[Fshare] English Today 2009 - Trọn bộ 26 DVD {1link/1DVD}

Ðề: [Fshare] English Today 2009 - Trọn bộ 26 DVD {1link/1DVD}

Mình đang theo học chương trình Effortless English đó bạn. Theo mình thấy phương pháp này rất hiệu quả. Đến nay mình tự học theo phương pháp này được khoảng 5 tuần và mình thấy rằng khả năng nghe, phát âm và nói của mình có tiến bộ. Bạn cứ thử đi nhé.

cf2k8

bác chủ thớt ơi up lại đĩa 4 8 11 hộ em với. Mấy đĩa đấy bật lên toàn bị đơ thôi. Em down vài lần rồi mà không xem được. Thanks bác nhiều

baochauphi88

Downlod dvd nặng lắm, các bạn tìm bản dvd rip cho nó nhẹ, có điều, sub cho bản rip thì chưa có người làm hết, mới đến DVD 7.

cf2k8

Nặng không phải là vấn đề. Vì mình có học hết ngay các đĩa đâu. Cứ từ từ mà down. Nhưng có 3 đĩa 4, 8, 11 thì không xem được làm mình thấy khó chịu quá. Đang học hưng phấn mà bị bỏ 1 số bài mình cảm thấy hơi tiếc. Bộ này mình chủ yếu học nghe thôi. Chứ để học nói thì mình thấy hơi kém. Mong chủ thớt up lại 3 đĩa kia càng sớm càng tốt cho mọi người.

tocxoantunhien

đĩa 11 không xem được dù đã thử đủ các kiểu, đúng hơn là đĩa 11 bị lỗi gì đó, bác chủ thread xem lại xem sao :D

poseidon_8390

Sau khi tải xong 4 DVD level 1 thì em có 2 thắc mắc sau:
1: Trong 1 đía DVD thì có 2 thư mục là " Audio và DVD" mà tại sao trong link down thì bác lại đưa cả link "Audio" riêng nữa, không lẽ mục "Audio trong DVD" lại khác với mục "Audio" của link down riêng!.
2: Khi down về hết thì chỉ có mỗi đĩa DVD 1 là em chỉnh được phụ đề English ở mục "DVD Preview" thôi à, 3 đĩa còn lại ở level 1 thì ko chỉnh được, chỉ toàn hiện phụ đề tiếng Hung... Bác chủ thớt nvqhaiduong xem lại giúp em....

poseidon_8390

bác chủ thớt ơi up lại đĩa 4 8 11 hộ em với. Mấy đĩa đấy bật lên toàn bị đơ thôi. Em down vài lần rồi mà không xem được. Thanks bác nhiều

Em cũng bị giống bác này. Phiền bác chủ thớt nvqhaiduong kiểm tra lại giúp a/e. Cám ơn bác nhiều.

nd_139

bạn ơi cho mình hỏi minh tải dvd1 về rồi nhưng vào fine chỉ thấy fine audio và dvd mà không thấy sub . là sao hở bạn

claudio

Member

Lạ vậy? Sao bộ Elementary.. đĩa 4.. không có phần AUDIO nghe mp3 thế.?!

nd_139

bạn dùng phần mềm gì để đọc video này vậy . mình dùng kmp và vlc chẳng biết bật lên phụ đề ở đâu cả . hi vọng bạn hướng dẫn kỹ hơn cái vấn đề này hộ mình . của mình chỉ như thế này thôi .
.

Chỉnh sửa lần cuối:

nvqhaiduong

Well-Known Member
Re: Ðề: [Fshare] English Today 2009 - Trọn bộ 26 DVD {1link/1DVD}

Sau khi tải xong 4 DVD level 1 thì em có 2 thắc mắc sau:
1: Trong 1 đía DVD thì có 2 thư mục là " Audio và DVD" mà tại sao trong link down thì bác lại đưa cả link "Audio" riêng nữa, không lẽ mục "Audio trong DVD" lại khác với mục "Audio" của link down riêng!.
2: Khi down về hết thì chỉ có mỗi đĩa DVD 1 là em chỉnh được phụ đề English ở mục "DVD Preview" thôi à, 3 đĩa còn lại ở level 1 thì ko chỉnh được, chỉ toàn hiện phụ đề tiếng Hung... Bác chủ thớt nvqhaiduong xem lại giúp em....
1.Link audio riêng là các đoạn hội thoại trong đĩa ở dạng mp3
2. Tất cả các đĩa đều có hai phụ đề, hiển thị phụ đề nào là do bác tùy chọn

nvqhaiduong

Well-Known Member
lạ thật windowns media của mình bị lại không đọc được chứ./:)

Bác click vào file mà ở dòng type có chữ windows media player, em lấy luôn ảnh của bác nhé (file thứ 4 từ trên xuống), nếu vẫn không được chắc là đã bị lỗi

nd_139

cám ơn bạn rất nhiều . mình rất thích bộ dvd này .còn một cách nữa để dọc video này . nếu bác nào dùng windows media bị lỗi thì có thể dùng vlc . cách bật sub như sau

Bên trên