Gấp...gấp,nhờ các bác giúp đỡ

dungtam25

Well-Known Member
Em đang dùng TV Samsung 55UH7000,hơn 2 năm rồi bây giờ xảy ra hiện tượng bật không lên nguồn,đèn standby chớp chớp rồi đứng yên. Nhưng khi rút dây điện ra khỏi ổ cắm điện , tầm khoảng 1h đến 2h cắm lại thì bật lên,có hình có tiếng bình thường,xem xong tắt đi rồi bật lại,hiện tượng trên lại xảy ra.
Thợ đến kiểm tra,báo hư board nguồn và yêu cầu thay mới giá 1tr750. Em đồng ý,nhưng mấy ngày nay không thấy thợ liên lạc lại. Vậy nên nhờ anh em giúp đỡ
1 / Cho em xin chổ nào sửa board mạch uy tín,em tự tháo board mang đến sửa. (Cho địa chỉ hoặc số đt để em liên lạc)
2 / Chổ nào sửa tv tại nhà uy tín để em gọi đến nhà sửa.(Cho địa chỉ hoặc số đt để em liên lạc)
Nếu các bác giúp đỡ thì cho em địa chỉ cụ thể. Em ở Saigon Q1,chứ đừng chung chung như chợ Nhật Tảo,em ra đó không biết nơi nào sửa tốt,bởi do quá nhiều tiệm.
Em chân thành cám ơn các bác trước.
Thân chào,mong tin.

dungtam25

Well-Known Member
bác gọi bảo hành của hãng đi ạ

Đấy thợ bảo thay board là nhân viên bảo hành chính thức của Samsung ở Q1 đấy bác,em rất ngại kêu thợ vườn. Em không chê giá đắt hay rẽ,nhưng 3,4 ngày nay,em không nghe anh nhân viên này phản hồi,nên em mới nhờ các bác giúp
@ Cám ơn bác đã quan tâm giúp em.

dungtam25

Well-Known Member
Số em nó nhọ hay sao ấy.
Dùng 4 cái TV 55 thì.... hai cái Sony.Cái đầu chết panel,hãng mua lại 36tr,cái thứ hai Sony HX55 thì cũng hư panel và hết bảo hành nên bán xác 4tr. Cái thứ ba là Samsung 55HU7000 thì hết bảo hành lăn ra bệnh này.Còn cái thứ 4 LG thì còn bảo hành,không biết lúc hết bảo hành nó có đổ bệnh gì nữa không. Dắng cã lòng :D :p

ndchieu22

Well-Known Member
Đấy thợ bảo thay board là nhân viên bảo hành chính thức của Samsung ở Q1 đấy bác,em rất ngại kêu thợ vườn. Em không chê giá đắt hay rẽ,nhưng 3,4 ngày nay,em không nghe anh nhân viên này phản hồi,nên em mới nhờ các bác giúp
@ Cám ơn bác đã quan tâm giúp em.
có lẽ anh bh chưa tìm được main thay cho bác chủ nếu có anh ấy sẽ call bác ngay bác bình tĩnh xem sao

Transit266

Active Member
Nếu hỏng board thì cứ chờ bên bảo hành bác ạ, màn còn ngon là ổn rồi

dungtam25

Well-Known Member
Cám ơn các bác đã quan tâm. Anh ta đã đến và thủ phạm đã được loại trừ.
Chúc vui

dungtam25

Well-Known Member

Board em thay ra đây. Bác nào biết chổ sửa làm ơn chỉ để em sửa sơ cua. Chứ TV của em thay board khác rồi.

Bên trên