ghi DVD

moonyeu

Theo như trên google tìm đc thì ghi phim 720p ra đĩa thì chất lượng giãm. các bác có cách nào giữ nguyên bãn chất lượng phim tính ghi đĩa đễ đêm lên đầu dvd xuất ra màn hình sony 40in và dễ dàng lưu trữ hơn. các bạn nào bik giúp mình nha ~:>~:>~:>~:>~:>~:>~:>~:>~:>~:>~:>

Passion_MAN

Ðề: ghi DVD

Nếu bạn định ghi phim ra đĩa dưới dạng các file .VOB thì chắc chắn chất lượng sẽ giảm,không có cách gì khắc phục được ( mặc dù dung lượng tương đương - đối với phim 720p ). Bạn ghi vào đĩa DVD dưới dạng dữ liệu thì chất lượng sẽ không vấn đề gì hết, chỉ mỗi tội không xem trên đầu đĩa DVD dân dụng được thôi,phải xem trên PC

jumpy

Well-Known Member

Theo như trên google tìm đc thì ghi phim 720p ra đĩa thì chất lượng giãm. các bác có cách nào giữ nguyên bãn chất lượng phim tính ghi đĩa đễ đêm lên đầu dvd xuất ra màn hình sony 40in và dễ dàng lưu trữ hơn. các bạn nào bik giúp mình nha ~:>~:>~:>~:>~:>~:>~:>~:>~:>~:>~:>

Các DVD Player của bác Trung hoa anh hùng đọc được file MP4 đấy bác. Nếu nó đọc được file MP4 độ phân giải cao (720p hoặc 1080p) thì có thể lợi dụng điều này để ghi đĩa DVD dữ liệu dạng các file MP4 để đọc.
Bác thử làm xem có được không, em không còn đầu DVD nữa nên không thử được.

locnk

Member

Hãy cho qua đi cái thời xem phim trên đĩa DVD được rồi đó, thôi thêm tí tiền mà mua HD player vậy, chứ xem phim mà một phim đủ ghi trên DVD thường thì chán lắm. Phim 3 -4 Gb 720p nhưng bit rate chắc chắn là thấp, âm thanh chắc lại AC3 thì chắc cũng chẳng hơn DVD lậu là mấy. Xem nhiều quen mắt sẽ thấy hình ảnh bị hạt, khó coi lắm.

Bên trên