Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

vanninhthuan119

Well-Known Member
Em đang dùng gói gd, nãy gọi lên tổng đài hỏi nâng lên gói kết nối mà họ cứ khó khăn việc mở luồng iptv. Em cũng bảo ở nhà em có stb cũ của mytv rồi. Họ bảo mai kỹ thuật xuống kt. Có cách gì đảm bảo họ mở luồng cho mình ko các bác?
Nói hổng mở luồng IPTV thì tui chuyển sang nhà mạng khác xem thử ntn?

nnphan

Member
Chào các bác, tôi có đăng ký gói home kết nối xem MyTV bằng App trên TV LG (Web OS 3.5). tôi có mua ở ngoài 1 đầu MyTV loại cũ Igate IPE001HD. Tôi đã cấu hình lại Modem Igate 040H để có VLAN và 1 cổng cho IPTV. tuy nhiên bây giờ gọi tổng đài CSKH cũng như OMC của VNPT nhờ họ mở luồng IPTV mà họ từ chối, cũng nói hết nước hết cái rồi nhưng họ vẫn từ chối. Các bác có ai hỗ trợ được khoản này không ạ. tôi ở Hà Nội.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Chào các bác, tôi có đăng ký gói home kết nối xem MyTV bằng App trên TV LG (Web OS 3.5). tôi có mua ở ngoài 1 đầu MyTV loại cũ Igate IPE001HD. Tôi đã cấu hình lại Modem Igate 040H để có VLAN và 1 cổng cho IPTV. tuy nhiên bây giờ gọi tổng đài CSKH cũng như OMC của VNPT nhờ họ mở luồng IPTV mà họ từ chối, cũng nói hết nước hết cái rồi nhưng họ vẫn từ chối. Các bác có ai hỗ trợ được khoản này không ạ. tôi ở Hà Nội.

Vậy thua rồi bác :(

cvthang

Active Member
Nếu ở khu vực của bạn cho đăng ký gói có luồng IPTV thì bạn đổi qua gói đó tạm để nó mở luồng cho.

hiepham

Well-Known Member
Cái này dễ mà, mình làm thủ công, sử dụng settopbox mytv và máy tính. Máy tính cài wireshark, https://quantrimang.com/su-dung-wireshark-de-phan-tich-goi-du-lieu-trong-he-thong-mang-85026 , settopbox và pc cùng nối với 1 con switch (pc chỉ dùng lan cho dễ). Muốn lays link udp kênh nào thì settopbox chạy kênh đó, pc chạy wireshark , lúc này wireshark nó bắt được link và port kênh đang chạy.
Bác dùng con switch nào chỉ giáo e được không ạ?

Football9x

Active Member
VNPT làm ăn quan liêu bỏ mẹ. Khách kêu như vạc vấn đề app b2c trên group hỗ trợ khách hàng, muốn xài iptv thì chúng nó chỉ đạo kỹ thuật dừng mở luồng iptv, ép khách dùng app b2c cùi bắp. Khốn nạn

VNPT làm ăn quan liêu bỏ mẹ. Khách kêu như vạc vấn đề app b2c trên group hỗ trợ khách hàng, muốn xài iptv thì chúng nó chỉ đạo kỹ thuật dừng mở luồng iptv, ép khách dùng app b2c cùi bắp. Khốn nạn
Ai nói bác là chỉ đạo kỹ thuật không mở luồng.Nếu mở luồng thì bác đăng ký lấy box nhé.Bác chơi khôn đăng ký app mà kêu mở luồng thì ai chịu.Đăng ký lấy box nhé + có box igate ip001hd

ntd249

hiện tại kênh Hòa Bình đã phát chuẩn HD, vậy có bác nào đã scan được kênh này chưa nhỉ? Tiện thể bác nào scan thêm kênh nào phát ẩn thì cho mình xin link rtp của những kênh phát ẩn với kênh Hòa Bình HD nhé!

hoanghai114

Active Member
hiện tại kênh Hòa Bình đã phát chuẩn HD, vậy có bác nào đã scan được kênh này chưa nhỉ? Tiện thể bác nào scan thêm kênh nào phát ẩn thì cho mình xin link rtp của những kênh phát ẩn với kênh Hòa Bình HD nhé!
Bác thử link này

rtp://@232.84.3.130:8946

Bên trên