Giới thiệu dàn nghe nhạc và xem phim của em

hainam1982

Well-Known Member
Cũng định vậy nhưng bận đột suất ko lấy được. Nhưng em vẫn thích pre chuyên hơn. Hoặc bác nào có pre hãng khác tương đương cũng được ạ

thangqtqt123

Well-Known Member
Cũng định vậy nhưng bận đột suất ko lấy được. Nhưng em vẫn thích pre chuyên hơn. Hoặc bác nào có pre hãng khác tương đương cũng được ạ
Avm60 chuyên đứt hàng ngày vòng đầu tiên rồi, giờ chỉ chờ người chơi nhả ra thôi mà em nghĩ cũng không ai nhả trừ khi nghỉ chơi hoặc nâng cấp 16 kênh.

chetaomay

Well-Known Member
em mua lâu rồi bác, bây giờ hình như không thấy còn hàng nữa. Dune bây giờ em thấy mọi người khen cũng đẹp mà. bác chơi anthem avm60 ngon quá rồi. em cũng đang mơ em nó đây.
h ehe, tks bác, chơi atmos tốn kém quá. Mua loa dây loa..., đục đẽo tường, nhọc lắm.

SteveVN

Chào các bác. Lâu kô post gì mới nên nay em post vài dòng giới thiệu dàn âm thanh đang dần hoàn thiện của em .
Đầu tiên là bộ xem phim :

View attachment 353194
View attachment 353195

TV : Samsung 88ks9800
Loa Front : B&W 802D3
Loa Center : B&W HTM2 Diamond
Loa Surround + Atmos : B&W
Subwoofer : JL F113V2

2 Pow Accuphase M6000 để đánh loa front
1 Pow Mcintosh 7 kênh để đánh front + surround + atmos
Pre đèn Mcintosh Mc2600 kiêm DAC để nghe nhạc số
Pre đa kênh Marantz 8802A để giải mã âm thanh phim
Oppo 203 làm nguồn phát

Đây là bộ em nghe nhạc nhẹ trong phòng làm việc :
View attachment 353196

Loa : Tannoy Kensington GR
Pow : Accuphase P7100
DAC đèn : Soekris lắp ráp tại Việt Nam.

Dạo này em đang tiến tới chơi accuphase chính vì thấy rất hợp với gu âm thanh của em, mấy hôm nữa rảnh rỗi em sẽ viết 1 bài đi sâu hơn về amply Accuphase.

Thanks các bác!

Bác cho em cái so sánh giữa Tannoy Turnberry GR và Kessington để anh em học hỏi. Cả amply và dây luôn bác nhé! Cám ơn bác!

chetaomay

Well-Known Member
em mua lâu rồi bác, bây giờ hình như không thấy còn hàng nữa. Dune bây giờ em thấy mọi người khen cũng đẹp mà. bác chơi anthem avm60 ngon quá rồi. em cũng đang mơ em nó đây.
con AVM60 OK chưa pác ? Dune ngon mà, thao tác nhanh lắm giá cũng k cao. Giờ bà con đang ngắm con Nvidia Shield 2019. E cuối năm có bonus e làm 1 con xem sao :D.

hainam1982

Well-Known Member
Mấy hôm nay bận việc quá em chưa thử. Hôm trước nó nhận ip rồi mà cài phần mềm arc vào máy tính nó cứ báo lỗi chưa cài được

justbenice

Moderator
Bác cho em cái so sánh giữa Tannoy Turnberry GR và Kessington để anh em học hỏi. Cả amply và dây luôn bác nhé! Cám ơn bác!
Đẳng cấp khác nhau 1 trời 1 vực bác ợ. hihi. Kô thể so sánh dù bất kì thông số nào.
Dây thì mìnnh dây thường thôi. Amply thì Accuphase p7100 bác .

Bên trên