[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

ghien69

Well-Known Member
Em đã làm theo bác hướng dẫn, em đã tải về, đã cài được ASIO4ALL vào win, còn ASIO Support thì cài được vào Foobar nhưng trong output không có dấu hiệu của ASIO.
Mong bác chỉ giáo. Cảm ơn Bác :):):)

Sao lại không thấy nhỉ? Bạn cài Asio Support theo cách này: Copy file "foo_out_asio" vào thư mục cài đặt Foobar, sau đó click đôi mở lên xem có được không nhé.

ahai

Member
Em cũng làm theo lời bác, trong Components có "foo_out_asio, phiên bản 2.1.2" nhưng trong output vẫn không có ASIO, chắc phải nghe WASAPI thôi, như vậy đã hạnh phúc lắm rồi.
Rất cảm ơn các bác đã hướng dẫn, chúc các Bác lúc nào cũng khỏe mạnh, vui vẻ...

hoasimtim

Well-Known Member
Em cũng làm theo lời bác, trong Components có "foo_out_asio, phiên bản 2.1.2" nhưng trong output vẫn không có ASIO, chắc phải nghe WASAPI thôi, như vậy đã hạnh phúc lắm rồi.
Rất cảm ơn các bác đã hướng dẫn, chúc các Bác lúc nào cũng khỏe mạnh, vui vẻ...
ASIO component copy vào không được đâu, bác tìm asio tải về cài đặt thì mới được.

ASIO4ALL_2_11_Beta2_English

ahai

Member
ASIO component copy vào không được đâu, bác tìm asio tải về cài đặt thì mới được.

ASIO4ALL_2_11_Beta2_English
Cảm ơn bác Hoasimtim, mình tải và cài ASIO vào được FB nhưng không phát được âm thanh bác à, nếu được bác chỉ giáo giúp. :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

naraganset

Ðề: [Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

Foobar2000 skins Zetro WMP

Bản foobar đẹp lung linh , giao diện thân thiện hiện đại ưa nhìn , hiển thị đơn giản nhưng đẹp, vẫn đầy đủ các chức năng cho một trình nghe nhạc chất, đã dùng foobar chơi nhạc thì bạn đừng bỏ qua cơ hội sở hữu skin này

Bản này làm lại từ Zetro 3.0 by AnonymousGrafix, cùng với các scripts của Br3tt, thanhdat1710, du22y,nrossow

Nhấp butons bánh răng bên trên file > preferences > Media Library> nhấp Add>chọn thư viện nhạc của bạn> OK , sau đó tại panel Album chọn nhạc play , dưới ô search chuột phải nhấp Refresh cập nhật thư viện, trường hợp không cập nhật file CUE nhấp vào butons dấu cộng góc dưới bên phải add file

Vào Menu/File/Preferences/Dipslay/Columns UI> nhấp Import duyệt đến thư mục foobar skin zetro wmp by vo7210\skins\Zetro chọn file Zetro 3.0.fcl để trở về skins gốc zetro3.0, quay lại skin Zetro WMP thì chọn file vo7210.fcl >OK

Link Download :

Link tải phim

Xin chào

Skins cho tôi idealny.Świetna công việc mà đi hoàn hảo trong thị hiếu của tôi. Chỉ có tôi có một vấn đề trong các tab sẽ hiển thị lời bài hát bìa tháng Tám, các kịch bản không thiết lập / thay đổi các trung tâm kịch bản okładki.Jak "CD Jewel Case" để trang trải hoàn toàn phù hợp.

Chúc mừng từ Ba Lan

Chỉnh sửa lần cuối:

hoasimtim

Well-Known Member
Xin chào

Skins cho tôi idealny.Świetna công việc mà đi hoàn hảo trong thị hiếu của tôi. Chỉ có tôi có một vấn đề trong các tab sẽ hiển thị lời bài hát bìa tháng Tám, các kịch bản không thiết lập / thay đổi các trung tâm kịch bản okładki.Jak "CD Jewel Case" để trang trải hoàn toàn phù hợp.

Chúc mừng từ Ba Lan

Xin chúc mừng bác, bây giờ em đã hiểu bác nói gì em chả rõ :)))

leanhdung1994

Well-Known Member
Foobar2000 là phần mềm nghe nhạc miễn phí cho chất lượng âm thanh cao và vô cùng mạnh mẽ. Foobar2000 được giới Lossless-fan khá ưa chuộng do âm thanh mà foobar xuất ra là hoàn toàn nguyên bản . Hai ưu điểm nổi trội nhất của Foobar2000 có thể đọc hầu hết các định dạng Audio và khả năng tùy biến giao diện với chức năng đầy đủ của 1 trình nghe nhạc đỉnh cao và vì đây là phần mềm mã nguồn mở nên bạn có thể bổ sung các plugin, những skin có sẵn trên mạng hoặc tự chế.

Danh sách các bản foobar đã add sẳn skins :

Dưới mỗi đường link đều có hình xem trước các bạn nhấp vào hiện nội dung ẩn để xem

foobar2000 skins audio system by vo7210

Skins DarkOne v4 mới nhất 2015 update ngày 31-05-2015

Skins hdvietnam mới

Skins Ấn tượng nhất : foobar2000v1.3.2_skins Zetromix by Raf 1.4 Full

foobar2000v1.3.3 với skin metro 1.9.1 by rikitiki11 :

[video=youtube;LpBU-yr36Z8]

foobar2000v1.3.2_skins_foobi_v1.1

Skins Trong suốt :Foobar2000v1.3.8 và skins FooFlat & Zetromix

Foobar2000v1.3.2 và skins JAM by FlipOut69

Nhẹ nhàng : Foobar2000v1.3.1 với skin foobox_3.2

Skins Kiểu cách : Foobar2000v1.3.1với skin foodeck_v1_3_by_flipout69

Skins Nhiều tùy biến : Foobar2000v1.3.1+Skins Xchange360 by Br3tt

Skins Trong veo:

Sự kết hợp : Xchagne360 + Zetro

foobar2000_skin Tech 1.5.2_ by Br3tt

Skin foobar dành cho HTPC :

Skin hay nhất Foobar2000 Skins DarkOne by Tedgo :

Đây là bản Portable tải về giải nén ra click vào foobar2000.exe là chạy ,nếu muốn cài bản Standard thì xem tại đây:

Hướng dẫn cài đặt foobar2000_1.3 và skins DarkOne-v4 +full components bản Standard

Có vài hướng dẫn ở đây:

Tổng hợp gỡ rối Foobar2000 Skins DarKone v4

Link Download :
Skin Darkone V4 chuẩn :

[hide]https://www.mediafire.com/?pkvkq3595lb4cl6[/hide]

Foobar2000 v1.3.2 và Skin Darkone v4 cập nhật mới nhất (23/06/2014) một skins Darkone hoàn thiện :

Tải về tại đây :

Skin Darkone v4 cập nhật mới nhất

Darkone v4 chỉ hiển thị tốt ở độ phân giải tối thiểu 1280 , tuy nhiên 2 bản cập nhật mới nhất tại đây hiển thị tốt hơn , không giới hạn chiều ngang tối thiểu *1280px :

Updates ngày 09/09/2014 : foobar2000v1.3.4_skins Darkone V4 new

Foobar2000v1.3.2_skin Darkone v3

Cập nhật ngày 15/10/2014 Darkone mới nhất :

Bấm vào đây để tải bản mới nhất

Tải hơn 10 ngàn lời bài hát cho foobar tại đây :

Lyrics(*.lrc) __ Hơn 10 ngàn lời bài hát Việt Nam và Quốc Tế (54mb)

Tải Về :

1. Link Folder fshare :
https://www.fshare.vn/folder/8HGJ3KCP9UAJ

======================================================================================================================================================
Thank bác chủ nhiều nha!

bodep

Member
Xin nhờ các bác chỉ giáo em nghe nhạc bằng foobar2000v1.3.8_skins DarkOne v4 đang nghe lại ngắt khoảng 1 giây lại chạy tiếp , liên tục như vậy . Em play bằng phần mềm khác cũng bài nhạc đó thì không bị . Cám ơn các bác , chúc các bác vui khỏe !

bobokute

Mình đang gặp vấn đề hốc búa với foobar, tìm đủ cách hết rồi cuối cùng vẫn chưa được, có bạn nào rành giúp mình với nha, cám ơn. Tình hình là thế này :
1/ Ban đầu mình xài tivi 47 inch làm màn hình máy tính, cài foobar ngon lành cành đào, mọi thứ đều đẹp.
2/ Giờ lên đời tivi 55 inch, đang gặp 2 vấn đề :
a/ Chữ trong playlist ko còn nguyên vẹn, bị mất 1 nữa bên trên, đã tìm nhiều cách để chỉnh sửa mà vẫn ko dc ( ko biết có phải do tivi lớn độ phân giải cao hơn nên bị vậy ko, chả biết, potay)
b/ Tức quá gỡ hết foobar ra, tải về cái mới cài lại, huhuhu, giờ thì ko thể cài đc cai DarkOne V4, cũng làm đủ cách vẫn ko cài dc skin DarkOne. Bệnh đã đến giai đoạn cuối rồi chăng?
Và tình hình hiện tại là xài foobar 1.3.10 no skin, trắng tinh khôi, hic . Vì vậy nên phải tìm 1 bác sĩ hoặc đạo sĩ võ công cao để chữa giúp dùm mình ca này, cám ơn các bạn, nếu dc xin giúp mình trực tiếp luôn để mình học hỏi luôn càng tốt, cà phê cà pháo nghe nhạc giao lưu nha, có thể liên lạc điện thoại nha 0908833474, mình tên Huy 41 tuổi. Mong cao thủ vào giúp , thanks

trinhcover

Well-Known Member
Mình đang gặp vấn đề hốc búa với foobar, tìm đủ cách hết rồi cuối cùng vẫn chưa được, có bạn nào rành giúp mình với nha, cám ơn. Tình hình là thế này :
1/ Ban đầu mình xài tivi 47 inch làm màn hình máy tính, cài foobar ngon lành cành đào, mọi thứ đều đẹp.
a/ Chữ trong playlist ko còn nguyên vẹn, bị mất 1 nữa bên trên, đã tìm nhiều cách để chỉnh sửa mà vẫn ko dc ( ko biết có phải do tivi lớn độ phân giải cao hơn nên bị vậy ko, chả biết, potay)
b/ Tức quá gỡ hết foobar ra, tải về cái mới cài lại, huhuhu, giờ thì ko thể cài đc cai DarkOne V4, cũng làm đủ cách vẫn ko cài dc skin DarkOne. Bệnh đã đến giai đoạn cuối rồi chăng?
Và tình hình hiện tại là xài foobar 1.3.10 no skin, trắng tinh khôi, hic . Vì vậy nên phải tìm 1 bác sĩ hoặc đạo sĩ võ công cao để chữa giúp dùm mình ca này, cám ơn các bạn, nếu dc xin giúp mình trực tiếp luôn để mình học hỏi luôn càng tốt, cà phê cà pháo nghe nhạc giao lưu nha, có thể liên lạc điện thoại nha 0908833474, mình tên Huy 41 tuổi. Mong cao thủ vào giúp , thanks
anh dùng bản chạy ngay thử xem ạ

vo7210

Well-Known Member
Tivi bác vào cài đặt xem ở chế độ cài đặt màn ảnh rộng (zoom ) bác chọn bình thường hoặc đầy đủ đừng chọn phóng to, PC thì bác vào Display settings trên detktop ,tại mục Change the size of text bác để 100% chớ đừng chọn cao hơn nhé.
Bác dùng Your Uninstaller! gỡ hết foobar trong máy ra đi, dùng CCleaner quét regidtry, xong tải cái này về dùng , không được thì teamviewer mình làm cho đơn giản 5 phút là xong mà bác http://www.hdvietnam.com/threads/ph...kone4mod-by-tedgo.1256292/page-2#post-9063281

bobokute

Tivi bác vào cài đặt xem ở chế độ cài đặt màn ảnh rộng (zoom ) bác chọn bình thường hoặc đầy đủ đừng chọn phóng to, PC thì bác vào Display settings trên detktop ,tại mục Change the size of text bác để 100% chớ đừng chọn cao hơn nhé.
Bác dùng Your Uninstaller! gỡ hết foobar trong máy ra đi, dùng CCleaner quét regidtry, xong tải cái này về dùng , không được thì teamviewer mình làm cho đơn giản 5 phút là xong mà bác http://www.hdvietnam.com/threads/ph...kone4mod-by-tedgo.1256292/page-2#post-9063281

Chắc nhờ bạn teamviewer cài dùm mình quá, bởi vì mình đã dùng your uninstaller để gỡ foobar 1 lần rồi, xong mới cài lại đó, vẫn ko dc , mình đi làm tối mới về , hẹn thế nào để teamviewer dùm mình đi bạn

Bên trên