hơn. Nếu nó ko recheck thì stop nó rồi chuột phải chọn Force recheck.

Imax_HD

Thành thật xin lỗi các Bạn

- Do sơ suất trong việc upload link FW, nhầm lẫn giữa 2 bản FW 9593 và 9753. Trước đó sai xót up nhầm link của FW R9593
- Hiện tại Em đã update Link mới và chính xác của bản FW R9753
- Các Bạn down về update lại giúp

Lần cuối thành thật xin lỗi các bạn trong sơ suất này

Bên trên