Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Xem VOD bị giật là do năng lực đáp ứng của UPE nhé, kể cả thằng này giật thì thằng Internet vẫn bình thường. Ở SG giật ko có nghĩa là Hà Nội "cũng phải giật"

mạng mình cũng vậy kéo torrent max mà xem tv hay vob vẫn bình thường trên cùng một đường dây mà dùng Mytv cũng hơn 2 năm mà đường dây vẫn tốt ^^

portlet

Member
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Đúng là VOD của thằng MYTV , DIGITV tệ thiệt . Nhưng không thể lấy VOD so sánh với hayhaytv , hdviet.com . 2 cái này rõ ràng khác nhau hoàn toàn mà . VOD không cần phải có internet , không ảnh hưởng đến đường internet của bạn , và cũng không cần tới máy tính , đầu HD .

Ghê thiệt, giờ mới biết IPTV ko cần tới internet =))

portlet

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Xem VOD bị giật là do năng lực đáp ứng của UPE nhé, kể cả thằng này giật thì thằng Internet vẫn bình thường. Ở SG giật ko có nghĩa là Hà Nội "cũng phải giật"

Vậy túm lại có nghĩa là chất lượng MyTV ở HN tốt hơn ở SG ah?

mạng mình cũng vậy kéo torrent max mà xem tv hay vob vẫn bình thường trên cùng một đường dây mà dùng Mytv cũng hơn 2 năm mà đường dây vẫn tốt ^^

Xem tv thì chẳng ai nói làm gì. Còn VOD mới là vấn đề. Bác ở đâu? Đang dùng gói gì?

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Vậy túm lại có nghĩa là chất lượng MyTV ở HN tốt hơn ở SG ah?

Cho cái sơ đồ mạng lưới cho nó dễ hình dung. Bạn nói ở các post trước cũng ám chỉ rằng mình cũng là dân kỹ thuật thì sẽ biết là nó nghẽn ở đâu. Tại sao cùng ở Sài Gòn mà nhà bạn bị mà nhà khác lại ko bị.

portlet

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Cho cái sơ đồ mạng lưới cho nó dễ hình dung. Bạn nói ở các post trước cũng ám chỉ rằng mình cũng là dân kỹ thuật thì sẽ biết là nó nghẽn ở đâu. Tại sao cùng ở Sài Gòn mà nhà bạn bị mà nhà khác lại ko bị.

Oh trước giờ ko nghĩ là IPTV nó dùng multicast :)) E kỹ thuật nhưng ko phải về hạ tầng :)) Nói chung vấn đề của e là do cái DSLAM nó bị nghẽn do quá nhiều port cho quá nhiều user. Vậy thì chỉ có thể là do VNPT làm ẩu thôi, đã hết bandwidth nhưng vẫn add thêm luồng vào =))

Thao tran

Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

ủa , mình nói sai à . nó kéo line điện thoại vào nhà , mở port IPTV gắn set top box là coi thôi , cần quái gì tới internet . mình không phải dân kỉ thuật nhưng thấy sao nói vậy . :))

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Oh trước giờ ko nghĩ là IPTV nó dùng multicast :)) E kỹ thuật nhưng ko phải về hạ tầng :)) Nói chung vấn đề của e là do cái DSLAM nó bị nghẽn do quá nhiều port cho quá nhiều user. Vậy thì chỉ có thể là do VNPT làm ẩu thôi, đã hết bandwidth nhưng vẫn add thêm luồng vào =))

Vẫn sai, biết từ DSLAM lên mạng truyền tải (MANE) để băng thông bao nhiêu ko mà phán như đúng rồi =))

portlet

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Vẫn sai, biết từ DSLAM lên mạng truyền tải (MANE) để băng thông bao nhiêu ko mà phán như đúng rồi =))

Dzậy mời bác nói vì bác ko phán như đúng rồi =))

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Dzậy mời bác nói vì bác ko phán như đúng rồi =))

Trước khi phán thì cho mình hỏi 1 cái DSLAM nó cung cấp được bao nhiêu cái thuê bao vậy ?

portlet

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Đã là kỹ thuật mà phán thế này à =))

Trước khi phán thì cho mình hỏi 1 cái DSLAM nó cung cấp được bao nhiêu cái thuê bao vậy ?

Xin lỗi, em ko rành về kỹ thuật hạ tầng :)) Quan trọng là nếu bác có câu trả lời hợp lý thì thảo luận. Đừng hỏi những câu thế này hài lắm :)

Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Bác này trả hiều gì về internet cả thì phải, cái IPTV nó chỉ mượn line của Viên thông, thông quá cái modem, kết nối Bridge đến server multicast của nhà cung cấp TV. Chứ nó có ảnh hưởng gì đến tốc độ hay cần internet đâu. Nhà em dùng Digitv trên cáp đồng ( line điện thoại), còn Internet em dùng cáp quang, 2 cái này trả liên quan gì đến nhau.

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Xin lỗi, em ko rành về kỹ thuật hạ tầng :)) Quan trọng là nếu bác có câu trả lời hợp lý thì thảo luận. Đừng hỏi những câu thế này hài lắm :)

Mình cũng có làm hạ tầng quái đâu, chỉ làm kỹ thuật cấu hình thiết bị. Kỹ thuật thì cũng có nhiều loại kỹ thuật, sửa xe, thay ốc...cũng là kỹ thuật thôi thì cũng chẳng nên bàn làm gì. Đi vào vấn đề chính luôn. Mini DSLAM có 128 cổng, để 1 Gbps. DSLAM full 14 slot có 896 cổng + FTTH luôn vào cái card điều khiển để 10 Gbps. Kể cả 896 thằng cùng dùng HD thì cũng chỉ dùng tới 8.96 Gbps. Mà trên thực tế chẳng bao giờ có điều này nhé, chỗ này dân giàu nước mạnh thì cùng lắm được 400-600 line HD, còn lại là internet hoặc SD 6Mbps ==> chỗ này ông Hạ Tầng mới đi khảo sát này =)) Trong quá trình sử dụng sẽ có tool đo lưu lượng. Nếu 10 Gbps quá thừa thãi thì sẽ điều chỉnh tiếp. Cho nên chốt hạ lại.
Đã là kỹ thuật mà phán thế này à =))

Vic Lâm

Well-Known Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Yêu cầu tăng thêm các kênh SCTV đặc biệt là SCTV 17 . Ngoài ra còn Cần Thơ VTV , Trà Vinh, Khánh Hòa

NHVL

Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Yêu cầu tăng thêm các kênh SCTV đặc biệt là SCTV 17 . Ngoài ra còn Cần Thơ VTV , Trà Vinh, Khánh Hòa

VTV Cần Thơ, Trà Vinh vs Khánh Hòa : Mấy kênh này có mà

sonnvl

Member

Có playlist để xem trên PC k0 các bro ơi :)

manh_hhbg

ko có kênh Quốc Phòng nhỉ.....

Nên chú ý chất lượng các kênh HD đi toàn giả cày không Hà...không thấy khác giữa sd và HD...gỡ Quảng cáo 12 kênh HD xuống thay vào 12 kênh upscale hd thôi

Bên trên