Giải pháp chơi lossless cho Android box

trantrungthu

Well-Known Member
Bạn hieuykhoa trước đây là người chuyên trị vấn đề này .

haicu29

Xin chào cả nhà, e cũng đang dùng q10pro qua usb onkyo u55. Khi mới mua của hàng cài cho kodi va usb plays pro xong nghe 1 thời gian chẳng hiểu sao k thất usb play pro đâu cả đt hỏi đại lý họ bảo phải mua bản quyền. Hiện e nghe kodi kết nối vói dac qua coxiar nghe cũng thấy đc, xin hỏi các bác có lên mua phần mềm usb play pro k a, nếu mua thì kết nối bằng coxiar co nhận khong a. Xin chân thanh cảm on.

phần mềm này free, chơi tất cả các thể loại âm thanh kể cả DSD, nó chỉ không pass âm thanh được thôi chứ chơi tốt. Mình trước cũng dùng app này là chính.
Bác cho em hỏi, hiby ko pass dc âm thanh là thế nào nhỉ, âm thanh vẫn giải mã ở Q10 mà ko phải DAC ah bác

vinagoh

Well-Known Member
Em móc cái topic này lên, có việc này hỏi các Bác tí:
Q10pro dùng nghe youtobe, có app nào xuất được âm thanh qua cổng USB --> DAC không nhỉ?? Thanks.

daoviethuy

Active Member
Mình xài Q10 pro đã root (có Supper SU), cài USB Audio Player Pro và Patch thành công --> Vào chạy app được, add thứ mục chứa nhạc file Flac trong NAS được nhưng khi play thì bị báo lỗi: Cần enable play through Android trong mục Option. Các bro cho mình hỏi vào mục option ở đâu? để bật nó lên.
Chọn hoặc không chọn stick dưới thì cũng vẫn báo lỗi dưới (và khi chọn stick đó thì chuột bay bị mất tác dụng).Cám ơn các bro.
Hình minh họa:

haicu29

các bác cho e hỏi chút, cấu hình của e bao gồm q10pro, dac onkyo u55 amly, loa jbl e nghe nhạc loosleess từ ổ cứng tải về. e cũng đã được các bác tư vắn cài aap USB audio player, hiby, neutron nhưng đều thử bản miễn phí thôi. cảm nhận của e là bản neutron là hay hơn cả. xin hỏi các bác là bản mất phí của USB audio player có hay hơn so với bản miễn phí không ạ. e đang lăn tăn giữa neutron và USB audio player mất phí thì chọn app nào cho phù hợp. xin cảm ơn nhiều. E xin có một việc nữa hỏi các bác là khi mở nhạc thì tren màn hình hiện 16bis 44,1kz mà tháy bài nào cũng vậy trong khi đó dac của e ghi là 24bits 92kz vậy thì do fie nhạc của e hay là do q10pro chỉ vây. vấn đề này e ngu ngơ lắm mong các bác chỉ giáo giúp.

linh0983

Well-Known Member
Khi bác cắm dac USB vào Q10 thì trong phần cài đặt audio Q10 nó có detech ra được card USB này ko ? Nếu có thì chọn nó ạ .

linh0983

Well-Known Member
các bác cho e hỏi chút, cấu hình của e bao gồm q10pro, dac onkyo u55 amly, loa jbl e nghe nhạc loosleess từ ổ cứng tải về. e cũng đã được các bác tư vắn cài aap USB audio player, hiby, neutron nhưng đều thử bản miễn phí thôi. cảm nhận của e là bản neutron là hay hơn cả. xin hỏi các bác là bản mất phí của USB audio player có hay hơn so với bản miễn phí không ạ. e đang lăn tăn giữa neutron và USB audio player mất phí thì chọn app nào cho phù hợp. xin cảm ơn nhiều. E xin có một việc nữa hỏi các bác là khi mở nhạc thì tren màn hình hiện 16bis 44,1kz mà tháy bài nào cũng vậy trong khi đó dac của e ghi là 24bits 92kz vậy thì do fie nhạc của e hay là do q10pro chỉ vây. vấn đề này e ngu ngơ lắm mong các bác chỉ giáo giúp.
Bản mất phí ko hay hơn bản free đâu bác nó ko có quảng cáo thôi a . Bác kiếm file nhạc 24/192 và 16/41 check xem hiển thị có khác nhau ko ?

haicu29

Bản mất phí ko hay hơn bản free đâu bác nó ko có quảng cáo thôi a . Bác kiếm file nhạc 24/192 và 16/41 check xem hiển thị có khác nhau ko ?
xin cảm ơn bác nhiều, e vào HDvietnam.com tải về cũng không biết fie nào là 16hay 24 cả. bác có fie 24 bits nào cho e xin một anbum e kiểm nghiệm, hay bác hướng dẫn e tìm fie 24 ở trang nào .

haicu29

Khi bác cắm dac USB vào Q10 thì trong phần cài đặt audio Q10 nó có detech ra được card USB này ko ? Nếu có thì chọn nó ạ .
e cũng không biết nữa chỉ thấy náo báo chọn USB là mặc định thôi và e tích vào đó thôi còn những cái khác e cũng không rõ.

Communism

Chào mọi người, hiện mình đang nghe nhạc bằng cách này: Mibox>USB hub> JDSLabs ODAC>Loa soundstick. Không hiểu sao thỉnh thoảng nghe lại có tiếng bụp bụp, kể cả khi cắm trực tiếp vào Mibox hoặc qua hub, trong khi trước đây dùng ODAC với PC thì không bị hiện tượng này. Hub của mình có cắm thêm nguồn từ sạc 5V để đủ điện khi cần nghe nhạc từ ổ cứng ngoài. Online thì mình dùng nguồn spotify :(

linh0983

Well-Known Member
rất cảm ơn bác, quả là có khác thật. vậy là fie của bác toàn hơn 100mb fie của e chỉ có khoảng từ 40 đến 50MB thôi. Bác có fie nhạc hát việt nào cho e xin vài bài.
Bác xem ở đây có dùng gì được ko ?
http://buffalonas.com/linh0983
xin hỏi bác là q10pro có chỉnh được tín hiệu đầu ra không ạ, hay nó mặc định rồi. nếu chỉnh được ra 24bits thì bác hướng dẫn giúp e nhé. e cảm ơn.
Từ khi dùng con Shield TV mình ko dùng Q10 nữa để mình lôi nó ra xem lại a . o_O

trangchodom

Well-Known Member
View attachment 320472
Chào mọi người, hiện mình đang nghe nhạc bằng cách này: Mibox>USB hub> JDSLabs ODAC>Loa soundstick. Không hiểu sao thỉnh thoảng nghe lại có tiếng bụp bụp, kể cả khi cắm trực tiếp vào Mibox hoặc qua hub, trong khi trước đây dùng ODAC với PC thì không bị hiện tượng này. Hub của mình có cắm thêm nguồn từ sạc 5V để đủ điện khi cần nghe nhạc từ ổ cứng ngoài. Online thì mình dùng nguồn spotify :(
hiện tượng đó thường là do các kết nối cổng usb không tiếp xúc tốt hoặc do dây usb kết nối. Bác thử cắm qua cổng usb khác của android box xem sao? Nói thêm bác thử dùng file nhạc khác coi có bị ko? nếu file bị file không bị thì có thể do file nhạc.

Bên trên