[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

thinh96

các bác cho em hõi convert nhạc bằng foobar2000 có cho ra chất lượng tốt như dbpwer amp ko ạ em vừa hết hạn dùng tữ dbpowe amp rồi nên định chuyễn qua foobar2000

hungpmu

Active Member
Em có ca này nhờ các cụ
Chả là em cũng tý ty nhạc có full tag rồi nhưng giờ lại muốn có 2 bà Trưng. Cụ thể là ngoài cái Cover Album thì trong từng Track nhạc em muốn khi chơi tới Track nào thì sẽ hiện lên cái Artist Art của ca sỹ đó chứ cả cái Album có mỗi 1 cái ảnh cho hết cả Album thì nhìn nó chán lắm.
Vấn đề là nếu làm thủ công (dùng Mp3Tag) từng Track thì chắc toi. Em tìm thấy cái MusicBee khi nó chơi tới Trach nào thì sẽ tự động Load cái ảnh của Ca sỹ đó lên nhưng đau đầu là không biết nó có đưa cái ảnh đó vào Track đang chơi không (em tìm mãi không ra, hoặc nó không có chức năng này). Ngoài ra thì bản Foobar em đang chơi cũng có hiện lên phần Biography của ca sỹ (em cũng muốn tận dụng cái ảnh này để gắn vào từng Track nhạc)
Vấn đề thì như vậy, nên em muốn nhờ các bác
1. Có cái phầm mềm nào tự load ảnh ca sỹ cho từng trach nhạc không?
2. Nếu không có thì liệu cái MusicBee làm được không?
3. Nếu dùng Foobar thì tinh chỉnh có được không?
Có bác nào biết dùng cái này hướng dẫn em với
Cảm ơn các bác

vo7210

Well-Known Member
Em có ca này nhờ các cụ
Chả là em cũng tý ty nhạc có full tag rồi nhưng giờ lại muốn có 2 bà Trưng. Cụ thể là ngoài cái Cover Album thì trong từng Track nhạc em muốn khi chơi tới Track nào thì sẽ hiện lên cái Artist Art của ca sỹ đó chứ cả cái Album có mỗi 1 cái ảnh cho hết cả Album thì nhìn nó chán lắm.
Vấn đề là nếu làm thủ công (dùng Mp3Tag) từng Track thì chắc toi. Em tìm thấy cái MusicBee khi nó chơi tới Trach nào thì sẽ tự động Load cái ảnh của Ca sỹ đó lên nhưng đau đầu là không biết nó có đưa cái ảnh đó vào Track đang chơi không (em tìm mãi không ra, hoặc nó không có chức năng này). Ngoài ra thì bản Foobar em đang chơi cũng có hiện lên phần Biography của ca sỹ (em cũng muốn tận dụng cái ảnh này để gắn vào từng Track nhạc)
Vấn đề thì như vậy, nên em muốn nhờ các bác
1. Có cái phầm mềm nào tự load ảnh ca sỹ cho từng trach nhạc không?
2. Nếu không có thì liệu cái MusicBee làm được không?
3. Nếu dùng Foobar thì tinh chỉnh có được không?
Có bác nào biết dùng cái này hướng dẫn em với
Cảm ơn các bác
Foobar làm được OK nha bác

pikachu1412

Active Member
vo7210 bạn ơi mấy hôm nay mình mở lên toàn bị này:(

làm sao để hết lỗi này hả bạn???

fireroux

Em thì nghe rất nhiều version foobar, tuy nhiên cuối cùng vẫn thấy bản 0.8.3 XA là hay nhất. Tuy nhiên, tìm mãi vẫn không thấy component foo_uie_explorer tương thích với nó đâu cả. Bác nào còn lưu cho em xin compoenent này

Thanks
cho mình xin bản của bạn dc ko , mình tải trên trang blog bên sina nhưng vẩn ko chơi dc dsf vs 24 bit

thichhukhong79

Các bác ơi, làm cách nào để nghe nhạc DSD phần mềm này tự động chuyển bài khi đã chọn 1 album nhỉ? Ở máy em nghe nhạc 16 bit không sao mà chuyển qua DSD thì không tự động chuyển :(

Cho e hỏi vụ lyric e tỉm xong load xong hiện được và chạy như karaoke, save lại thành đuôi .lrc tự động. Nhưng lần sau vô nghe nó k hiện phải tìm lại. Làm sao cho nó tự hiện và chạy lời karaoke mà k cần load lại ạ? Thanks!
P.S. E đã update tag trước khi tìm down lyric nên ok rồi ạ. Nhưng còn 2 vấn đề:
1/ Nếu lyrics k khớp muốn chỉnh offset lại cho khớp lời thì sao ạ?
2/ Cách tìm lyric cho bài Việt tối ưu nhất?
Thanks!

Chỉnh sửa lần cuối:

Bminh01

Active Member
Bác vo7210 bác có bản Foobar2000 nào mới nhất nhẹ CPU và chỉ chuyên dùng nghe nhạc bác cho em xin 1 bản máy em cùi quá mấy bản kia đẹp tùy biến cao nhưng em không kham nổi bác ạ

Bên trên