Game of Thrones: Nào ta cùng dự đoán

xicklo

Well-Known Member
Em đã mong chờ một bài bình luận về seri kinh điển này từ lâu rồi, nhưng mãi mà chưa thấy cao thủ review nào trổ tài.
Văn chương của em rất kém, chẳng biết bình luận quái gì cho nó phải, thôi thì nhân dịp nhà đài đang ra season 4, và cũng nhân dịp một lần nữa em lại đoán hoàn toàn sai về nội dung tập tiếp theo của bộ phim này, thì em lập thớt này để các bác cùng gia cát dự và bình ( chỉ dự thôi chứ mong các bác đọc truyện rồi đừng spoil).

Vài tình huống em dự sai tiêu biểu mà em còn nhớ.
- Em theo dõi bộ GOT này từ khi bắt đầu khởi chiếu. Và ngay khi nhìn thấy Sean Bean vào vai Ned Stark em đã đoán ngay: "à anh vai chính đây rồi". Nhưng chỉ sau vài tập, em há hốc mồm vì nhân vật chính mà em nghĩ đầu đi đằng đầu, thân đi đằng thân. Choáng tập 1
- Em gái Kaleesi Daenerys Targaryen, cưới anh khả hãn trâu bò mà em vẫn chưa nhớ nổi tên, cứ nghĩ anh khả hãn to con lực lưỡng vậy sẽ sống lâu lâu chút, hoặc chí ít có chết thì chết trên chiến trường, ngờ đâu anh chết vì uấn ván thì phải ? lại choáng
- Ned Stark chết, thấy mấy ông con to con đẹp trai, cứ nghĩ vai chính chắc là Rob Stark rồi. Ngay sau đó Rob Stark chết, mẹ Rob Stark chết, vợ Rob Stark chết, chó của Rob Stark chết. Thật sự sốc.
- Mới đây, em nghĩ kẻ đáng ghét như Joffey phải sống dài dài, hoặc có chết thì chết trong một cuộc báo thù của một trong những người nhà Stark còn sống: con hoang Jon Snow, cô bé Arya, cậu bé tàn tật Bran và cậu út gì đó. Ai dè Joffey chết ngay tại đám cưới của mình, chết khi chưa kịp động phòng, một cái chết không thể chết hơn được nữa.
- Lại về cái chết của Joffey, ngay khi Sansa chạy trốn với âm mưu của gã mà em chỉ nhớ biệt danh chứ không nhớ nổi tên: Ngón Tay Nhỏ. Với cái thái độ " ta chính là kẻ giết vua đây" em lại chắc cú rằng chính gã này đã âm mưu giết vua đây. Nhưng tập 4 vừa xem lại làm em đoán sai khi mà kẻ âm mưu giết vua lại là "Hắn" - hiền lành, nhân từ, ai nghĩ nổi chứ - Em không tiết lộ vì chắc có bạn chưa xem tập 4...

Nhân vật em ấn tượng nhất phim lại là 1 kẻ mà em không nhớ nổi tên: Gã chiến binh, gã Hiệp sĩ đi cùng Quỷ Lùn.

Trong truyện có nói về lịch sử của vùng Westeros - 7 đô thành ngày nay. Trong phim không thấy đề cập đến nên mọi người xem phim sẽ hơi khó hiểu về: người Andal, Tiền Nhân, Những Đứa Con Của Rừng Rậm, Tân Thần, Cựu Thần, Thất Diện Thần....
Em thấy có đoạn giải thích khá hay, mời mọi người xem để hiểu rõ về phim hơn:
[video=youtube;riH5a20xTwY]https://www.youtube.com/watch?v=riH5a20xTwY[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Game of Thrones: Nào ta cùng dự đoán

phim đúng chất là cuộc chiến giành chiếc lồng sắt.. ko hoàn toàn thuộc về phe nào cả...tất cả đều có khả năng xảy ra đối với các nhà vua.đây cũng là bộ phim có nhiều tình tiết mới khó đoán nhất mà mình từng xem..lúc trước mình xem vượt ngục vừa xong thì chạy qa xem phim này.

xicklo

Well-Known Member

phim đúng chất là cuộc chiến giành chiếc lồng sắt.. ko hoàn toàn thuộc về phe nào cả...tất cả đều có khả năng xảy ra đối với các nhà vua.đây cũng là bộ phim có nhiều tình tiết mới khó đoán nhất mà mình từng xem..lúc trước mình xem vượt ngục vừa xong thì chạy qa xem phim này.
Một bộ phim tranh giành quyền lực hoàn toàn bình đẳng, không tập trung vào bất cứ nhân vật nào. Bất cứ thế lực nào cũng có thể sụp đổ, nhân vật nào cũng có thể bất ngờ mất mạng. Em cho rằng Quỷ Lùn nếu vượt qua được lần xét xử lần này thì hắn sẽ là nhân vật trung tâm của phim, vì hắn có trí thông minh, có mưu mô, đủ tình cảm. Em nghĩ rằng vài tập nữa sẽ đến lượt đội quân của em gái Kaleesi sẽ xảy chân.

tsusima

Member

ney ney, đội quân rồng và các chiến binh nô lệ phải là phần cuối chứ, không thì lấy ai chọi cho lại bọn người băng. Chỉ đoán sơ thế thôi, phim nhiều bất ngờ kinh. Không biết có bạn nào trong diễn đàn này thích xem 'Silence of the lambs' và 'Red dragon' không nhỉ. Hiện tại đang có series Hannibal cũng về nhân vật Hannibal Lector, là một trong 2 bộ cá nhân mình đánh giá hay nhất trong các bộ đang chiếu hiện tại.

anh0424

Active Member

Oriental_Noodle

Active Member

bình luận gì mà toàn spoil, cũng may em đọc lướt xong đi ra !!!

nghe nói có diễn viên đóng phim này bị đi tù vì gửi thư độc cho ông Obama thì phải??

culacvang

Well-Known Member
xem fim kết chú quỷ lùn thật..lùn nhưng trí óc cực cao :)
mà chú ngón tay nhỏ giết joffrey thật còn j`
mình ngóng thấy tin là bà mẹ của Robb stark sẽ thành zombie..k biết có phải ko :)

xicklo

Well-Known Member
Ðề: Re: Game of Thrones: Nào ta cùng dự đoán

xem fim kết chú quỷ lùn thật..lùn nhưng trí óc cực cao :)
mà chú ngón tay nhỏ giết joffrey thật còn j`
mình ngóng thấy tin là bà mẹ của Robb stark sẽ thành zombie..k biết có phải ko :)

Em cũng kết Quỷ Lùn. Đọc truyện mới thấy được chú Tyrion Lannister này thông minh và vui tính thế nào ( mặc dù em mới đọc được 1A và B ). Chắc là Quỷ Lùn sẽ vượt qua được phiên tòa thôi.
Em nghĩ là bà già nhà Tyrell mới là người đứng sau kế hoạch giết vua. Nhà Lannister cần sự ủng hộ của nhà Tyrell nên mới có đám cưới với Joffey, nhưng bà già ấy thấy Joffey không hợp với cháu gái mình, vậy là bà ấy lên kế hoạch giết vua. Vì liên minh giữa 2 nhà vẫn còn lên cháu gái bà sẽ lấy hoàng tử nhỏ Tommen, Tommen còn nhỏ, chưa được nếm mùi đàn bà, nên chỉ cần vài bữa là cháu gái mà sẽ nắm được Tommen vào tay, mà tính tình của Tommen hiền lành hơn
Còn vụ mẹ của Robb ra sao thì em chưa rõ.
Thích nhất mấy con sói, nhưng chết gần hết rồi
Con sói của Sansa thì chết
Con của Arya không biết đâu
Con của Robb chết
Con sói của Jon thì vừa tìm được
Con của Bran cũng theo Bran
Còn con của em út đâu nhỉ

xicklo

Well-Known Member

Bác Milan đừng tiết lộ hết chi tiết như thế. Em đọc reply của bác khoảng 10 chữ rồi em không đọc nữa đấy :-S

kinhphuong

Well-Known Member
Ôí phim hay mà, mong các bác đọc truyện rồi đừng tiết lộ... Để anh em đoán hồn nhiên cho nó vui..
:>

culacvang

Well-Known Member
dự là sẽ có 3 nhân vật sẽ là chủ chốt sau này : jon snow, em khalesi và quỷ lùn....còn stannis thì chắc cũng ko thọ lâu
em khalesi thì đang xây dựng lực lượng và cũng khá mạnh rồi...jon snow thì hầu như chưa có j`...

culacvang

Well-Known Member
jon snow mà lãnh đạo đc đội quân zombie băng thì bá cmn đạo :))

culacvang

Well-Known Member
tập 8 đoạn cuối xem shock thật..:(
nhân vật đang kết thì toi mất rồi

Ðề: Re: Game of Thrones: Nào ta cùng dự đoán

tập 8 đoạn cuối xem shock thật..:(
nhân vật đang kết thì toi mất rồi

Wa shock...tôi fai coi lại khúc đó 2 lần.
Phong cách mặc đồ đẹp.
Tính cách đặc trưng bất cần.
Võ công thâm hậu.
Nửa tà nửa chính.
Vậy mà chết tức tưởi......chán

culacvang

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Game of Thrones: Nào ta cùng dự đoán

Wa shock...tôi fai coi lại khúc đó 2 lần.
Phong cách mặc đồ đẹp.
Tính cách đặc trưng bất cần.
Võ công thâm hậu.
Nửa tà nửa chính.
Vậy mà chết tức tưởi......chán

quả đấy mà là chú vệ sĩ của quỷ lùn thì ko bao h có chuyện đấy...

Bên trên