Giới thiệu dàn nghe nhạc và xem phim của em

justbenice

Moderator
Chào các bác. Lâu kô post gì mới nên nay em post vài dòng giới thiệu dàn âm thanh đang dần hoàn thiện của em .
Đầu tiên là bộ xem phim :

TV : Samsung 88ks9800
Loa Front : B&W 802D3
Loa Center : B&W HTM2 Diamond
Loa Surround + Atmos : B&W
Subwoofer : JL F113V2

2 Pow Accuphase M6000 để đánh loa front
1 Pow Mcintosh 7 kênh để đánh front + surround + atmos
Pre đèn Mcintosh Mc2600 kiêm DAC để nghe nhạc số
Pre đa kênh Marantz 8802A để giải mã âm thanh phim
Oppo 203 làm nguồn phát

Đây là bộ em nghe nhạc nhẹ trong phòng làm việc :

Loa : Tannoy Kensington GR
Pow : Accuphase P7100
DAC đèn : Soekris lắp ráp tại Việt Nam.

Dạo này em đang tiến tới chơi accuphase chính vì thấy rất hợp với gu âm thanh của em, mấy hôm nữa rảnh rỗi em sẽ viết 1 bài đi sâu hơn về amply Accuphase.

Thanks các bác!

thanhyk

Well-Known Member
Chúc mừng bạn đã hoàn thành sửa nhà. Cực nhất là sửa nhà/ xây nhà theo ý, có đủ tiền mà vẫn cực như thường...
Tưởng bạn làm luôn con máy chiếu 4k chứ, vài người dùng laser gì đó chạy android xem online cũng thích.

justbenice

Moderator
Chúc mừng bạn đã hoàn thành sửa nhà. Cực nhất là sửa nhà/ xây nhà theo ý, có đủ tiền mà vẫn cực như thường...
Tưởng bạn làm luôn con máy chiếu 4k chứ, vài người dùng laser gì đó chạy android xem online cũng thích.
Em xem tivi chán đã. Hehe.

thanhyk

Well-Known Member
Ừ khó nhỉ, mấy bác kia dùng màn kéo nên để chung tivi sau, màn phía trước. Nhưng bác thì hàng phải chuẩn nên chắc xài màn thì cố định...ko kết hợp tivi đc.

tangvanthang

Well-Known Member
tivi 88" thì máy chiếu làm gì cho bất tiện bác ?! tiền mua cái tivi mua được mấy cái 4k xịn ! có điều kiện như bác mod thì cứ tivi mà phang đẹp hơn mc nhiều !

macay161

Banned
Con JL F113V2 này so với SB16 hơn nhiều ko bác chủ ( về fim và nghe nhạc ) , nhìn dàn xem fim của bác ngưỡng mộ wa :(

happythanh

Active Member
không thấy dây nhợ vì bác just mới show lên để khoe thôi chứ chưa xài được vì chưa cắm dây:).

Thiết bị hoành tráng mà xem bằng con tivi 88" em cho rằng hơi phí bộ dàn, 88" là tỉ lệ 16:9, khi xem film 21:9 thì thực tế bác xem đc còn tầm 70" mình thấy khá nhỏ không cảm nhận đc cái hoành tráng của film.

Mà tương lai là máy chiếu thì em e là lại phải sơn lại phòng vì toàn tường với trần sáng màu thế này là lại phí cái máy chiếu.

Phòng em có tường và trần màu nâu đậm mà lại đang phải dọn sơ lại để kêu thợ đến sơn lại màu đen nhám đây bác.

justbenice

Moderator
không thấy dây nhợ vì bác just mới show lên để khoe thôi chứ chưa xài được vì chưa cắm dây:).

Thiết bị hoành tráng mà xem bằng con tivi 88" em cho rằng hơi phí bộ dàn, 88" là tỉ lệ 16:9, khi xem film 21:9 thì thực tế bác xem đc còn tầm 70" mình thấy khá nhỏ không cảm nhận đc cái hoành tráng của film.

Mà tương lai là máy chiếu thì em e là lại phải sơn lại phòng vì toàn tường với trần sáng màu thế này là lại phí cái máy chiếu.

Phòng em có tường và trần màu nâu đậm mà lại đang phải dọn sơ lại để kêu thợ đến sơn lại màu đen nhám đây bác.
hehe chụp lúc chưa cắm dây cho đẹp anh. Tường thì em đang tính qua tuần dán lại cho tối màu lại và cũng êm ái âm học hơn nhiều. Nhưng em dán nâu vàng thôi, vì nếu đen xì cũng kô có cảm hứng ngồi nghe nhạc nữa.

Máy chiếu thì từ từ em cũng sẽ thay cái tivi . Em đang đợi xem công nghệ mới và máy chiếu mới nó sao rồi tính.

happythanh

Active Member
hehe chụp lúc chưa cắm dây cho đẹp anh. Tường thì em đang tính qua tuần dán lại cho tối màu lại và cũng êm ái âm học hơn nhiều. Nhưng em dán nâu vàng thôi, vì nếu đen xì cũng kô có cảm hứng ngồi nghe nhạc nữa.

Máy chiếu thì từ từ em cũng sẽ thay cái tivi . Em đang đợi xem công nghệ mới và máy chiếu mới nó sao rồi tính.

Hehe bởi thế ít người gộp chung phòng nghe nhạc và xem film lại với nhau là vậy, phòng xem film là phải đen thui, còn phòng nghe nhạc thì phải ấm áp nhẹ nhàng.

Công nghệ máy chiếu thì a nghĩ nó cũng đạt tới giới hạn tương đối rồi, hiện anh cũng đang chờ nó ra máy chiếu có Dolby Vision nữa là ngon nhưng anh theo dõi trên forum bọn mẽo thì có lẽ sẽ còn khá lâu nữa mới có thể đưa được Dolby Vision lên máy chiếu, hiện các dòng máy chiếu siêu cao cấp cũng chỉ thể hiện được 80-85% bảng màu DCI-P3 hay nôm na là HDR10 là cũng đã đẹp lắm rồi, tương lai có thể là 100% thôi, còn về công nghệ 4K hay 8K thực ra chỉ là quảng cáo thôi chứ mắt người ko thể nhìn thấy được điểm ảnh nhỏ như đầu tăm ở khoảng cách trên 3m, 4K là quá đủ cho máy chiếu.

dungsin_lqd

Well-Known Member
Chưa thấy bộ ghế sofa ngồi xem phim. Rảnh bác chụp dàn loa sur atmos xem luôn.

TLsama

Active Member
trời ạ, quá trời thiết bị mà bác đi dây cực gọn gàng. phòng ốc tươm tất. chỉ tiếc bác không chơi máy chiếu cho phê ạ. con TV này cũng cực to rồi. những phải to hơn nữa e thấy mới sướng. 9/10 :D

justbenice

Moderator
trời ạ, quá trời thiết bị mà bác đi dây cực gọn gàng. phòng ốc tươm tất. chỉ tiếc bác không chơi máy chiếu cho phê ạ. con TV này cũng cực to rồi. những phải to hơn nữa e thấy mới sướng. 9/10 :D
Em chụp lúc chưa cắm dây đấy. Chứ dây nó khủng hoảng lắm. Huhu

happythanh

Active Member
có điều lạ là sao 2 cái loa atmost top front sao nó nằm gần màn hình vậy ta?, set up chuẩn là vị trí ngồi xem film nằm ngay tâm 4 loa atmos chớ bác, hơn nữa cái loa trần thì hướng âm nó là hình nón 120 độ, mình nghĩ vị trí bác ngồi xem film không nằm trong không gian của 2 loa này.

Bên trên