Gián đoạn phát sóng trong thời gian Quốc tang Đại tướng Võ Nguyên Giáp

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hang_gom

Well-Known Member
Ðề: Gián đoạn phát sóng trong thời gian Quốc tang Đại tướng Võ Nguyên Giáp

Quốc tang dành cho bác Giáp là người có công lao lớn hay còn gọi là công thần của đất nước mình hoàn toàn chia sẻ,và cũng rất buồn và hầu như ngày nào cũng cập nhật các thông tin về lễ tang của Bác Giáp.
Nhưng việc cắt hoàn toàn các kênh nước ngoài là vô lý,các khu vui chơi giaỉ trí đóng cửa là hợp lý,ở nhà quanh quẩn cũng chỉ có TV,không xem phim thì cũng xem thể thao.Thế kỷ 21 rồi,quay đi quẩn lại chẳng biết làm gì,cũng có quyền tự do chút.Ức nhất là bọn VTV cứ mặc sức phát phim linh tinh vớ vẫn,không tắt luôn cho rồi :(

sokita

Member

vẫn còn nhiều người ko thông cảm quá các bác ạ
Từ tối giờ nhận nhiều cuộc điện thoại quá
buồn thật

Otovaogara

Đang quốc tang nên mình thông cảm với An Viên. Nhưng khu vui chơi giải trí ở ngoài đóng cửa, về nhà bật tivi thì bị khóa kênh, khó nói quá :)

Còn việc An Viên khóa cả các kênh thiếu nhi thì không thể chấp nhận được, các cháu nó biết gì mà 2 ngày cuối tuần bắt các cháu xem toàn chương trình chính trị như thế? bên cáp còn để lại kênh BiBi còn An viên thì khóa sạch.
Tôi xin nói luôn sau đợt này tôi sẽ bỏ An Viên chuyển sang Cáp, làm ăn phải có tính linh động chứ sao lại dập khuôn như thế được?

sokita

Member

Đang quốc tang nên mình thông cảm với An Viên. Nhưng khu vui chơi giải trí ở ngoài đóng cửa, về nhà bật tivi thì bị khóa kênh, khó nói quá :)

Còn việc An Viên khóa cả các kênh thiếu nhi thì không thể chấp nhận được, các cháu nó biết gì mà 2 ngày cuối tuần bắt các cháu xem toàn chương trình chính trị như thế? bên cáp còn để lại kênh BiBi còn An viên thì khóa sạch.
Tôi xin nói luôn sau đợt này tôi sẽ bỏ An Viên chuyển sang Cáp, làm ăn phải có tính linh động chứ sao lại dập khuôn như thế được?
kênh bibi điều chỉnh lại chương trình bác ạ, ko như mọi ngày đâu

Otovaogara

Điều chỉnh lại nhưng vẫn còn phát bác ạ, mấy cháu nhà này chưa biết đọc, lại nghỉ cuối tuần nữa, chả nhẽ cho các cháu cắm mặt vào máy tính xem phụ đề? :) ra ngoài thì khu giải trí cũng đóng cửa tương đối,về nhà thì ko có tivi, phụ huynh thông cảm cho AVG nhưng ai thông cảm cho phụ huynh :(
Các bác có con nhỏ chắc hiểu, ngồi chơi với mấy nhóc 2 ngày không dễ đâu ạ. Nhưng cũng đành cố vậy :)

phamtug

Active Member

kênh bibi trên vtvcab điều chỉnh lại nhưng phát phim hoạt hình vn có tính giáo dục cao rất phù hợp cho các cháu nhỏ bác ak.

tan_huy_93

Well-Known Member

Nếu như chuyển đổi nội dung thì treo bản thông báo như Truyền hình An Viên thấy tốt hơn..!
Vì đã có lý do để đọc, nếu chuyển đổi nội dung các tổng đài viên nghe chửi mệt luôn.

Bây giờ nhà cung cấp nào cũng treo bản gián đoạn Vì lý do...Quốc tang Đại tướng Võ Nguyên Giáp từ..., đối với kênh trong nước nếu còn phát thì cũng chuyển đổi nội dụng cả thôi, không chuyển hoàn toàn thì cũng chuyển đổi một phần chương trình. Còn kênh quốc tế thì gián đoạn hết, trừ kênh tin tức CNN, kênh có nội dụng khoa học khám phá như NGC (SD/HD), Discovery(SD/HD), Animal Planet...

Và như có bác đã nói ở trang đầu, muốn xem hoạt hình hay phim gì thì chỉ có cách xem online, mở đĩa, hoặc lên YouTube hoạt hình đầy cho tụi nhỏ xem.

prusten

Re: Ðề: Gián đoạn phát sóng trong thời gian Quốc tang Đại tướng Võ Nguyên Giáp

Điều chỉnh lại nhưng vẫn còn phát bác ạ, mấy cháu nhà này chưa biết đọc, lại nghỉ cuối tuần nữa, chả nhẽ cho các cháu cắm mặt vào máy tính xem phụ đề? :) ra ngoài thì khu giải trí cũng đóng cửa tương đối,về nhà thì ko có tivi, phụ huynh thông cảm cho AVG nhưng ai thông cảm cho phụ huynh :(
Các bác có con nhỏ chắc hiểu, ngồi chơi với mấy nhóc 2 ngày không dễ đâu ạ
. Nhưng cũng đành cố vậy :)

Tất nhiên là cũng còn tùy vào phụ huynh với tùy vào nhóc, cá nhân em nghĩ có thể là nhiều gia đình sẽ cho rằng đây cũng là một dịp để có những hoạt động chung thú vị giữa bố mẹ và con cái. Bình thường tụi trẻ có TV có thể chả thèm đoái hoài gì đến bố mẹ, hoặc là người lớn mình bận bịu cũng tặc lưỡi giao phó chúng nó cho TV, cuối tuần này cả nhà có thể nói: À, cũng có nhiều thứ hay ho để vui cùng nhau phết :D.

Dẫu sao cũng phải nói rằng em thấy rất vô lý việc các kênh VTV với Hà Nội (e ở HN) vẫn phát các phim Trung Quốc, Hàn Quốc (và quảng cáo giữa phim đương nhiên rồi) như thường.

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Các bác có con nhỏ chắc hiểu, ngồi chơi với mấy nhóc 2 ngày không dễ đâu ạ. Nhưng cũng đành cố vậy :)
Sao ko nhân dịp này ngồi kể cho con nghe về vị Đại Tướng chưa qua trường lớp quân sự nào mà đã đánh bại được 2 cường quốc trên thế giới và là một trong 21 vị tướng tài nhất trong lịch sử nhân loại, vị tướng tài giỏi nhất thế kỉ 20.
Vừa điện mắng bọn VTVcab một trận vì tội vẫn phát kênh Bibi và Echannel. Mà bọn VTVcab làm ăn kiểu gì ấy các kênh của nó vẫn phát phim bình thường trong khi H1 và H2 mới đến giờ phát phim thì nó cắt. :(

vietnam999

Bắt đầu từ sáng nay trên hệ thông AVG không có tín hiệu .các chương trình ngừng hoạt động .

tan_huy_93

Well-Known Member

Bác gọi làm một trận bọn Vô Tổ Chức luôn thể, VTC7 và VTC 9 vẫn còn phát nội dung giải trí mà không chuyển đổi nội dung phù hợp với Lễ Quốc tang.

HTV2 và HTV3 của HTV cũng đã chuyển đổi từ sáng hôm nay.
Còn Hà Nội TV em cũng thấy lạ và thắc mắc như bác, nó vẫn còn phát phim Hàn như bình thường..!
Sao ko nhân dịp này ngồi kể cho con nghe về vị Đại Tướng chưa qua trường lớp quân sự nào mà đã đánh bại được 2 cường quốc trên thế giới và là một trong 21 vị tướng tài nhất trong lịch sử nhân loại, vị tướng tài giỏi nhất thế kỉ 20.
Vừa điện mắng bọn VTVcab một trận vì tội vẫn phát kênh Bibi và Echannel. Mà bọn VTVcab làm ăn kiểu gì ấy các kênh của nó vẫn phát phim bình thường trong khi H1 và H2 mới đến giờ phát phim thì nó cắt. :(

rombeo

Member

Thực ra thì cũng có 2 ngày thôi mà bạn, mình nghĩ các cháu nhỏ xem tivi nhiều cũng không tốt đâu.

Otovaogara

Thực ra thì cũng có 2 ngày thôi mà bạn, mình nghĩ các cháu nhỏ xem tivi nhiều cũng không tốt đâu.[/]IMG_0788.PNG
Ý mình là quốc tang nhưng cần j đến mức ko cho các cháu xem giải trí. Các cháu nó biết cái j đâu. Chứ ngại j chuyện chơi với các cháu

Q@tv

Member

VTC4 đã tiếp sóng VTC1, HTV2 và HTV3 cũng điều chỉnh nội dung. Không hiểu sao mấy kênh như VTV2 VTV3 VTV9 VTC6 VTC7 VTC9 HTVCPhim vẫn phát phim nước ngoài như thường =_=

sokita

Member

Ý mình là quốc tang nhưng cần j đến mức ko cho các cháu xem giải trí. Các cháu nó biết cái j đâu. Chứ ngại j chuyện chơi với các cháu

Em nói thật với bác nhé
Ngày Bác Hồ mất, mẹ em còn đang học tiểu học, mẹ em bảo toàn bộ đất nước quốc tang 3 ngày ai cũng phải đeo khăn trắng, có ai kêu ca gì, giờ đây kể lại cho con cháu nghe,
em nghe kể lại cũng thấy tự hào lắm. Bác có nghĩ sau này con của bác kể cho cháu bác nghe là năm bố mẹ còn nhỏ có quốc tang cụ Giáp 3 ngày bố mẹ ko được xem phim hoạt hình, thay vào đó là phim tài liệu về cụ
như vậy liệu cháu bác có tự hào ko. Hoạt hình ngày nào mà chẳng xem

kudo1908

Active Member

vtvcab hôm nay cắt ngoại hạng anh luôn ạ :D

vinhexfo

Active Member

Hay nhất là các kênh giải trí thì chiếu toàn bộ phim tài liệu về Tướng Giáp.

Xin share Clip về VÕ NGUYÊN GIÁP nhân 13 10 2013.
"Huyền Thoại sông mãi ... mà chưa hề tự nhận ..."

[video=youtube;7WMG5G5vQ3w]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=7WMG5G5vQ3w[/video]

File : Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

Chỉnh sửa lần cuối:

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Bác gọi làm một trận bọn Vô Tổ Chức luôn thể, VTC7 và VTC 9 vẫn còn phát nội dung giải trí mà không chuyển đổi nội dung phù hợp với Lễ Quốc tang.
HTV2 và HTV3 của HTV cũng đã chuyển đổi từ sáng hôm nay.
Còn Hà Nội TV em cũng thấy lạ và thắc mắc như bác, nó vẫn còn phát phim Hàn như bình thường..!

VTC4 đã tiếp sóng VTC1, HTV2 và HTV3 cũng điều chỉnh nội dung. Không hiểu sao mấy kênh như VTV2 VTV3 VTV9 VTC6 VTC7 VTC9 HTVCPhim vẫn phát phim nước ngoài như thường =_=
Các kênh VTC7 và 9 bọn VTC nó khoán cho doanh nghiệp tư nhân làm hết rồi (các bác có thấy chương trình nào trong 2 kênh đó đề liên kết với VTC ko) Còn lại mình nghĩ có quy định tối đa trong lễ quốc tang có 1-2h là đc chiếu chương trình nước ngoài phù hợp hay sao ý. :-/

vtvcab hôm nay cắt ngoại hạng anh luôn ạ :D
Cuối tuần này tất cả các giải đấu tạm ngừng để các cầu thủ trở về nước thực hiện nghĩa vụ quốc gia là đá vòng loại WC 2014 :D

Bác giả nai không biết hay là phi hành gia ở trên cung trăng mới về trái đất vậy..?
Có thể bác ấy ko biết thật thì sao :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên