Giải cứu HD66

kid8820

Member
Đầu xuân mà em dính một quả hơi bị lớn. Số là em dùng con HD66 voi WDTV máy chiếu không thể nào nhận được WDTV " Searching: xong chỉ báo " NO source found" . Em đã làm mọi thứ rút điện WDTV rồi cắm lại thì nhận HD nhận WDTV báo 720p 60Hz xong thì típ tục "searching" rồi khôn nhận. EM cắm WDTV vào LCD qua HDMI thì OK. Kiểm tra mọi thứ đều OK chỉ có HD66 và WDTV không hiểu nhau. Phần cài đặt em cũng đã thử set up cho WDTV qua HDMI rồi chỉnh lại resolution các thông số.
Nay nhờ các bác chỉ bảo giúp em cho hai em nó được về chung với nhau.

sonpham

Member
Ðề: Giải cứu HD66

Bác cứ cắm HDMI vào TV, chỉnh WDTV setting phần hình out chuyển, từ 720p 60Hz xuống 24Hz sau đó cắm lại projector xem còn bị không? Nếu có chế độ thay đổi framerate thì bác nên để nó ở chế độ tự động.

kid8820

Member

Bác cứ cắm HDMI vào TV, chỉnh WDTV setting phần hình out chuyển, từ 720p 60Hz xuống 24Hz sau đó cắm lại projector xem còn bị không? Nếu có chế độ thay đổi framerate thì bác nên để nó ở chế độ tự động.

Vấn đề là em đã thử cách này rồi, chỉnh xuống thấp 480p lun cũng không được. Em đang nghĩ chắc tại cái WDTV vì rút nóng nguồn rồi cắm lại thì vẫn nhận được( hiện logo WDTV) máy chiếu found 720p 60Hz rùi " Searching". Em cho qua laptop thì ok chứng tỏ dây HDMI không vấn đề. Mà cắm WDTV vào TV thì bình thường nhận khỏe. Hic hic... bó tay.

sonpham

Member

Vậy thì bác lại phải kiểm tra lại setting của HD66 xem phần input video có vấn đề gì ko? E nghĩ chỉ là do setting thôi, khi hai bên"lệch pha" thì "searching", "no signal" là đúng.

kid8820

Member

Vậy thì bác lại phải kiểm tra lại setting của HD66 xem phần input video có vấn đề gì ko? E nghĩ chỉ là do setting thôi, khi hai bên"lệch pha" thì "searching", "no signal" là đúng.

Trong phần Setting Hd66 không vần đề gì vì nó tự nhận tín hiệu vào chi sợ cho em WDTV chảnh thui. Reset WDTV rùi cũng không được nốt chẳng lẻ qua Compoment coi fim thì phí quá hic hic...

Bên trên