FPT PLAY HD

amsempron

Member
Bộ giải mã FPT PLAY HD bao gồm một set-top box, remote và các phụ kiện đi kèm. Set-top box được thiết kế với kiểu dáng hiện đại, nhỏ gọn. Sau khi kết nối với tín hiệu đường truyền internet của FPT, bộ giải mã FPT PLAY HD sẽ truyền tải đến tivi một hệ thống kênh thông tin, giải trí phong phú, chất lượng tín hiệu vượt bậc.

THẾ GIỚI GIẢI TRÍ TRONG TAY BẠN

Đi cùng sự phát triển không ngừng của khoa học và công nghệ, người tiêu dùng có nhu cầu thưởng thức các sản phẩm giải trí số hóa ngày càng chân thực hơn về hình ảnh cũng như sống động hơn về âm thanh. Trong bối cảnh đó, sự ra đời của thiết bị FPT PLAY HD dự báo sẽ tạo nên một xu hướng giải trí mới với những trải nghiệm như mang rạp chiếu phim hay một sàn nhảy về ngay căn nhà của bạn.
a. Dịch vụ Truyền hình: Được dựa trên giao thức IGMP multicast phục vụ cho khách hàng sử dụng đường truyền của FPT và tương thích với dịch vụ OneTV.

b. Sản phẩm là một thiết bị Media Player: cho phép xem các nội dung phim, ảnh, nghe nhạc đủ các thể loại định dạng format khác nhau, và kết nối sharing với các thiết bị cùng lớp network như PC, Laptop, Network Area Storage …theo giao thức Samba, DLNA, NFS.

c. Tích hợp dịch vụ Fshare: thiết bị kết nối đến dịch vụ Fshare để download các nội dung từ kho Fshare và lưu vào USB/HDD. Dịch vụ với tên gọi là Movie Finder, dịch vụ này cho phép KH search online các nội dung phim từ các site chúng ta quy định hoặc KH có thể add các site khác vào.

d. App Store: các ứng dụng được tích hợp từ các dịch vụ khác như Youtube, Flicker, Picasa, Facebook …Ngoài ra sau này sẽ có thêm các app khác như voice calling, video calling …

FPT PLAY HD LÀ GÌ ?

FPT PLAY HD là dịch vụ tích hợp công nghệ giải trí hiện đại và thông minh nhất được cung cấp bởi FPT Telecom, với chất lượng cao Full HD 1080p, độ nét cao gấp 5 lần độ nét của DVD thông thường, âm thanh lập thể 5.1 cho bạn âm thanh sống động như thật. FPT PLAY HD còn mang đến cho bạn một kho lưu trữ các sản phẩm phim, nhạc, TV show,… khổng lồ để bạn thưởng thức vào bất cứ lúc nào bạn muốn.

Chỉ cần bộ giải mã FPT PLAY HD được kết nối với TV thông qua cổng HDMI là có thể bắt đầu trải nghiệm nhiều tính năng tiên tiến nhờ kho ứng dụng phong phú và hỗ trợ các kết nối không dây dành cho máy tính bảng hoặc điện thoại thông minh.

Bộ giải mã FPT PLAY HD bao gồm một set-top box, remote và các phụ kiện đi kèm. Set-top box được thiết kế với kiểu dáng hiện đại, nhỏ gọn. Sau khi kết nối với tín hiệu đường truyền internet của FPT, bộ giải mã FPT PLAY HD sẽ truyền tải đến tivi một hệ thống kênh thông tin, giải trí phong phú, chất lượng tín hiệu vượt bậc.

TRUYỀN HÌNH ONETV

Dựa trên giao thức IGMP Multicast với 80 kênh truyền hình đặc sắc trong và ngoài nước như HBO, Max, ESPN, StarSports, Disney, VTV, HTV, Vĩnh Long,… phục vụ cho khách hàng sử dụng đường truyền của FPT.

MEDIA PLAYER

FPT PLAY HD còn có thể đóng vai trò là một công cụ phát chương trình tân tiến nhất, cho phép người dùng xem các nội dung phim, ảnh, nghe nhạc với nhiều loại định dạng format khác nhau; đồng thời kết nối sharing với các thiết bị cùng lớp network.

MOVIE FINDER

FPT PLAY HD được thiết kế độc đáo để trở thành công cụ hỗ trợ đắc lực nhất cho người dùng khi tìm kiếm online, tải các chương trình từ kho lưu trữ trực tuyến Fshare và lưu vào USB/HDD để thưởng thức sau đó.

PHIM TRUYỆN THEO YÊU CẦU

Sử dụng giao thức http (OTT) với phần mềm Nginx & ffmpeg, được thiết kế như một kho phim tổng hợp với đa dạng các thể loại từ phiêu lưu mạo hiểm, hành động, kinh dị… đến hoạt hình, hài, tâm lý… Với dịch vụ Phim truyện theo yêu cầu.

APP STORE

Các ứng dụng tích hợp từ các dịch vụ được hàng tỉ người dùng trên thế giới ưa chuộng như Youtube, Flicker, Picasa, Facebook… mang đến cho người dùng một cảm nhận mới lạ và lý thú khi chia sẻ hình ảnh/video... với người thân, bạn bè.

Chi tiết:http://hd.fpt.vn/

P/S:Một thiết bị của FPT sắp ra mắt trong năm 2013 đóng vai trò vừa là Set Top Box IPTV vừa là HD Media Player hứa hẹn sẽ làm nên điều gì đó cho thị trường HD

Ztv

Fpt sử dụng kênh VTC HD1 trong gói dịch vụ là chưa có sự cho phép của Đài VTC đâu nhé.Dù sao cũng chúc mừng FPT tham gia mạnh mẽ vào thị trường Pay TV với công nghệ mới.Connected TV là xu hướng tất yếu ,tiếc là chỉ có hạ tầng của FPT mới sử dụng được dịch vụ của FPT.Cần hướng tới dịch vụ đám mây trong môi trường Internet lúc đó người dân Việt Nam mới dễ dàng tiếp cận.

Chỉnh sửa lần cuối:

dtsexpert

Active Member
Ðề: Re: FPT PLAY HD

Fpt sử dụng kênh VTC HD1 trong gói dịch vụ là chưa có sự cho phép của Đài VTC đâu nhé.Dù sao cũng chúc mừng FPT tham gia mạnh mẽ vào thị trường Pay TV với công nghệ mới.Connected TV là xu hướng tất yếu ,tiếc là chỉ có hạ tầng của FPT mới sử dụng được dịch vụ của FPT.Cần hướng tới dịch vụ đám mây trong môi trường Internet lúc đó người dân Việt Nam mới dễ dàng tiếp cận. Giống như ztv của VTC ý ,nên tham khảo ZTV

Em thì không phải là khách hàng của FTP hay VTC, nên chả là fan của ai, nhưng thấy bác dìm hàng đối thủ kiểu này thì không hay gì đâu
Nếu FPT xài kênh VTC chưa được VTC cho phép, thì VTC nên là việc trực tiếp, đem lên đây làm gì ?
Cái topic này chủ thớt tạo ra để giới thiệu FPT HD, thì nên bàn thảo luận về FPT HD, bác đem link ZTV vô dìm hàng rồi quảng cáo nhìn không hay lắn đâu
Đã có nguyên 1 cái topic ZTV dài mấy chục trang chưa đủ hay sao, còn thêm cái topic tin nội bộ ZTV nữa
Em thì rất thích công nghệ, nhưng nói thiệt đọc kiểu dìm hàng kiểu này của ZTV thì mất cảm tình quá
Vài lời góp ý

Parasuco

Ðề: FPT PLAY HD

Thế đang dùng One Tivi rồi thì có được đổi sang thiết bị HD này không hay phải mua mới vậy ? Nếu mua mới thiết bị này có đắt không ạ ?

Ztv

Re: Ðề: Re: FPT PLAY HD

Gửi Bác dtsexpert : Thực ra ý tôi cũng chỉ muốn góp ý thôi,VTC đâu có phản đối các Bác viễn thông làm truyền hình như VTV Htv và Hiệp hội truyền hình trả tiền. VTC cũng cho phép mytv ,Viettel ,FPT phát sóng 16 Kênh sd của mình như vậy là rất ủng hộ các Bác viễn thông làm TV . Diễn đàn là nơi trao đổi,phản biện.Ý kiến thì nhiều, có cái đúng cái sai ,Bác góp ý tôi có cái đúng của bác,nhưng Bác hiểu sai ý tôi là dìm hàng đối thủ. VTC và FPT đều là hai doanh nghiệp lớn đều có sức mạnh riêng của mình và cả hai đều đi lên trong môi trường cạnh tranh, chưa bao giờ có lợi thế cơ chế,độc quyền, bảo hộ.....và đều bị các ông lớn viễn thông khác chèn ép trong kết nối viễn thông trong và quốc tế,nên khi góp ý chân thành với FPT thì Bác lại nghĩ tôi nói đểu.

dtsexpert

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: FPT PLAY HD

Gửi Bác dtsexpert : Thực ra ý tôi cũng chỉ muốn góp ý thôi,VTC đâu có phản đối các Bác viễn thông làm truyền hình như VTV Htv và Hiệp hội truyền hình trả tiền. VTC cũng cho phép mytv ,Viettel ,FPT phát sóng 16 Kênh sd của mình như vậy là rất ủng hộ các Bác viễn thông làm TV . Diễn đàn là nơi trao đổi,phản biện.Ý kiến thì nhiều, có cái đúng cái sai ,Bác góp ý tôi có cái đúng của bác,nhưng Bác hiểu sai ý tôi là dìm hàng đối thủ. VTC và FPT đều là hai doanh nghiệp lớn đều có sức mạnh riêng của mình và cả hai đều đi lên trong môi trường cạnh tranh, chưa bao giờ có lợi thế cơ chế,độc quyền, bảo hộ.....và đều bị các ông lớn viễn thông khác chèn ép trong kết nối viễn thông trong và quốc tế,nên khi góp ý chân thành với FPT thì Bác lại nghĩ tôi nói đểu.
chân thanh hay đểu ai đọc giọng văn cũng hiểu . Chân thanh thi đem cái link ZTV vô đây lam gi, nguơi dung bây giơ có nhiê u sự lựa chọn lắm bạn, quảng cáo quá tay nhiêu khi lại phản phản tác dụng
Cũng cám ơn bạn la vi sau khi đọc bai nay, em quyết định sẽ không mua sản phẩm ZTV, đơn giản la vi đã 1 phân đánh mất thiện cảm với ZTV

minhhuub

Active Member

Con của bộ thông tin truyền thông mà kém quá =))

YeuNhac

Banned

Tại sao bà con ở nước ngoài không vào trang mạng ZTV được, có gì bí ẩn, không minh bạch?

Đôrêmi

Moderator

chân thanh hay đểu ai đọc giọng văn cũng hiểu . Chân thanh thi đem cái link ZTV vô đây lam gi, nguơi dung bây giơ có nhiê u sự lựa chọn lắm bạn, quảng cáo quá tay nhiêu khi lại phản phản tác dụng
Cũng cám ơn bạn la vi sau khi đọc bai nay, em quyết định sẽ không mua sản phẩm ZTV, đơn giản la vi đã 1 phân đánh mất thiện cảm với ZTV

Hi, gì mà đến mức vậy hả bác? Em cũng là người dùng VTC lâu, nhà em giờ vẫn còn 1 con đầu T10A, đầu D901 thì cho đi rồi, nhưng mọi việc qua rồi cứ để cho qua, em vẫn luôn ủng hộ những công nghệ, bước phát triển của người Việt chúng ta dù cho là VTC, FPT hay ai đi chăng nữa. Qua 2 buổi trải nghiệm về ZTV em thấy cũng có rất nhiều cái hay.
Hic, thôi chết em lại lạc chủ đề rồi, topic này đâu phải nói về ZTV, xin lỗi các bác.

taxtuan

Member

Em thì không phải là khách hàng của FTP hay VTC, nên chả là fan của ai, nhưng thấy bác dìm hàng đối thủ kiểu này thì không hay gì đâu
Nếu FPT xài kênh VTC chưa được VTC cho phép, thì VTC nên là việc trực tiếp, đem lên đây làm gì ?
Cái topic này chủ thớt tạo ra để giới thiệu FPT HD, thì nên bàn thảo luận về FPT HD, bác đem link ZTV vô dìm hàng rồi quảng cáo nhìn không hay lắn đâu
Đã có nguyên 1 cái topic ZTV dài mấy chục trang chưa đủ hay sao, còn thêm cái topic tin nội bộ ZTV nữa
Em thì rất thích công nghệ, nhưng nói thiệt đọc kiểu dìm hàng kiểu này của ZTV thì mất cảm tình quá
Vài lời góp ý

...không phải là khách hàng của FTP hay VTC, nên chả là fan của ai...
Bác làm gì mà nóng như ... c mới i vậy! vào diễn đàn để chia sẽ hiểu biết về công nghệ thôi mà, bác hơi nóng quá!!!

dtsexpert

Active Member

...không phải là khách hàng của FTP hay VTC, nên chả là fan của ai...
Bác làm gì mà nóng như ... c mới i vậy! vào diễn đàn để chia sẽ hiểu biết về công nghệ thôi mà, bác hơi nóng quá!!!
tính em nó nóng như...c vậy đó bác, cứ ai spam topic nay băng link của topic khác la em nó nóng như...c vậy đó :)
em cũng thích công nghệ, ba luôn ủng hộ công nghệ được phát triển bởi nguơi Việt, nhưng spam link quảng cáo di\m hang la thấy không đẹp chút nao :)
tính em nó thế, thấy spam la lại nóng như...c vậy đó :)

vinhdo

Member

Mình nói thiệt chứ mấy kênh truyền hình của FPT chất lượng cực xấu nha ,xấu nhất là kênh cần thơ vừa mờ vừa hột còn mấy kênh kia màu méc méc không tự nhiên như xem bằng anten.Mình nghĩ FPT nên cải tiến chất lượng song song với phát triển chương trình chứ đừng có chạy theo số lượng rồi có ngày khách hàng quay lưng hết

portlet

Member
Chưa biết kho phim OneTV có nâng cấp chất lượng lên thành HD hay chưa, hay vẫn giữ cái dạng DVDRip coi muốn nổ con mắt :D Còn cái nữa FPT Play TV ko biết có phát truyền hình kênh HD nào ko? Hay vẫn giữ đống SD như cũ?

portlet

Member
Cơ bản cũng là 1 dạng độc quyền nhằm lôi kéo người sử dụng của các ISP khác thôi mà :D

hangphuoctru

Well-Known Member

Cho mình hỏi nếu mình đang dùng dịch vụ truyền hình SD của FPT thì khi chuyển qua HD có được ko? yêu cầu hỗ trợ thế nào? Hỗ trợ cho người đang sd thế nào? Giá set top box này bao nhiêu nhỉ? Có ai biết báo lại mình với....Thks. Mình ở Đà Nẵng.

Bên trên