Giải trí online REPO <Addon XBMC>

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Giải trí online REPO <Addon XBMC>

Addon dùng rất tốt, tks đã shared. Sao Addon XPSTV bác chủ không để các kênh bấn cái play luôn mà lại tạo nhánh con làm mất thêm 1 lần thao tác.

Cái gì cũng có lý do của nó bác ơi. Chứ có phải em muốn phức tạp vấn đề lên đâu ;;)

dangdungmorin

Ðề: Giải trí online REPO <Addon XBMC>

Bac LUC QUYET CHIEN xem lai sao Addon XPSTV ko xem duoc , co hien len danh sach phim nhung ko co link
thanks

cagovn

Member

Ở nước ngoài không dùng đc addon này đúng không bác Chiến ?

tienlequoc

Well-Known Member

Phần phim tèo rồi, cả của bác Chiến và bác tinhyeu44, có vẻ như ép pờ tờ lại thay đổi. :)

PS: có lại rùi. Thanks god!

Chỉnh sửa lần cuối:

Thanks bác LUC QUYET CHIEN, bác có thể viết thêm 1 addon để nghe dc nhạc DJ được không?

babyworm

Well-Known Member
Theo mình thấy các Addon của XBMC có khá đầy đủ rồi. Phim có, nhạc có, TV có. Chỉ thiếu mỗi karaoke. Bác nào viết thêm cá Add-on Karaoke nữa nghêu ngao mấy ngày Tết cũng vui.

Theo mình giải pháp karaoke có thể tận dụng lại addon XFshare hay Fshare. Vấn đề là làm sao để có thể update list karaoke chung cho cộng đồng. Muốn vậy phải có 1 web trung gian link tới các file karaoke trên Fshare và list này có thể sữa chữa được khi file trên Fshare die...

Bác Chiến có thể viết phần TV bấm phát chạy luôn ko vì em thấy cứ vào trong hơi bất tiện

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Bác Chiến có thể viết phần TV bấm phát chạy luôn ko vì em thấy cứ vào trong hơi bất tiện

Nó là link gián tiếp nên phải làm thế mới chạy thaichieucm92.
Mà cho mình hỏi bạn dùng cái XPS trên box nào. Sao hôm nay mình install vô A Class với XBMC 13.1 nó báo lỗi khi click vào link nhỉ

Ðề: Re: Ðề: Giải trí online REPO <Addon XBMC>

Nó là link gián tiếp nên phải làm thế mới chạy thaichieucm92.
Mà cho mình hỏi bạn dùng cái XPS trên box nào. Sao hôm nay mình install vô A Class với XBMC 13.1 nó báo lỗi khi click vào link nhỉ

Mình vẫn xài Aclass với PC chạy được hết đang xài 13.2 thấy có 14 rồi nhưng dùng vẫn ổn nên ko update lên làm gì

ducvuong25

Active Member

2 add on này load nhanh thât, cảm ơn bác LUCQUYETCHIEN.

hiepsonpro

Member

Không thấy có kênh VTV3HD. Các bác thử add thêm vào xemphimsotv.xml có được không.
<title>VTV3HD</title>
<link>http://fptplay.net/livetv/vtv3</link>
<thumbnail>http://static1.fptplay.net.vn/static/img/share/channels/icon_channel_vtv3.png</thumbnail>
Tại không có android box nên không thử được. Đang tìm hiểu mấy cái này, có gì bác đừng chém nhé.

babyworm

Well-Known Member

Mình nghĩ bác hiepsonpro đụng đến vấn đề nhạy cảm. Bạn nên sữa lại nội dung đi, hoặc PM cho chủ thớt.

lohado2

Active Member

Cảm ơn bác LUC QUYET CHIEN em xem trên PC ngon lắm .....

nguoixau

cảm ơn bạn đã cho những người không biết lập trình như mình những app thật tuyệt vời.

Mong bạn sẽ phát triển nhiều hơn nữa

Bên trên