Gỉaỉ pháp KAROKE trên PC và Laptop

hung_karaoke

Well-Known Member
Trước tiên xin cảm ơn bác Ngọc Anh đã viết ra phần mềm Vinakaraoke rất hay này có gì mạo phạm mong bác bỏ qua cho nhé!
Sau đây mình sẽ giới thiệu về phần mềm :

Đây là giao diện của phần mềm :

Đây là phần sẽ hiển thị trên máy tính để chọn bài
Còn đây là màn hình sẽ xuất lên Tivi để hát !

Đây là phần mềm rất dễ sử dụng và giao diện cũng khá là tốt.

Một vài nhận xét của mình về phần mềm này :
- Phần mềm dễ sử dụng cho việc chọn bài
VD : Bạn chọn bài Chỉ Yêu Mình Em của Châu Khải Phong thì các bạn chỉ cần đánh chữ "CYME" là tìm được bài hát không như các phần mềm khác phải đánh đầy đủ tên bài đó.
-Phần mềm này có chức năng lưu kênh , track ,âm lượng của bài hát nên khi mở bạn nghe bài hát đó mà to hoặc nhỏ thì bạn điều chỉnh âm lượng sao cho phù hợp sau đó nhấn vào chữ "Cập nhật" thì nó sẽ lưu lại mức âm lượng của bài đó và lần sau mở bài đó sẽ ko bị to hoặc nhỏ quá nữa, đối với kênh hoặc track tiếng cũng như vậy.
-Ngoài ra phần mềm này có thêm chức năng mà chưa phần mềm nào có được đó là chức năng "nghe thử" : khi đang hát karaoke mà bạn muốn xem trước 1 bài karaoke khác mà không hề ảnh hưởng đến bài karaoke đang hát thì bạn click vào bài hát muốn xem trước và bấm nút "nghe thử"
-Đặc biệt là phần mềm này có thêm phần tự động tính tiền theo giờ hát rất hay bạn chỉ nhập số tiền hát mỗi giờ vào và phần mềm sẽ tự động tính tiền khi bạn bắt đầu khởi động phần mềm lên...hjhjhjhj...

Đó là ý kiến riêng của mình ......
Mời các vào đường link này để tham khảo và download phần mềm nhé :
dulieukaraokehd.mov.mn
Dưới đây là bộ dữ liệu Karaoke của mình chất lượng khá tốt mọi người cùng xem nhé !

d2eee996dc52087eb86ab994c0b6d7b9_51822874.xinlamnguoixaladannguyen.jpg

97c0af8c624892c22e619eedc09da9cb_51885959.anhdathichemroigangnamstylevietn.jpg

Tjmmjhp91

Well-Known Member
em xin có ý kiến...
ai có nhu cầu gì với bộ dữ liệu của bác chủ thớt thì cứ inbox cho bác ấy biết,đừng viết lên 4R kẻo lại bị sập như bài trước thì... :-j

vậy nên có gì cứ inbox cho bác hùng nhé :D

hung_karaoke

Well-Known Member
em xin có ý kiến...
ai có nhu cầu gì với bộ dữ liệu của bác chủ thớt thì cứ inbox cho bác ấy biết,đừng viết lên 4R kẻo lại bị sập như bài trước thì... :-j

vậy nên có gì cứ inbox cho bác hùng nhé :D
Vang...cảm ơn bác! hjhjhjhjhj

newtointernet

Ðề: Gỉaỉ pháp KAROKE trên PC và Laptop

Phần mềm giao diện đẹp quá bác ạ, cái này là free hay lằ có phí thế ?

forever_rock

Active Member

ko hiểu hai bác tjmmj và hung kara này là bạn hayt thù nữa. hhe.
e đang dùng cái walakv chơi kara nhưng có 1 số khuyết điểm
- phải can thiệp vào klite codec mà cái này e hơi gà, cứ kara đc thì xem phim mất DTS và ngc lại
- ko lưu track
- thi thoảng crash
còn cái kara này trước thấy hay e có thử qua nhưng ko tách đc lời nên delete luôn. nay xin bác down lịa để thử xem sao. thank bác và rất quan tâm đến bộ dữ lioeeuj của bác, e đang cần dữ liệu từ tháng 9 đến nay còn trc đấy đã có ạ

hung_karaoke

Well-Known Member
Re: Ðề: Gỉaỉ pháp KAROKE trên PC và Laptop

ko hiểu hai bác tjmmj và hung kara này là bạn hayt thù nữa. hhe.
e đang dùng cái walakv chơi kara nhưng có 1 số khuyết điểm
- phải can thiệp vào klite codec mà cái này e hơi gà, cứ kara đc thì xem phim mất DTS và ngc lại
- ko lưu track
- thi thoảng crash
còn cái kara này trước thấy hay e có thử qua nhưng ko tách đc lời nên delete luôn. nay xin bác down lịa để thử xem sao. thank bác và rất quan tâm đến bộ dữ lioeeuj của bác, e đang cần dữ liệu từ tháng 9 đến nay còn trc đấy đã có ạ

Phần mềm này cũng phải chỉnh K_lite code pack mới có thể tách lời dc. nhưng vì nó phức tạp nên mình ko thể nói dc. bằng lời nên ko post hướng dẫn lên dc.
Bạn nào sử dụng thì Teamview mình chỉnh cho nhé !

forever_rock

Active Member

báo cáo vừa ddowwn về nhưng ko chạy đc, chả báo lỗi j, chỉ ko lên.e dùng win 7 64bit

nblong21

mình kg thể chạy tren win 8 bạn ơi #-o

hung_karaoke

Well-Known Member

Các bạn cài dotNetFramex4.0 và K_lite code pack trước nhé thì mới có thể sử dụng dc.

forever_rock

Active Member

hic. theo e bác đã up chia sẻ cho ae đam mê kara là rất nhiệt tình rồi, nhưng nếu bác hướng dẫn thêm cho ae cách chỉnh k lite codec thì tuyệt vời quá. chứ team view nhỡ lần sau cài lại lại phiền các bác

karaokediemph0

Em xin bác Hung_karaoke, bác nhớ em chứ, em từ mãi Thanh Hóa ra chỗ bác coppi dữ liệu với phí 400K, tiền xe ôm và tiền xe khách chưa nói, thế mà hí hửng về nhà khoe với nhân viên anh mới đi coppi dc bộ dữ liệu chuẩn lắm. Thế mà: khách hát chửi tùm lum, và ko có hôm nào là tùm lum như hôm đó. Vì: thiếu quá nhiều bài, và có quá nhiều bài ko ngắt lời dc, thế là bao nhiêu công sức tiền của phải mất hết ( phải xóa dữ liệu mới coppi của xếp Hung_karaoke đi vì ko dùng được), phải dùng lại bộ dữ liệu cũ, đành rằng bộ dữ liệu mới có nhiều bài chuẩn hơn, nhưng số đó quá ít, cái quan trọng là có quá nhiều bài ko ngắt lời được, nên phải mất nhiều thời gian để nghe thử + xóa bỏ + cập nhập lại, nếu mất tiền đi coppi rồi mà còn phải mất công thế nữa thì con Lạy Cụ, con Thua cụ, ko chuyên thì đừng hót này hót nọ nữa, chuyên tâm vào hàng Nét của cụ đi ( bó tay.com)

forever_rock

Active Member

free, nhưng phải cài thêm k lite và net frame bác ạ.nếu lưu đc kênh thì hay hơn cái walakv e đang dùng

hung_karaoke

Well-Known Member

Mời các bạn xem thử video của phần mềm nhé :

[video=youtube;zSBnh6-ofyU]https://www.youtube.com/watch?v=zSBnh6-ofyU[/video]

Tjmmjhp91

Well-Known Member
em xin góp ý tập 2 cho chủ thớt
thứ 1 : làm 1 cái hướng dẫn cài Vinakaraoke 4.0 full (nếu theo bác nói là có thể cài trên win xp,win 7 32b,win 7 64b,win 8...) thi bác hãy làm 1 cái video(ko thì viết hướng dẫn + kèm hình ảnh minh họa,cho những người muốn dùng soft này ở nhà(hoặc quán kara)
thứ 2 : khi có người inbox bác hãy nói lại với họ rằng bộ dữ liệu của bác chủ yếu là sưu tầm ở nhiều website karaoke khác nhau,chủ yếu là để thêm vào kho dữ liệu cũ vì phần hình ảnh đc làm lại theo chuẩn HD 720p nhưng về "đầy đủ" thì ko thể đủ đc như những dữ liệu karaoke cũ trên mang(PBN khách VN ko chuộng đâu bác,cái này là khách nước ngoài mới ưa thôi,ở VN chủ yếu vẫn là nhạc đỏ,hay nhạc của Văn Cao, Phan Huỳnh Điểu ....)

hung_karaoke

Well-Known Member
em xin góp ý tập 2 cho chủ thớt
thứ 1 : làm 1 cái hướng dẫn cài Vinakaraoke 4.0 full (nếu theo bác nói là có thể cài trên win xp,win 7 32b,win 7 64b,win 8...) thi bác hãy làm 1 cái video(ko thì viết hướng dẫn + kèm hình ảnh minh họa,cho những người muốn dùng soft này ở nhà(hoặc quán kara)
thứ 2 : khi có người inbox bác hãy nói lại với họ rằng bộ dữ liệu của bác chủ yếu là sưu tầm ở nhiều website karaoke khác nhau,chủ yếu là để thêm vào kho dữ liệu cũ vì phần hình ảnh đc làm lại theo chuẩn HD 720p nhưng về "đầy đủ" thì ko thể đủ đc như những dữ liệu karaoke cũ trên mang(PBN khách VN ko chuộng đâu bác,cái này là khách nước ngoài mới ưa thôi,ở VN chủ yếu vẫn là nhạc đỏ,hay nhạc của Văn Cao, Phan Huỳnh Điểu ....)

Cảm ơn bác Tjmmjhp91 đã góp ý
Còn về phần dữ liệu thì mình đảm bảo rằng mình có đủ đến 96% như các quán karaoke dùng đầu VOD bao gồm cả file DAT, MPG, VOB, MKV

Còn ông tướng karaokediemph0 nói thiếu nhiều bài karaoke là cũng đúng vì ngay từ đầu gặp ông ta mình đã không có cảm nhận tốt nên mình đã cố tình bớt lại một phần karaoke file MPG ko copy cho ông ta (quả là ông trời có mắt mình đã không nhìn lầm người)

Không tin ông tướng đền từ Thanh Hóa kiểm tra xem phần tôi copy cho ông có bài karaoke nào file MPG ko ..hjhjhjhjhj

roseinbl00d

đã down......................
thế dữ liệu bài hát tải ở đâu hả bác chủ?

Bác hung_kara làm vậy e nghĩ k hay lắm rồi!
Thứ 1: Người ta đã cất công đi từ Thanh Hóa ra trả tiền cho bác để copy dữ liệu mà bác lại cắt bớt dữ liệu của người ta! Nếu ko có ấn tượng tốt vs họ thì bác pm k cho copy là đc mà :D
Thứ 2: Giống như bác Tjmmjhp nói thì bác nên có 1 bài viết hướng dẫn cụ thể! Chứ bác giật cái title như thế mà vào đọc k thấy hướng dẫn gì cả! Có cảm tưởng như vào đọc chỉ là để bác quảng cáo cho kho KOK của bác ;))
Thứ 3: Nếu bác đã có lòng tốt thì sau khi có bài hướng dẫn bác có thể mỗi ngày share trong topic 1 2 bài KOK gì đó coi như cho anh em HDVN đc hưởng ké tí :D.

Đó là những ngu ý của em! Có gì k phải bác bỏ quá cho ạ :D

Bên trên