[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

hiepkmai

Well-Known Member
re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.8) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

WASAPI bản mới nhất là 3.2.3, sao vẫn còn dùng 2.1 thế :-?. Có gì khác nhau à?

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.8) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

Bạn nào không muốn biểu tượng Foobar2000 lặn mất tiêu vào System Tray mỗi khi nhấp vô minimize mà vẫn hiện trên thanh taskbar thì vào Menu>file>Preferences>Columns UI >Notification area bỏ dấu tick ở ô Minimise to icon.

Chỉnh sửa lần cuối:

bạn vo7210 thân, rất cảm ơn c về cái Darkone, nhưng mình gặp 1 vấn đề như thế này, sau khi add xong file Fcl thì ok rồi, nhưng khi mình tắt footbar đi thì nó hiện cái này, và sau khi khởi động lại footbar thì lại phải add skin lại từ đầu, tắt đi lại mất... :(

mọng cậu hay bro nào biết chỉ mình cách fix với.. thanks!

sangrau

Member

Bạn hướng dẫn giùm mình cách làm, khi nhạc hát đến đâu thì nó sáng Icon Foobar dưới thanh Taskbar. Để khi mở chương trình chồng lên mà vẫn biết bài nhạc hát tới đâu rồi. thanks

vo7210

Well-Known Member

bạn vo7210 thân, rất cảm ơn c về cái Darkone, nhưng mình gặp 1 vấn đề như thế này, sau khi add xong file Fcl thì ok rồi, nhưng khi mình tắt footbar đi thì nó hiện cái này, và sau khi khởi động lại footbar thì lại phải add skin lại từ đầu, tắt đi lại mất... :(

mọng cậu hay bro nào biết chỉ mình cách fix với.. thanks!
1-Bạn tải bản Portable ở trang đầu về chạy xem có vấn đề gì không .
2-Bạn gỡ bỏ hết Foobar2000 hiện có đi, Mở CCleaner lên quét Registry xong cài lại Foobar2000v1.2.8_DarkOne_v4 bản Standard sau.

litinh

Giải nén bị lỗi bác chủ à.
! C:\Users\xxxxxxxxx\Downloads\Foobar2000_darkonev4.rar: CRC failed in Foobar2000_darkone v4\components\foo_vis_shpeck.dll. The file is corrupt
! C:\Users\xxxxxxxxxxx\Downloads\Foobar2000_darkonev4.rar: Unexpected end of archive

! C:\Users\xxxxxxxx\Downloads\Foobar2000v1.2.8_DarkOne_v4.rar: CRC failed in Foobar2000v1.2.8 _DarkOne_v4\foobar2000\components\foo_ui_hacks.dll. The file is corrupt
! C:\Users\xxxxxxxx\Downloads\Foobar2000v1.2.8_DarkOne_v4.rar: Unexpected end of archive
Mong bác kiểm tra lại.

Cám ơn bác nhiều

litinh

Không hiểu sao mình tải về vẫn bị lỗi

! C:\Users\xxxxxxxx\Downloads\Foobar2000v1.2.8_DarkOne_v4 (2).rar: CRC failed in Foobar2000v1.2.8 _DarkOne_v4\foobar2000\components\foo_ui_hacks.dll. The file is corrupt
! C:\Users\xxxxxxxxx\Downloads\Foobar2000v1.2.8_DarkOne_v4 (2).rar: Unexpected end of archive

Bạn có thể up riêng file này được không?

vo7210

Well-Known Member

Không hiểu sao mình tải về vẫn bị lỗi

Bạn có thể up riêng file này được không?

Chắc tại chương trình diệt virut nào đang chạy nó không cho Extract

1-Bạn tải bản Portable ở trang đầu về chạy xem có vấn đề gì không .
2-Bạn gỡ bỏ hết Foobar2000 hiện có đi, Mở CCleaner lên quét Registry xong cài lại Foobar2000v1.2.8_DarkOne_v4 bản Standard sau.
đã khắc phục được lỗi , đa tạ bác. Bác giúp e vấn đề này nữa.

1. e muốn loại bỏ cái thanh này. nhìn mất hết cả "bố cục" Footbar @@
2. e muốn tuỳ chỉnh độ trong suốt của giao diện, và add background vào nữa ! bác hướng dẫn e làm với ạ! Thanks bác đã ghé mắt tới... :v.

NAcomputer

Banned
re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.8) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

sao a em thich thằng foobar thế nhỉ, làm các bác mất ăn mất ngủ, mình dùng rồi, cũng có gì đâu, cũng chỉnh sửa um sùm

hiepkmai

Well-Known Member
Re: Ðề: Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.8) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

2. e muốn tuỳ chỉnh độ trong suốt của giao diện, và add background vào nữa ! bác hướng dẫn e làm với ạ! Thanks bác đã ghé mắt tới... :v.
1. Muốn bỏ nó thì phải cài foo_ui_hacks và themes phải hỗ trợ. Cái này chắc ko có nên đừng mong bỏ được viền với theme này :))
Demo không viền: http://bit.ly/11UkZpC

2. Vào Spliptter Setting mà chỉnh độ mờ của các phần. Còn ảnh nền thì hình như cho ảnh vào thư mục chứa bài hát rồi đổi tên thành "artist" thì phải, ko nhớ lắm.

Ðề: Re: Ðề: Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.8) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

1. Muốn bỏ nó thì phải cài foo_ui_hacks và themes phải hỗ trợ. Cái này chắc ko có nên đừng mong bỏ được viền với theme này :))
Demo không viền: http://bit.ly/11UkZpC

2. Vào Spliptter Setting mà chỉnh độ mờ của các phần. Còn ảnh nền thì hình như cho ảnh vào thư mục chứa bài hát rồi đổi tên thành "artist" thì phải, ko nhớ lắm.
Bạn có thể hướng dẫn m chi tiết cách chỉnh Spliptter Setting bằng hình ảnh được không :D

vo7210

Well-Known Member

1-Nhấp vào Menu>View>Fullscreen

2-Muốn có hình nền dưới playlist thì trong folder chứa nhạc đổi tên 1 hình nào đó thành Artist
Có 1 cách nhanh hơn ở đây :http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...an-mem-foobar2000-v1-2-7-a-5.html#post5182559

,hướng dẫn thay đổi độ sáng hoặc mờ của hình nền tại :http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...an-mem-foobar2000-v1-2-7-a-5.html#post5150575
Bạn nên đọc kỹ bài ,chúc bạn vui!

Chỉnh sửa lần cuối:

sangrau

Member

Bạn vào Menu => File => Preferences => Main Window => Caption Style, lick xổ xuống, chọn Hidden.

tranduyquang

Well-Known Member

Trước cũng dùng Xchange360, sau đó sang DarkOne rồi giờ thì về giao diện nguyên bản của foobar, có chăng chỉ cài thêm các plugin để mở được nhiều định dạng. Phải chăng ta đã lỗi thời :|

vo7210

Well-Known Member

Trước cũng dùng Xchange360, sau đó sang DarkOne rồi giờ thì về giao diện nguyên bản của foobar, có chăng chỉ cài thêm các plugin để mở được nhiều định dạng. Phải chăng ta đã lỗi thời :|

Vẫn biết rằng mở foobar lên là để nghe nhạc, rồi duyệt Web hay làm những công việc khác nhưng đôi khi cũng phải thư giản chốc lát ngắm nhìn hình ảnh lẩm nhẩm lời bài hát trên nền lyrics theo giai điệu nhạc thấy cũng vui chớ bác. Cũng giống như tối về nhà em chủ yếu nghe nhạc CD nhưng thỉnh thoảng vẫn muốn xem DVD hay HDmusic vậy.

Chỉnh sửa lần cuối:

hiepkmai

Well-Known Member
Re: Ðề: Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.8) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

Thích như thế nào là ở mỗi người, ta như thế nào là quyền của ta, sao phải lệ thuộc vào người khác mà lỗi thời hay ko :D. Do giao diện mặc định của foobar xấu quá và cũng dễ dàng tùy chỉnh nên người ta mới chế nhiều skin, chứ đẹp như giao diện của iTunes thì tui cũng để nguyên, chả cần phải chỉnh làm gì cho mệt :))

Bên trên