[Giới Thiệu] Phần mềm Yoyo giúp bạn chơi nhạc, video từ Zing, NCT, Youtube lên HD Player, Chrome Cas

haichau_it

[Giới Thiệu] Phần mềm EvoPlay giúp bạn chơi nhạc, video từ Zing, NCT, Youtube lên HD Player, Chrome Cast

Chào các bạn, mình xin giới thiệu với các bạn một phần mềm chạy trên điện thoại, tablet Android do bên mình nghiên cứu phát triển, hi vọng nó giúp các bạn dễ dàng thưởng thức nhạc trực tuyến dễ dàng hơn với dàn HD của mình.

Tên phần mềm: EvoPlay

Chức năng
Tìm kiếm
EvoPlay giúp người dùng tìm kiếm các bài hát, phim ảnh, album, playlist trên các trang web cung cấp nội dung số trực tuyến.
Nguồn hỗ trợ hiện tại gồm Zing MP3, NhacCuaTui, Youtube, NhacSo

Đánh dấu bài hát hoặc album yêu thích
Trên màn hình chơi nhạc của EvoPlay bạn có thể chạm vào icon yêu thích (góc trên phải của album art) để đánh dấu.

Tạo Playlist
Từ kết quả tìm kiếm bạn có thể tạo ra các danh sách bài hát yêu thích.

Chơi nhạc trên các thiết bị hỗ trợ UPnP, DLNA và Chrome Cast
Bạn có thể dùng EvoPlay để yêu cầu các thiết bị hỗ trợ chuẩn UPnP hoặc DLNA chơi những bản nhạc hay video mình tìm được. Thông thường Smart Tivi, đầu HD player, Music player đều hỗ trợ chuẩn UPnP hay DLNA.
Đặc biệt hỗ trợ luôn cả Chrome Cast của Google.

Cách cài đặt

Cách sử dụng
Sau khi cài đặt thành công EvoPlay trên điện thoại hay tablet của mình, hãy chạy EvoPlay lên, kết nối điện thoại hoặc tablet của bạn vào mạng nội bộ (wifi) để EvoPlay có thể tìm kiếm được các thiết bị hỗ trợ UPnP, nếu EvoPlay không tìm thấy thiết bị thì bạn hãy kiểm tra lại và chắc chắn rằng các thiết bị cùng chung mạng LAN và cho phép thiết bị khác kết nối để điều khiển.

Từ màn hình chính, chạm vào icon tìm kiếm để bắt đầu tìm, thanh công cụ tìm kiếm mở ra, thanh công cụ tìm kiếm cho phép bạn thiết lập các bộ lọc như NGUỒN nhạc (Zing, NCT, Youtube...), album, bài hát hay video clip... Nhập từ khóa và chạm vào icon tìm. Kết quả sẽ được liệt kê ra một màn hình khác. Bạn chọn bài hát mình muốn chơi, sau đó EvoPlay sẽ liệt kê ra tất cả các thiết bị hỗ trợ chuẩn UPnP mà nó tìm kiếm được trong mạng LAN của bạn, bạn chỉ việc chọn thiết bị phù hợp, bấm nút PLAY và bắt đầu thưởng thức.

Rất mong nhận được phản hồi của các bạn để phần mềm ngày càng tốt hơn.

Một số hình ảnh của EvoPlay
A8A_AfGpwfK-hFNv2ciGIGCZGqb4s-4PqXCaU7O7jz5YOAlF7APzzVA5eS_-LIOaWUQ=h310-rw
1GBXX1s7zcbWQzBKgvKXvkLSrnW46vC0fvjTBl4PyQiN0kqtypXHgelGIyPzIQQf4z4=h310-rw
gJL5LbGrzvu525GKnPJApmyVVg9xssSqOROcwMP19phJsByhUQWnZoH-5np5UPuW7P1P=h310-rw
sWHXBdK6l2V4EHZ0UCp-5Xlyh1oBS2px8Z0dAyZZnzzlXKscSjESXcYYzF7v6Tf5LOk=h310-rw
i6Dr1ZDXfJq69U3zgox6A8kDXtBxmdDEFHcREJny0TsD-P7iXKnvWyCcga_h9chbe0o1=h310-rw
UVcywfl4LGsWKua-A-4wwiSa7nDPogQl_PSf2Xa88-_-oMCbAHRlg3dasQErETaUL74=h310-rw

Chỉnh sửa lần cuối:

vanninhthuan119

Well-Known Member
Mình stream qua dàn âm thanh (thông qua android box có chức năng DNLA) chạy khá tốt, tuy nhiên sao không tự chơi bài kế tiếp (hoặc bấm next) không được vậy chủ thớt? Điểm cộng là khi stream nhạc ta có thể lướt web, chơi game,..hoặc tắt luôn cả thiết bị mà không ảnh hưởng đến dàn âm thanh:x

haichau_it

Ðề: [Giới Thiệu] Phần mềm Yoyo giúp bạn chơi nhạc, video từ Zing, NCT, Youtube lên HD Player, Chrome Cast

Nếu bạn chơi cả album hoặc chơi một playlist thì nó sẽ tự động qua bài (điều kiện là điện thoại vẫn có kết nối wifi tại thời điểm đó). Nếu bạn chỉ chơi từ kết quả tìm kiếm thì mặc định ứng dụng sẽ hiểu là bạn chỉ muốn chơi bài đó thôi.

haichau_it

Ðề: [Giới Thiệu] Phần mềm Yoyo giúp bạn chơi nhạc, video từ Zing, NCT, Youtube lên HD Player, Chrome Cast

Các bạn sử dụng rồi cho mình phản hồi nhé, mình mong muốn phần mềm có thể điều khiển càng nhiều thiết bị (Tivi, HD player, Music player...) nhưng lại không có điều kiện để test được hết các thiết bị.

Bên trên