Giải trí online REPO <Addon XBMC>

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Giải trí online REPO <Addon XBMC>

Cho em hỏi cái addon đó có chức năng gì vậy?

clear cache trong xbmc , không cần vào mục setting bên ngoaif để xoá nữa .
À sao cái HDplay em ko để 2 kênh VTV3 và 6 của vtvplay vào , xem nguồn kênh ấy ổn hơn là bên Htvonline .

luis783

Member

Cái này chỉ cần install file from zip trưc tiếp ở phần add-on hả bạn?

davidhuy08

Member
Ðề: Giải trí online REPO <Addon XBMC>

Add xem trên Fshare có bác nào làm hok ? (Đơn giản như ver đầu ấy)

SeCrEt_BoY

Member

Bác có thể nói sơ sơ về addon của bác không vậy?

clear cache trong xbmc , không cần vào mục setting bên ngoaif để xoá nữa .
À sao cái HDplay em ko để 2 kênh VTV3 và 6 của vtvplay vào , xem nguồn kênh ấy ổn hơn là bên Htvonline .
Vậy hả anh, anh mở ra thay giúp em đi tại em thấy vplay nó hay đổi stream nên để hol luôn với lại 2 kênh tttv và dbtv của nó giờ còn là SD thôi

luis783

Member

Ae ai hd mình xóa cache khi xem film trong xbmc vs...

longchau

Member

cho mình hỏi có cách nào khi xem video ca nhạc tự nhảy qua bài kế tiếp ko? mình coi xong 1 bài phải chọn bài kế tiếp bất tiện quá. Tks mn.

o0ohpvo0o

Bác thiết kế thêm cái addon xem bóng đá Các giải như Ngoại Hạng Anh , laliga , Bundesliga , ....đi bác . Có cái addon đó thì bá đạo luôn
Nhưng Em cũng ko biết là nguồn thì lấy đâu ra cho good

HCMLIKÉ

Member

- Nhận thấy XBMC càng ngày càng thú vị và anh em chơi android box luôn muốn tìm kiếm các plugin hay cho chương trình này nên hôm nay tôi xin phép được mở topic
- Qua quá trình học hỏi tìm hiểu và được sự gợi ý của các anh em giỏi về lập trình trong và ngoài diễn đàn tôi đã học hỏi được nhiều và cũng tự viết được một số các addon đơn giản ( những cái khó như Fshare thì chịu ^:)^ )
- Nhưng addon tôi đưa lên đều là các addon tự code dựa theo một số ý tưởng từ các addon trên mạng và gợi ý của mọi người.
- Tôi không lấy cắp bất cứ nguồn code nào của ai rồi về chỉnh tên lại thành của mình nên một số bạn nào thấy các addon tôi post có chung nội dung với các addon đã có sẵn thì các bạn có để download về mở lên xem lại code của tôi ( cái này để tránh một số bạn lanh chanh hay kết luận bừa và một số cá nhân hay lấy sản phẩm của người khác về sửa lại cái tên biến nó thành của mình mặc dù chả code chút nào --> không ám chỉ bác nào trên này nhé vì ở đây toàn anh em quen :)>-)
- Các câu hỏi và chủ đề addon xin các bạn tránh nêu tên cụ thể vì có ảnh hưởng đến chuyện kinh doanh của một số đơn vị, những nội dung của các trang có tính phí ( phải mua VIP code hoặc nạp thẻ ) tôi sẽ ko đưa vào addon
- Mong được anh em ủng hộ để rỗi rỗi lại code vài cái addon khác up lên chia sẻ với anh em

Trong thế giới Android TV Box nếu thiếu XBMC sẽ thế nào nhỉ?
Có lẽ người chơi Android TB Box cảm thấy không còn gì thú vị nữa cả, XBMC là hướng mở cho bất kỳ ai đã trót mang trong mình tình yêu Android TV Box, khi add-ons những phần mềm vào thành công, niềm vui thật khó tả.

Hiện tại, HCMLIKE cũng đang có dự án phát triển Add-ons cho XBMC, cũng hi vọng sẽ sớm trình làng trong thời gian gần nhất.

Thanks bác chủ topic đã chia sẽ những thành quả của mình cho anh em. Mình rất hiểu những khó khăn khi viết code cho Add-ons XBMC nên hi vọng cộng đồng XBMC Việt Nam ngày càng phát triển để người dùng được tận hưởng những trải nghiệm thật sự thú vị từ chính chiếc Android TV Box của mình. :)

wuhoatu

Member

Many THX bác chủ. Cái xem phim số bác có thể chỉnh lại để sao cho nhấn vào kênh là xem luôn, không phải vào trong nhấn lại nữa được ko?

zazxxx

hiện đang dùng của bác chủ thớt nhưng hay bị tình trạng đứng và ko coi được.

Ko lẽ chung mạng FPT thì nó sẽ có ưu tiên hơn hay sao vậy ?

ducvuong25

Active Member

các add on cho XBMC e thấy ngày càng hiếm hoi, một phần vì tính ổn định ko cao, Chào bác LUC QUYET CHIEN, Lâu rồi e mới có thời gian lên HDVN, bác mỗi ngày một lên tay nhỉ, lúc đầu mới chỉnh sủa code add on mà giờ đã viết được hẳn add on cho riêng mình rồi. siêu quá

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Giải trí online REPO <Addon XBMC>

các add on cho XBMC e thấy ngày càng hiếm hoi, một phần vì tính ổn định ko cao, Chào bác LUC QUYET CHIEN, Lâu rồi e mới có thời gian lên HDVN, bác mỗi ngày một lên tay nhỉ, lúc đầu mới chỉnh sủa code add on mà giờ đã viết được hẳn add on cho riêng mình rồi. siêu quá

Vì thông qua quá trình đọc và sửa code mình sẽ biết được tại sao người ta code như vậy. chỗ này liên kết với chỗ nào. Làm loằng ngoằng vài lần ra được kết quả thì mình sẽ tùy biến dần dần bác ạ. Đầu tiên khi code cứ phải làm cho nó chạy cái đã rồi tính sau \:D/

oldfriend

Moderator

Vì thông qua quá trình đọc và sửa code mình sẽ biết được tại sao người ta code như vậy. chỗ này liên kết với chỗ nào. Làm loằng ngoằng vài lần ra được kết quả thì mình sẽ tùy biến dần dần bác ạ. Đầu tiên khi code cứ phải làm cho nó chạy cái đã rồi tính sau \:D/

bác xem thử code của add on Vietmusic, trong đó gồm các phần nhỏ như Vietplay, Viettivi, Vietmovie... xem có cách nào cho nó load nhanh như addon của bác daveln không ?

LUC QUYET CHIEN

Active Member

bác xem thử code của add on Vietmusic, trong đó gồm các phần nhỏ như Vietplay, Viettivi, Vietmovie... xem có cách nào cho nó load nhanh như addon của bác daveln không ?

load chậm vì bác ấy code load thumbnail từ gibhub. Nếu để load thumbnail từ ngay trong addon thì nhanh hơn kha khá. Ví dụ như này. bác thử xem

https://www.dropbox.com/s/j89ssupdwd8w29w/plugin.video.themovie-1.0.4.zip?dl=0

oldfriend

Moderator

load chậm vì bác ấy code load thumbnail từ gibhub. Nếu để load thumbnail từ ngay trong addon thì nhanh hơn kha khá. Ví dụ như này. bác thử xem

https://www.dropbox.com/s/j89ssupdwd8w29w/plugin.video.themovie-1.0.4.zip?dl=0

bác cứ làm mọi cách để nó nhanh hơn đi :D, có comment trong topic vietaddon mà các bác ấy cứ bảo ko cách gì nhanh lên được, trong khi response của bác Daveln thì chạy vù vù ^^

Bên trên