Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

Ðề: Re: Ðề: Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

Về cá nhân em nhận xét thì âm thanh của đầu TS-8+ khá tốt so với các đầu Midi hiện nay (mặc dù một số đầu khác đắt hơn) tuy nhiên bác Cường thì xem lại có thể nghiên cứu để cải tiến cái remote. Nội dung có hay đến đâu nhưng việc 1 cái remote ko nhạy và chọn bài khó (hay có thể cho là 1 mình 1 phách) cũng gây ức chế cho người sử dụng lắm. Có thể bác sx riêng 1 cái nữa và bán riêng chứ với 2 cái kèm theo như hiện giờ phải nói là rất thất vọng. Khi hát hò thì phần lớn là beer vào rồi, cái remote thì phím bấm nhỏ xíu, nhiều lúc phải chạy sát đầu bấm mới nhận :(.

Cảm ơn bác Gacon đã đóng góp ý kiến xây dựng, Cường sẽ lưu ý đến vấn đề này để gửi đến bộ phận phát triển sản phẩm.
P/s : hôm nào có dịp Cường góp beer với bác Gà 1 bữa nhé..^.^

Thân!

Ðề: Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

Cả nhà cho hỏi ?
mình có mở 4 phòng karaoke nhưng muốn thu âm ghi ra đĩa cho khách thì dùng công nghệ gì để làm được nếu cả 4 phòng đó hát cùng 1 lúc. nếu quản lý 4 phòng đó qua 1 PC thì có được không ? cả nhà giúp với thanks nhiều !

Bác sử dụng đầu Karaoke MusicCore TS-10 đi, máy cho phép thu trực tiếp qua USB mà không cần phải đấu nối qua nhiều thiết bị phức tạp.

Thân!

Các bác cho em hỏi chút. Em mới mua AMPLY ARIRANG 203IIIEV của Sóng Nhạc + 1 đôi loa Music Wave 203.

Em muốn hỏi là cái Amply của em liệu có tải được thêm 1 cặp loa nữa không và nếu có thì phối với cặp nào cùng level là hợp lý?

Còn 1 điều nữa là loa Sub nếu sử dụng thì cắm vào giắc nào trên Apmly ạ? Nếu sử dụng loa sub thì có còn cắm thêm được 1 cặp loa nữa không?

Xin cảm ơn các bác trước.

Bác nhớ nhầm mất rồi, Sóng Nhạc không liên quan gì đến Arirang hết bác à. Hix

Bác Cường cho mình hỏi sub Guinness SB-1800 xem phim có ok ko ?

SUB Guinness SB-1800 làm tốt nhiệm vụ xử lý âm trầm kể cả nghe nhạc hoặc phim, vì vậy bác cứ yên tâm rước em nó về nhà nhé.

Thân!

Các bác cho mình hỏi về phụ kiện trong box của micro Guinness MU-880i được ko ạ? Mình vừa lấy bộ này ở Nguyễn Kim nhưng khi mở hộp thì thấy trống ở phần trong hình. Nhân tiện bác nào sử dụng bộ này thì chụp cho mình cách cắm micro vào dàn amply xem mình đã cắm đúng chưa. Thanks các bác!

View attachment 148413

Chỗ khuyết đó là micro cài áo bác à, vì thị trường VN ít người sử dụng cái này nên các đợt hàng sau này Sóng Nhạc bỏ ra khỏi phần packing list.

Khi gắn hoàn tất các thiết bị của micro MU-880i, bác dùng sợi dây Jack 6 ly kết nối receiver với lỗ cắm MIC phía trước hoặc sau ampli nữa là xong.

Thân!

genzo1984

Well-Known Member

năm ngoái em có mua MU 880i, phải nói là rất hài lòng với em nó. tuy nhiên sau khoảng 6 tháng sử dụng thì nó bị mất nguồn điện (màn hình LCD không hiển thị) và ca bị rè. em đem đi bảo hành thì màn hình LCD đã sáng lại bình thường nhưng hát k hay như trước nữa, cuối tháng 3 này là hết bảo hành rồi, chẳng lẽ xài đc có 1 năm sao:(

năm ngoái em có mua MU 880i, phải nói là rất hài lòng với em nó. tuy nhiên sau khoảng 6 tháng sử dụng thì nó bị mất nguồn điện (màn hình LCD không hiển thị) và ca bị rè. em đem đi bảo hành thì màn hình LCD đã sáng lại bình thường nhưng hát k hay như trước nữa, cuối tháng 3 này là hết bảo hành rồi, chẳng lẽ xài đc có 1 năm sao:(

Bác Genzo mang đến bảo hành kiểm tra đi, Cường sẽ cho anh em test kỹ lại cho bác. Em MU-880i nói riêng và tất cả micro do công ty Sóng Nhạc phân phối đều được đảm bảo với chất lượng tốt nhất. Khi nào còn em thì các bác cứ yên tâm ^.^ (đùa xíu...keke).
P/s: Khi nào gửi bảo hành báo Cường biết bác Genzo nhé.

Thân!

genzo1984

Well-Known Member

Bác Genzo mang đến bảo hành kiểm tra đi, Cường sẽ cho anh em test kỹ lại cho bác. Em MU-880i nói riêng và tất cả micro do công ty Sóng Nhạc phân phối đều được đảm bảo với chất lượng tốt nhất. Khi nào còn em thì các bác cứ yên tâm ^.^ (đùa xíu...keke).

Thân!

cảm ơn bác Cường trước nhé, em đem đến bảo hành thì nói là Genzo bạn anh Cường à

cảm ơn bác Cường trước nhé, em đem đến bảo hành thì nói là Genzo bạn anh Cường à

Khi nào bác gửi bảo hành thì nhắn Cường nhé, số serial và tên trạm bảo hành.
Thân!

lehoa82

Member

Góp ý bác Cường nè, Sau thời gian kinh doanh bằng Miro Guiness có một số ý kiến góp ý cho bác.
Về Micro MU 300I:
-Khay pin rất hay bị gãy, mà gãy đúng một chỗ duy nhất
-Thường bị hư do lỗi mất sóng, bật lên có sóng tắt mở lại mất sóng, chờ khoãng 10s hoặc tháo pin ra có sóng lại, đem xuống bảo hành thợ gần như không để tâm tới ý kiến khách hàng thấy có sóng là trả về. Đến độ có cây mic khi đem đi bảo hành em phải ghi lên đó "Cây micro này tôi đem bảo hành 3 lần rồi và lần này là lần thứ 4, xin hãy sửa dùm"
- Nắp đít dễ bị nứt, siết quá là tử vong.
Về Mu880i:
- Rất dễ rơi mất nút công tắt
Về cả hai:
- lỗi nhiễu sóng, pin yếu là nhiễu tùm lum qua các phòng khác.
- Đầu capsule rất dễ bị trồi lên gây hát bị rè hú.
Ngoài ra mọi thứ đều ổn. Linh kiện rẻ dễ thay thế sữa chữa. Em không có ý dìm hàng ai hết chỉ là muốn góp ý cho bác để công ty bác ngày càng làm ăn tấn tới để không phụ lòng những khách hàng trung thành như em.

thanhducth

SUB Guinness SB-1800 làm tốt nhiệm vụ xử lý âm trầm kể cả nghe nhạc hoặc phim, vì vậy bác cứ yên tâm rước em nó về nhà nhé.

Thân!

Bác Cường cho hỏi Jarguar 203III + Bose 201III, e thêm con SUB Guinness SB-1800 hay PIONEER S-RS3SW (SUB) nữa được k? Thấy e nó vừa túi tiền.
Tks!

Chỉnh sửa lần cuối:

genzo1984

Well-Known Member

Thân!

mấy hôm nay em lu bu quá nên sáng nay mới đi bảo hành ở 32 Lê Lợi. em tên là Lương Đỗ Toàn, số phiếu là BH2-03-086. Bác Cường xem kỹ giúp em nha, cái micro này ngày 20/03 là hết thời gian bảo hành rồi, lần này là bảo hành cuối đấy bác. em cảm ơn bác nhiều nhé :D

genzo1984

Well-Known Member

bác Cường đi đâu rồi nhỉ

Góp ý bác Cường nè, Sau thời gian kinh doanh bằng Miro Guiness có một số ý kiến góp ý cho bác.
Về Micro MU 300I:
-Khay pin rất hay bị gãy, mà gãy đúng một chỗ duy nhất
-Thường bị hư do lỗi mất sóng, bật lên có sóng tắt mở lại mất sóng, chờ khoãng 10s hoặc tháo pin ra có sóng lại, đem xuống bảo hành thợ gần như không để tâm tới ý kiến khách hàng thấy có sóng là trả về. Đến độ có cây mic khi đem đi bảo hành em phải ghi lên đó "Cây micro này tôi đem bảo hành 3 lần rồi và lần này là lần thứ 4, xin hãy sửa dùm"
Về Mu880i:
- Rất dễ rơi mất nút công tắt
Về cả hai:
- lỗi nhiễu sóng, pin yếu là nhiễu tùm lum qua các phòng khác.
- Đầu capsule rất dễ bị trồi lên gây hát bị rè hú.
Ngoài ra mọi thứ đều ổn. Linh kiện rẻ dễ thay thế sữa chữa. Em không có ý dìm hàng ai hết chỉ là muốn góp ý cho bác để công ty bác ngày càng làm ăn tấn tới để không phụ lòng những khách hàng trung thành như em.

Thay mặt công ty Sóng Nhạc, Cường xin tiếp nhận ý kiến phản hồi và đóng góp của bác. Mu-300i và Mu-880i là 2 trong số các mẫu Micro không dây bán chạy nhất của Sóng Nhạc trước giờ, đồng nghĩa số đợt nhập hàng về rất nhiều. Có lẽ trong lúc kiểm hàng QC Test bị sót, dẫn đến khó khăn cho bác. Về vấn đề này Cường sẽ làm việc lại với các bộ phận để sản phẩm được hoàn hảo hơn.

Mong bác tiếp tục tin tưởng và ủng hộ sản phẩm của công ty Sóng Nhạc !

P/s: Hôm nào bác lên SG, nhớ hú với Cường & bác Lộc đi nhậu 1 bữa nhé, lâu lắm rồi không gặp bác. Nghe bác Lộc nói giờ bác là ông trùm làng Karaoke dưới đó rồi ^.^

Trân trọng !

---------- Post added 25-03-2014 at 15:16 ----------

mấy hôm nay em lu bu quá nên sáng nay mới đi bảo hành ở 32 Lê Lợi. em tên là Lương Đỗ Toàn, số phiếu là BH2-03-086. Bác Cường xem kỹ giúp em nha, cái micro này ngày 20/03 là hết thời gian bảo hành rồi, lần này là bảo hành cuối đấy bác. em cảm ơn bác nhiều nhé :D

Đã bảo hành xong rồi bác, bác tranh thủ ghé qua lấy giúp Cường nhé!

Thân!

Bác Cường cho hỏi Jarguar 203III + Bose 201III, e thêm con SUB Guinness SB-1800 hay PIONEER S-RS3SW (SUB) nữa được k? Thấy e nó vừa túi tiền.
Tks!

Em SUB Guinness SB-1800 hát karaoke rất tuyệt nhưng nếu kịp bác chờ mẫu Sub Guinness SB-1800 series III. Mẫu mới 2014 đó bác, khoảng đầu tháng 5 sẽ cho ra thị trường.

Thân!

homanhthuong113

ampli pa 203III ariang kéo nổi loa guiness 103 vii không bác cuongphan

dongdateh

Active Member

Con ampli cùi Califorlia pro 128A công suất 150W RMS của mình có kéo nổi loa Music wave 303 serials VI không pác Cường?

ampli pa 203III ariang kéo nổi loa guiness 103 vii không bác cuongphan

Loa Guinness 103VII công suất 300W/2CH, bác muốn kết hợp vẫn được nhưng nếu công suất ampli không đủ công suất loa thì tiếng sẽ không căng và tiếng Bass sẽ không đầy. Tuy nhiên để nghe bình thường thì vẫn OK.

Con ampli cùi Califorlia pro 128A công suất 150W RMS của mình có kéo nổi loa Music wave 303 serials VI không pác Cường?

Em này hơi yếu đó bác, em ngại nếu ampli nó 4Ohm nữa thì không thể kéo được rồi. (không biết bác có nhìn nhầm 150W/CH không vậy??)

Thân@

Bên trên