Fujifilm – 1, 2, 3, 5 anh có đánh rơi nhịp nào không?

justbenice

Moderator
Nay đi du lịch với hội anh em nhà báo dân chí, lao động, bhxh,v v.v..
Gần 40 anh thấy hết phân nửa xài fujifilm. Đơn giản vì fujifilm chụp phát ăn ngay được kô cần làm hậu kì.

Dang Quoc Anh

Active Member
Nay đi du lịch với hội anh em nhà báo dân chí, lao động, bhxh,v v.v..
Gần 40 anh thấy hết phân nửa xài fujifilm. Đơn giản vì fujifilm chụp phát ăn ngay được kô cần làm hậu kì.

E thấy người dùng cần cái tiện chứ ko phải ai cũng biết cái đặt rồi sử dụng mấy phần mềm kiểu LR, Fuji giờ nó đang dần thành công với hướng đi của nó, còn nói Fuji giảm thị phần thì hơi khó. Hệ len của nó mà phong phú thêm nữa thì nhiều hãng phải dè chừng.

justbenice

Moderator
E thấy người dùng cần cái tiện chứ ko phải ai cũng biết cái đặt rồi sử dụng mấy phần mềm kiểu LR, Fuji giờ nó đang dần thành công với hướng đi của nó, còn nói Fuji giảm thị phần thì hơi khó. Hệ len của nó mà phong phú thêm nữa thì nhiều hãng phải dè chừng.
Em e rằng fuji ngày càng đông người dùng bác ạ. Sony tốt nhưng kô mì ăn liền như Fuji , và lens khủng của Sony thì giá khủng khiếp lắm. Ví dụ lens chân dung 56 f/1.2 của Fuji quá vô đối :

Dang Quoc Anh

Active Member
Em e rằng fuji ngày càng đông người dùng bác ạ. Sony tốt nhưng kô mì ăn liền như Fuji , và lens khủng của Sony thì giá khủng khiếp lắm. Ví dụ lens chân dung 56 f/1.2 của Fuji quá vô đối :
vâng bác, mấy lên GM của Sony thì đắt kinh. Mấy len "đỏ" của Fuji vẫn rẻ hơn nhiều so với mấy con GM của Sony mà chất lượng gần tương đương. Fuji chắc chỉ thua crop so với Fullframe thôi. Nhưng mấy con Medium Format của Fuji giờ lại đang top.

Bên trên