Gặp vấn đề về Jaguar PA - 303XG!!! xin các bác góp ý.

mothai

Member
(công suât con Jaguar PA - 303XG là 240W mà em mở Master lên chưa đầy 12h (khoảng 10h) mà 2 đèn hiển thị trên amlpy nó cứ sáng lóa, k chớp nháy như mở Master tầm >9h nhạc nghe rất xé có thể cặp bose chỉ có 75W ( nhưng công nhận mở tầm 8h-9h nghe nhạc rất hay nhưng có điều mic vô loa quá nhỏ đã đẩy míc lên gần 3h). có phải công suất con này chỉ có 240w? em ghép với đôi bose 301 cùng con sub ya 515.)

Chỉnh sửa lần cuối:

music_bienhoa

Active Member
Ðề: Gặp vấn đề về Jaguar PA - 303XG!!! xin các bác góp ý.

Theo em thi bác vặn phần volumn ở phần music nhỏ xuống, và đẩy volumn master lên thì sẽ cân đối cả nhạc và míc.

công suât con Jaguar PA - 303XG là 240W mà em mở Master lên chưa đầy 12h (khoảng 10h) mà 2 đèn hiển thị trên amlpy nó cứ sáng lóa, k chớp nháy như mở Master tầm <9h nhạc nghe rất xé có thể cặp bose chỉ có 75W ( nhưng công nhận mở tầm 8h-9h nghe nhạc rất hay nhưng có điều mic vô loa quá nhỏ đã đẩy míc lên gần 3h). có phải công suất con này kếm quá k? em ghép với đôi bose 301 xịn cùng con sub ya 515.

Trước tiên bác xem lại Mic có vấn đề gì hay không bằng cách mượn bạn mic khác test thử, tiếp theo bác đưa Vol Mic về 12h, tăng Music tổng và cân đối Vol Music sẽ OK thôi bác. ( Jarguar 303XG phối rất tốt với Bose 301V nên bác không cần phải lo chuyện thiếu công suất).

P/s : trường hợp đã chỉnh theo đề nghị của Cường mà vẫn chưa vừa ý thì bác xem trên amply chắn chắn bác đã lỡ nhấn nút +20db, tắt cái này là OK ( Chỉ nhấn cái này khi kết nối với các thiết bị âm thanh bên ngoài như Guitar, đànv.v.v)

Thân!

Chỉnh sửa lần cuối:

mothai

Member

Theo em thi bác vặn phần volumn ở phần music nhỏ xuống, và đẩy volumn master lên thì sẽ cân đối cả nhạc và míc.
Trước tiên bác xem lại Mic có vấn đề gì hay không bằng cách mượn bạn mic khác test thử, tiếp theo bác đưa Vol Mic về 12h, tăng Music tổng và cân đối Vol Music sẽ OK thôi bác. ( Jarguar 303XG phối rất tốt với Bose 301V nên bác không cần phải lo chuyện thiếu công suất).
P/s : trường hợp đã chỉnh theo đề nghị của Cường mà vẫn chưa vừa ý thì bác xem trên amply chắn chắn bác đã lỡ nhấn nút +20db, tắt cái này là OK ( Chỉ nhấn cái này khi kết nối với các thiết bị âm thanh bên ngoài như Guitar, đànv.v.v)
Thân!
vấn đè mic em đã thử cả có dây và k dây nên loại bỏ. nút +20db em đã kiểm tra. vấn đề ở đây em chỉ bật có chưa đầy 12h của cái master tổng mà amply đã có hiện tượng quá công suất bằng chứng 2 đèn trên amply sáng rực k nháy như lúc để 9h, nhạc nghe rất chói.

kudo1908

Active Member

vấn đè mic em đã thử cả có dây và k dây nên loại bỏ. nút +20db em đã kiểm tra. vấn đề ở đây em chỉ bật có chưa đầy 12h của cái master tổng mà amply đã có hiện tượng quá công suất bằng chứng 2 đèn trên amply sáng rực k nháy như lúc để 9h, nhạc nghe rất chói.
bạn nối dây loa và sub như thế nào ?

Re: Ðề: Gặp vấn đề về Jaguar PA - 303XG!!! xin các bác góp ý.

Hiện tượng này lạ nhe . Bác chụp hình cái amply rồi úp lên đây , anh em sẽ giúp bác 1 tay :-j

mothai

Member

thanks các bác em đã tìm ra hướng giải quyết !!!

ailangthang

Active Member

Bác đã khắc phục được thì có thể "soi mói" tí để nếu anh em sau này có gặp hiện tượng vậy thì có thể khắc phục. Cám ơn pác.

mothai

Member

Bác đã khắc phục được thì có thể "soi mói" tí để nếu anh em sau này có gặp hiện tượng vậy thì có thể khắc phục. Cám ơn pác.
Em đẩy đi lam con công suất lớn hơn :d

mothai

Member

Thân!

Bác cường cho em biết con 303XG này làm 2 cặp bose 301 V ghép vào mở tầm 9h ok không? vì em tính lấy tổng loa phát để bù âm thanh tổng. nếu được em sẽ làm thêm cặp bose nữa. Còn k em làm luôn con 604d và cặp JBL RMII kết hợp với bose có sẵn.

mothai

Member

sau thời gian dài phân vân. nay em đã quyết định tăng cường thêm 1 cặp Bose xin nữa cho con amply này !
cảm nhận lúc đầu âm thành dàn trải khắp phòng bass của sub hòa vào mid và tress của 2 cặp Bose rất hay ! không còn tình trạng nghe gắt nữa. Nói chung con amply 303XG này đánh với 2 cặp Bose 301v và thêm con sub nữa khỏi chê !... chưa biết sau này có đứt amply k, nhưng giờ hãy hưởng thụ những ji mình đang có đã. :d

yeudesong87

Member

sau thời gian dài phân vân. nay em đã quyết định tăng cường thêm 1 cặp Bose xin nữa cho con amply này !
cảm nhận lúc đầu âm thành dàn trải khắp phòng bass của sub hòa vào mid và tress của 2 cặp Bose rất hay ! không còn tình trạng nghe gắt nữa. Nói chung con amply 303XG này đánh với 2 cặp Bose 301v và thêm con sub nữa khỏi chê !... chưa biết sau này có đứt amply k, nhưng giờ hãy hưởng thụ những ji mình đang có đã. :d
Thế mà ở trên pác nói là đẩy đi làm con công suất lớn hơn :(

hien36

em cũng đang dùng 303xg đánh voi 1 cặp JBL RM10II nhưng thật sự thấy nó hơi đuối. hay do em chỉnh chưa chuẩn nhưng cảm thấy không hay lắm...
định đẩy đi lấy con khác mà ngại. Mua chắc được 5th, lúc đầu hát hay nhưng càng ngày càng đuối..(em dùng mic guiness 880i). xin ý kiến các bác nên đẩy đi làm con khác không, và nếu lấy thì lấy con nào đây.....

neofoodtech

Member
em cũng đang dùng 303xg đánh voi 1 cặp JBL RM10II nhưng thật sự thấy nó hơi đuối. hay do em chỉnh chưa chuẩn nhưng cảm thấy không hay lắm...
định đẩy đi lấy con khác mà ngại. Mua chắc được 5th, lúc đầu hát hay nhưng càng ngày càng đuối..(em dùng mic guiness 880i). xin ý kiến các bác nên đẩy đi làm con khác không, và nếu lấy thì lấy con nào đây.....

Bác có muốn em Boston 1100II không, em nhường lại cho, em mới mua chỗ Bác Lộc được 1 tháng, nếu Bác chỉ chơi 1 cặp RM10II thì em nghĩ 1100 đánh tốt, lúc đầu em tính chơi 1 cặp Bera thôi, sau máu lên làm thêm cặp JBL RM 101, kết quả em Boston này kéo 2 cặp đuối sức, nên e đang tìm phương án khác (mặc dù rất thích 1100 cả về màu sắc và chất lượng hjx):(

mothai

Member

Thế mà ở trên pác nói là đẩy đi làm con công suất lớn hơn :(
Thật ra như vầy! hôm rồi sang thằng hàng xóm mượn con 604D về test thử cảm nhận có hơn rất nhiều, tức là nghe k gắt như xài 303XG nhưng độ sáng và trong của âm thanh lại k bằng con 303XG nếu 303XG vặn khoảng 9h ( cái này em k biết sao chắc vì nó là dòng digital) tuy bass trên loa có lực hơn ( nhưng em có sub nên k cần khoản này ), Nên em quyết định giữ con 303XG lại tăng thêm cặp loa nữa và sau khi đánh với 4 con loa để 4 góc nhà em thấy âm thanh dàn trải hơn, vẫn để vol master khoảng 9h ( hôm nào em sẽ up hình lên cho các bác thấy) thật sự đang hài long về cách này.

mothai

Member
Ðề: Re: Gặp vấn đề về Jaguar PA - 303XG!!! xin các bác góp ý.

mình thì cũng thích con JBL RM10II này. lúc đầu cũng tính làm em này đánh chung với 303xg nhưng sau thời gian suy nghi em thấy con này chỉ có công suất lớn bass sâu, nhưng mid và tress lại k bằng con bose 301 v. vì vậy khi kết hợp 301 với sub ya 515 sẽ nhiều ưu điểm hơn con JBL. nếu bác đang xài JBL bác nên lấy con 604D mà xài con này 600W kết hợp với JBL 400W của bác hợp lý hơn, sau này làm thêm cặp bose 301v để bù lại khuyết điiêm thiếu mid. của em JBL.

Bên trên