FVIDEO 5.5.5 TRÊN XBMC – MANG CA KHO HD FSHARE VỀ NHÀ BẠN (windows, android, linux, ...)

Anh Manh

Well-Known Member
Ðề: FVIDEO 5.5.5 TRÊN XBMC – MANG CA KHO HD FSHARE VỀ NHÀ BẠN (windows, android, linux, ...)

Ok bạn ! Mình cũng vừa cài Xshare bản fix 15-12 thì chạy ngon.Mấy hôm trc cài thì bị lỗi mặc dù đã áp dụng mọi biện pháp sửa lỗi. Giờ mới mở đc folder ,đang mày mò xem có cách nào để addon này nó tự động play các tệp kế tiếp trong folder thì quá hay.

tintinvtp

Member
Ðề: FVIDEO 5.5.5 TRÊN XBMC – MANG CA KHO HD FSHARE VỀ NHÀ BẠN (windows, android, linux, ...)

toan bao loi scrip fail

nammeo76

Well-Known Member
Bản Fvideo 5.5.5 dùng ngon lắm , thank tác giả , cho mình hỏi ngu cái , mình vào mấy cái folder chứa file nén rar , ví dụ như folder tạp chí Playboy , làm thế nào để xem mấy cái file rar đó được , mình click vào toàn không ra cái gì cả , có cần cài thêm addon gì khác để đọc mấy file nén rar đo không ? Thank ...

donhuminhkhoa

Well-Known Member

Cám ơn bạn vì chương trình rất hay. Mình nhờ bạn trợ giúp về vấn đề này:
“Chia se cho nhau”: CÙNG CHIA SẺ KHO HD CHO NHAU.
- Copy file ******.fvideo vào thư mục userdata. =>OK
- Sửa file settings.xml trong thư mục userdata: Thêm “******.fvideo” vào danh sách. =>OK
<setting id="sharinglist" type="text" label="Sharing list" default="******.fvideo,asia.fvideo " /> =>OK
(Có thể set giá trị này trong phần config của Fvideo cũng được: Sharing list) =>OK
Sau khi mình làm theo hướng dẫn thì trong mục "Chia se cho nhau" hiển thị đầy đủ 4 phần (3 phần có sẵn và thêm 1 phần mới của mình) nhưng sao khi bấm vào mỗi mục thì đều báo "file not found".
Mình rất thích mục này để lập sưu tập. Bạn giúp mình nhé.

thaitni

Well-Known Member

Ok bạn ! Mình cũng vừa cài Xshare bản fix 15-12 thì chạy ngon.Mấy hôm trc cài thì bị lỗi mặc dù đã áp dụng mọi biện pháp sửa lỗi. Giờ mới mở đc folder ,đang mày mò xem có cách nào để addon này nó tự động play các tệp kế tiếp trong folder thì quá hay.

Thay vì bạn bấm play, bạn bấm phím chức năng (phím phải chuột) rồi chọn "play from here" là cứ ngồi xem cả ngày thôi.

razza

Cám ơn bạn vì chương trình rất hay. Mình nhờ bạn trợ giúp về vấn đề này:

Sau khi mình làm theo hướng dẫn thì trong mục "Chia se cho nhau" hiển thị đầy đủ 4 phần (3 phần có sẵn và thêm 1 phần mới của mình) nhưng sao khi bấm vào mỗi mục thì đều báo "file not found".
Mình rất thích mục này để lập sưu tập. Bạn giúp mình nhé.

Bạn phải copy file thuynga.fvideo, asia.fvideo, vanson.fvideo (file đã có sẵn trong thư mục plugin.video.fvideo\resources sau khi unzip ra) vào thư mục userdata....
o Windows XP: Documents and Settings\[user]\Application Data\XBMC\userdata\ addon_data\plugin.video.fvideo
o Windows 7: Vista/Windows 7: Users\[user]\AppData\Roaming\XBMC\userdata\ addon_data\plugin.video.fvideo

thì mới chạy được.

"Chia sẻ cho nhau" mình làm được 3 file sưu tầm phim (thuyết minh), hài kịch, nhạc, bạn nào thích thì down xem nhé.

Mã:
[URL="https://www.fshare.vn/folder/LLXN7PQ8PLKQ"]https://www.fshare.vn/folder/LLXN7PQ8PLKQ[/URL]

donhuminhkhoa

Well-Known Member

Bạn phải copy file thuynga.fvideo, asia.fvideo, vanson.fvideo (file đã có sẵn trong thư mục plugin.video.fvideo\resources sau khi unzip ra) vào thư mục userdata....
o Windows XP: Documents and Settings\[user]\Application Data\XBMC\userdata\ addon_data\plugin.video.fvideo
o Windows 7: Vista/Windows 7: Users\[user]\AppData\Roaming\XBMC\userdata\ addon_data\plugin.video.fvideo
thì mới chạy được.
Chắc mình chép vào không đúng thư mục. Nhưng mình tìm không thấy giống cây thư mục trên?! Không thấy thư mục plugin.video.fvideo, hay thư mục này phải tự tạo hả bạn?!

choehn

Member

"Chia sẻ cho nhau" mình làm được 3 file sưu tầm phim (thuyết minh), hài kịch, nhạc, bạn nào thích thì down xem nhé.

Mã:
[URL="https://www.fshare.vn/folder/LLXN7PQ8PLKQ"]https://www.fshare.vn/folder/LLXN7PQ8PLKQ[/URL]

Hay quá, đúng cái chương trình muốn hướng tới.
Tự cập nhật nội dung cho mình.

choehn

Member

Chắc mình chép vào không đúng thư mục. Nhưng mình tìm không thấy giống cây thư mục trên?! Không thấy thư mục plugin.video.fvideo, hay thư mục này phải tự tạo hả bạn?!

Thư mục tự có sau khi cài. Bạn dùng windows gì ? AB chưa dùng nên mình không biết. Ai đó giúp hộ.

tuanqc78

Well-Known Member
Có bác nào dính vụ cứ cài bản 5.5.5 là nó quay lại bản 1.0.0 không. Mình gỡ hết, cài bản 2.0.0 thì được. Mình chắc chắn là không nhầm vì của file đó cài máy khác thì lên được 5.5.5. Bác chủ giúp em với.

donhuminhkhoa

Well-Known Member

Tác giả Choehn hay bạn nào làm được thẩm định dùm mình xem làm đúng chưa mà vẫn không được vậy?! Thanks all.

nickytun

Member

trc mình xài bản XMBC 13 cài bản 2.0.0 sau đó xóa đi cài bản 5.5.5 cũng vẫn là 2.0.0. Phải update lên XBMC 14 Kodi thì mới cài đc bản 5.5.5

razza

bác donhuminhkhoa kiểm tra thư mục "userdata\addon_data\" nhé , không phải thư mục addons đâu.
bác vào run cmd gõ: %APPDATA%\XBMC\userdata\addon_data

choehn

Member

FVIDEO 5.5.6: https://drive.google.com/file/d/0B5vZx1eVnzpNQk5EMHd5eklxcGs/view?usp=sharing
- "Tìm kiếm theo Google" cho phép tìm cả folder
- Bổ sung "Tìm kiếm theo Vaphim": (Dữ liệu tìm theo google hiện tại bị clear đi nhiều rồi, nên tính năng này khá hữu ích)
- "Xem theo ID" cho phép xem cả file và thư mục
- Chia sẻ cho nhau có bổ sung thêm mấy list do mọi người cung cấp: Các bác tự khám phá
- và một số fix khác nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:

TTN

Member

FVIDEO 5.5.6: https://drive.google.com/file/d/0B5vZx1eVnzpNZnVHdkk1WHZHMVk/view?usp=sharing
- "Tìm kiếm theo Google" cho phép tìm cả folder
- Bổ sung "Tìm kiếm theo Vaphim": (Dữ liệu tìm theo google hiện tại bị clear đi nhiều rồi, nên tính năng này khá hữu ích)
- "Xem theo ID" cho phép xem cả file và thư mục
- Chia sẻ cho nhau có bổ sung thêm mấy list do mọi người cung cấp: Các bác tự khám phá
- và một số fix khác nữa.

Mất các mục trong setting để nhập acc rồi bác ơi :(

Anh Manh

Well-Known Member

Thư mục tự có sau khi cài. Bạn dùng windows gì ? AB chưa dùng nên mình không biết. Ai đó giúp hộ.

Chắc mặc định thư mục Appdata của bạn ấy bị ẩn nên ko tìm thấy,của mình cũng vậy mà.

Bên trên