Firmware tháng 12 cho iMax 3D i18D (v10.1.8. r9753) - Thêm tính năng tự động tìm thông tin phim

nguyentuancd

Ðề: Firmware tháng 12 cho iMax 3D i18D (v10.1.8. r9753) - Thêm tính năng tự động tìm thông tin phim

e cap nhat FW R11120 sao man hình hiện logo imax và chữ upgrade rồi đứng đó luôn.nhờ các anh chỉ giúp

nhhh

Well-Known Member
Ðề: Firmware tháng 12 cho iMax 3D i18D (v10.1.8. r9753) - Thêm tính năng tự động tìm thông tin phim

Sắp tròn 1 năm cho bản Fimware cũ rồi. Mấy bác Imax hết cập nhat bổ xung rồi ah?...Thêm chút vào phần karaoke cho khí thế đi các bác.: Lưu bài chọn không hạn chế - Hiện tại là 10 bài, Cho phép chọn bài ngẫu nhiên trong danh sách chọn. Em cần mỗi hai cái đó nữa thôi :(

Imax_HD

Sắp tròn 1 năm cho bản Fimware cũ rồi. Mấy bác Imax hết cập nhat bổ xung rồi ah?...Thêm chút vào phần karaoke cho khí thế đi các bác.: Lưu bài chọn không hạn chế - Hiện tại là 10 bài, Cho phép chọn bài ngẫu nhiên trong danh sách chọn. Em cần mỗi hai cái đó nữa thôi :(

Chào bạn

Tính năng karaoke trên i18D hiện tại không thể nâng cấp thêm những tính năng như bạn yêu cầu

Model 18Plus sắp ra mắt sẽ đáp ứng được nhu cầu của bạn

Cảm ơn bạn

Hư hỏng

Active Member
Re: Ðề: Firmware tháng 12 cho iMax 3D i18D (v10.1.8. r9753) - Thêm tính năng tự động tìm thông tin phim

Chào bạn

Tính năng karaoke trên i18D hiện tại không thể nâng cấp thêm những tính năng như bạn yêu cầu

Model 18Plus sắp ra mắt sẽ đáp ứng được nhu cầu của bạn

Cảm ơn bạn
Có đổi được Imax i18d sang I18d plus không?

enilec

Member
Ðề: Re: Ðề: Firmware tháng 12 cho iMax 3D i18D (v10.1.8. r9753) - Thêm tính năng tự động tìm thông tin phim

Chào bạn
Cty mình không có chế độ này bạn àh
mong bạn thông cảm
cảm ơn bạn

vậy tui ở nước ngoài thì phải mua ở đâu vật bác ?

Hư hỏng

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Firmware tháng 12 cho iMax 3D i18D (v10.1.8. r9753) - Thêm tính năng tự động tìm thông tin phim

vậy tui ở nước ngoài thì phải mua ở đâu vật bác ?

Giờ tốt nhất nên chuyển sang chơi Android box đi bác,
con Imax này rất tệ, chạy youtube thì treo, firrmware thì bản nào cũng kêu là khắc phục nhưng treo vẫn hoàn treo.
Giờ thì Support chẳng thấy phản hồi gì luôn!

enilec

Member

xin các bác chỉ dùm tui vừa nối cái iMax 3D i18D với cái desktop bằng usb 3 nhưng chẳng thấy phản ứng gì cả trên pc thì khơng thấy gì ..... còn tren imax thì hiện lên là OTG MODE .... vậy nghĩa là sao ?? và tui cần phải làm gì để có thể coi phim từ pc qua imax ??? thành thật cám ơn ....

enilec

Member

cám ơn bạn nhiều nhưng mìng mình phải làm sao để có thể đọc nhửng phim trong ổ cứng của pc qua imax ....??? cám ơn

meocon

Well-Known Member

cám ơn bạn nhiều nhưng mìng mình phải làm sao để có thể đọc nhửng phim trong ổ cứng của pc qua imax ....??? cám ơn

Cùng kết nối mạng LAN , qua wifi cũng dc , su đó vô LAN rùi add Ip nhá

hello ImaxHD. mình có sử dụng đầu phát HD ImaX3D i18D và đang chạy firmware ( v10..1.8.r9753 ) từ khi update lên thì không thể nào vô web để xem tin tức hay không thể vào youtube & google.com. Mong bạn hướng dẫn và giúp đỡ cho mình làm cách nào để vô web được. Xin chân thành cám ơn bạn... mong nhận được sự hồi âm của bạn.

meocon

Well-Known Member

hello ImaxHD. mình có sử dụng đầu phát HD ImaX3D i18D và đang chạy firmware ( v10..1.8.r9753 ) từ khi update lên thì không thể nào vô web để xem tin tức hay không thể vào youtube & google.com. Mong bạn hướng dẫn và giúp đỡ cho mình làm cách nào để vô web được. Xin chân thành cám ơn bạn... mong nhận được sự hồi âm của bạn.

Các đầu chip realtek giờ ko vô youtube dc , còn web thì cũng vậy , vô ko lướt net dc , a nên al2m Android box , giá < 1tr5 là online vô tư như smartphone

Ad Imax ơi! Làm sao có thể upgarade R11121 cho đầu Imax 3D I18D online được ? Mình đã cố gắng nhưng không khả thi, nếu được Ad cho xin file down về USB up cho nhanh

Firmware mới nhất của iMax 3D i18D có số hiệu là v10.1.8 r9753.

Như vậy, sau một thời gian phát triển, cuối cùng thì bản firmware mới nhất cho iMax 3D i18D cũng được hoàn thiện.

Phiên bản này có số hiệu là v10.1.8 r9753, và đã khắc phục một số lỗi xuất hiện trên các firmware trước đó.

Các bạn hiện đang sử dụng iMax 3D i18D có thể tải về để cài đặt và trải nghiệm firmware mới thông qua đường link sau:

Một số lỗi đã được fix và tính năng mới trên firmware v10.1.8 r9753:

- Khắc phục lỗi bảo vệ màn hình dạng Album
- Khắc phục lỗi khi ấn Next trong mục "Ưu thích"
- Khắc phục lỗi không chơi được file WMA
- Khắc phục lỗi khi chuyển bài với file FLAC
- Thêm tính năng tự động nhận track khi chuyển bài trong Karaoke. Ví dụ khi hát bài đầu tiên chọn audio 2 thì mặt định những bài hát kế tiếp sẽ play theo audio 2...
- Thêm tính năng tự tìm thông tin phim trên internet

Ngoài ra, bản firmware mới cũng đã khắc phục được một số lỗi nhỏ không đáng kể khác.

Tính năng hay nhất trên bản firmware v10.1.8 r9753 chính là tự động tìm thông tin phim trên internet.

Để sử dụng tính năng này các bạn vào phần quản lý file và ấn phím "Menu" trên remote, sau đó chọn mục "Thông tin phim":

Tính năng tự động tìm thông tin phim trên firmware mới của iMax 3D i18D.

Sắp tới iMax sẽ có một bài viết chi tiết hơn về tính năng thú vị này để các bạn tham khảo.

Hiện bộ phận kỹ thuật của hãng vẫn đang tích cực phát triển và hoàn thiện các tính năng để sớm tung ra bản firmware tiếp theo trong tương lai gần.

Thời gian qua do một số lý do khách quan nên tiến trình phát hành firmware mới của iMax không được như mong đợi.

Rất mong các bạn thông cảm và tiếp tục ủng hộ để hãng phát triển thêm nhiều tính năng mới nhằm phục vụ nhu cầu giải trí ngày càng cao của người dùng.

Cám ơn các bạn đã luôn sát cánh cùng iMax trong thời gian qua.

Chúc cả nhà có một buổi tối an lành!

Thân.
Xin hỏi cao thủ có thể mod firmware con "Imax i18d" hoặc Music Wave s9000 cả 2 đều chạy chipset rtd 1186 sang chipset 1185 hay không?
Nếu được mình xin cho firmware bạn làm GIÚP. Rất cần những người có TÂM. Thân. Thanks a lot of your helping.
Email: [email protected]

Bên trên