Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

nguyenthangbt1

Active Member
các bác cho e hỏi là em đang định dùng mytivi nhu cầu chủ yếu là xem thời sự vtv là chính nhưng không biết chọn gói nào cho phù hợp, mong các bác tư vấn giùm.
p/s: cho e hỏi là mấy kênh vtv hd xem có nét không các bác

phithien

Well-Known Member
các bác cho e hỏi là em đang định dùng mytivi nhu cầu chủ yếu là xem thời sự vtv là chính nhưng không biết chọn gói nào cho phù hợp, mong các bác tư vấn giùm.
p/s: cho e hỏi là mấy kênh vtv hd xem có nét không các bác
Bạn đăng ký gói silver HD là đủ dùng rồi. vtv1, 3,6 HD coi nét lắm. Bác hỏi xem ở tỉnh bác có gói cước tích hợp: Cáp quang + mytv ko, nếu có đăng ký cho rẻ.

huapro

Member
Paramount Channel Việt Nam mytv có kênh này chưa các bác
box nhà e hỏng rồi k biết có chưa

cvthang

Active Member
mình cũng đang dùng vG6.16A.04RT , nhưng ko xem dc , muốn xem phải bật stb lên một lúc , sau đó vlc mới xem dc, tắt stb thì dc 1 lúc cũng tịt trên vlc , ko hieur tại sao
Không biết khu vực khác nhau chính sách có khác nhau không, nhưng mình đã cất STB vào tủ lâu lắm rồi, toàn dùng đầu dune, tv box và smart TV xem không ah.

vanphong

Báo cáo, có bác nào như em, nhiều kênh không hoạt động như VTV1HD, Một số kênh thì xem một tý là bị out ra như VTV1
Bác nào có list mytv mới nhất cho mình xin với

rustynail

Các bạn cho mình hỏi chút

Mình lắp gói cáp quang + Myty của vnpt. Kỹ thuật cài đặt nhóm chung mytv và internet vào 1 cổng lan port 4. từ lan port này đưa ra 1 dây lan có 2 đầu (mỗi đầu có 4 dây tín hiệu). 1 đầu dùng cắm vào setop box + 1 đầu vào máy tính thì vẫn vừa vào mạng từ máy tính được và đầu còn lại đầu cắm vào setop box rồi từ setop box cắm qua tv xem bình thường. Nếu thay dây lan thông thường thì lại không xem được MyTV nữa. giờ làm thế nào để vừa xem tv trên máy tính mà vẫn xem tv qua setop box được

Trường hợp mình muốn chia tín hiệu vào phòng ngủ mình cắm dây lan port 4 vào switch rồi từ switch mình chia ra 2 đường, 1 vào phòng khách + 1 vào phòng ngủ thì phòng ngủ có xem được không nhỉ.
Thanks.

Trung

tuanqc78

Well-Known Member

Mình lắp gói cáp quang + Myty của vnpt. Kỹ thuật cài đặt nhóm chung mytv và internet vào 1 cổng lan port 4. từ lan port này đưa ra 1 dây lan có 2 đầu (mỗi đầu có 4 dây tín hiệu). 1 đầu dùng cắm vào setop box + 1 đầu vào máy tính thì vẫn vừa vào mạng từ máy tính được và đầu còn lại đầu cắm vào setop box rồi từ setop box cắm qua tv xem bình thường. Nếu thay dây lan thông thường thì lại không xem được MyTV nữa. giờ làm thế nào để vừa xem tv trên máy tính mà vẫn xem tv qua setop box được

Trường hợp mình muốn chia tín hiệu vào phòng ngủ mình cắm dây lan port 4 vào switch rồi từ switch mình chia ra 2 đường, 1 vào phòng khách + 1 vào phòng ngủ thì phòng ngủ có xem được không nhỉ.
Thanks.

Trung
Thực ra đương tín hiệu chỉ cần LAN 4 lỏi, xem lại cái dây LAN 8 lỏi bạn thay bấm kiểu gì. Thử dùng nó nối LAN PC và modem các port khác port 4 xem có net không.

Chỉnh sửa lần cuối:

rustynail

3 port con lai co net thi bac xai thoi port4 cho mytv

Đúng rồi bác. Hiện tại port 1-3 cắm dây lan vào các phòng dùng internet bình thường. Port 4 họ group chung với mytv. 1 đầu lan (đủ 8 dây) cắm vào port 4 trên igate. đầu còn lại kỹ thuật tách ra làm 2 đầu, mỗi đầu thấy bấm 4 dây. 1 đầu cắm vào setop box để xem tv bình thường. đầu còn lại cắm vào pc và vào được internet. Mình muốn hỏi có cách nào xem xem được tv trên PC bằng vlc không bác.

rustynail

Thực ra đương tín hiệu chỉ cần LAN 4 lỏi, xem lại cái dây LAN 8 lỏi bạn thay bấm kiểu gì. Thử dùng nó nối LAN PC và modem các port khác port 4 xem có net không.

Các port khác từ 1-3 mình dùng dây lan thông thường vào internet tốt. Nghe nói Totolink n300rt (của vnpt cho mượn cùng igate) lúc mình đăng ký internet và mytv có thể cài đặt vừa làm AP và phát iptv qua wifi có bác nào biết chỉ mình với.

huapro

Member
Đúng rồi bác. Hiện tại port 1-3 cắm dây lan vào các phòng dùng internethường. Port 4 họ group chung với mytv. 1 đầu lan (đủ 8 dây) cắm vào port 4 trên igate. đầu còn lại kỹ thuật tách ra làm 2 đầu, mỗi đầu thấy bấm 4 dây. 1 đầu cắm vào setop box để xem tv bình thường. đầu còn lại cắm vào pc và vào được internet. Mình muốn hỏi có cách nào xem xem được tv trên PC bằng vlc không bác.
Thì đầu cắm mytv bác cắm vào bộ chia ra dùng trên pc, k phì bác thao khảo dùng udpxy trên router để xem trên pc bằng lan internet. Mà bác dùng modem igate à?

rustynail

Vâng bác. Modem Igate của nhà mạng họ cho mượn với con totoliknk n300rt làm ap phát wifi do con igate phát wifi yếu quá.
Nếu cắm đầu myty vào pc thì không vào mạng được nữa thì phải. Đề về mình cắm thử. Mà nếu cắm dây mytv vào pc thì cứ mở vlc là xem đươc hay còn phải cài đặt gì không bác

gaoi

Active Member

Thanks.

Trung
nhà mình cũng dùng như của bác nè! bảo kỹ thuật trộn cả mytv và net vào cổng 4! mình ko biết bạn chia kiểu gì! nhà mình thì nối cổng 4 với cái wifi tplink chia ra! vẫn xem mytv với vào internet bình thường! nhà mình xem mấy năm nay rồi!
Nhân tiện bác nào có list m3u của mytv mới cập nhật cho e xin với! lâu ko cập nhật các kênh lỗi tùm lum

Bên trên