Giới thiệu ViBox V2 Pro " bình cũ rượu cũ, thử là say "

Hieuhienvn

Member
Trước khi nói về sản phẩm, Hiếu Hiền xin gửi lời cám ơn chân thành đến cả cộng đồng Android Box trên HDVietnam đã ủng hộ và tin tưởng trong thời gian qua. Là một trong những đơn vị phân phối Android Box đi đầu trong nước, phương châm kinh doanh của Hieuhien.vn là luôn tìm chọn những sản phẩm tốt nhất và dần nâng cao chất lượng dịch vụ hậu mãi đến với khách hàng. Với hơn 3 năm kinh nghiệm trong ngành này, chúng tôi là người hiểu rõ về sản phẩm, về chất lượng và nhu cầu sử dụng của người dùng hơn hết…

Hiện nay, việc hàng hóa giá rẻ, kém chất lượng, không rõ nguồn gốc thương hiệu đang được bày bán tràn lan trên thị trường làm đau đầu những nhà phân phối hàng chính hãng. Nhiều người dùng không am hiểu về sản phẩm thường phân vân, đắn đo suy nghĩ không biết phải chọn sản phẩm nào tốt và phù hợp với mục đích sử dụng của mình.

Trước tình hình đó, Hiếu Hiền suy nghĩ và ấp ủ làm thế nào để có thể tự phát triển những sản phẩm theo mong muốn tốt về phần cứng, tối ưu về phần mềm, ưu việt và dễ dàng sử dụng, với giá thành phù hợp dành cho người Việt.

Và sau rất nhiều cố gắng, mất rất nhiều thời gian để hoàn thiện cuối cùng Hiếu Hiền cũng đã cho ra mắt dòng sản phẩm ViBox V2 Pro, với tiêu chí sản phẩm “Thương hiệu Việt dành cho người Việt”.

ViBox V2 Pro

ViBox V2 Pro được trang bị phần cứng tốt từ mainboard, chipset… cho đến từng mối hàn nhỏ nhất đều được các chuyên gia, kỹ sư trong ngành với bề dày kinh nghiệm sản xuất và phát triển sản phẩm điện tử nhiều năm tại Việt Nam chọn lọc, thiết kế, và kiểm tra rất kỹ lưỡng khi SX. Đảm bảo cho thiết bị hoạt động trong thời gian dài không gặp lỗi giống như các sản phẩm chạy theo thị trường khác.

Toàn bộ bo mạch thiết kế bên trong ruột ViBox V2 Pro

Thoạt nhìn hình dáng bên ngoài và cấu hình cơ bản (CPU: Rockchip 3128, RAM: 1GB, bộ nhớ trong: 8GB, hệ điều hành: Android 4.4.4 KiKat) có thể bạn sẽ đánh giá nó giống như những dòng giá rẻ khác trên thị trường, nhưng về chất lượng chỉ những người chuyên phần cứng mới có thể thấy rõ được. Và chúng tôi đảm bảo về chất lượng phần cứng trên sản phẩm ViBox V2 Pro là tốt.

Thiết kế bo mạch đầy đủ và cẩn thận, đảm bảo độ bền khi hoạt động
Vỏ hộp V2 Pro được làm bằng thép cứng, dày, sơn tĩnh điện với màu sơn đẹp, sắc nét. Mặt trên được thiết kế phẳng vuông vức tạo cảm giác sang trọng và chắc chắn.

Mặt trước ViBox V2 Pro
Mặt bên phải ViBox V2 Pro có thêm cổng gắn thẻ nhớ SD 64GB, nhằm hỗ trợ người dùng tốt hơn trong việc mở rộng bộ nhớ phục vụ cho nhu cầu riêng, kế bên là các khe tản nhiệt

Mặt bên phải ViBox V2 Pro

Mặt sau ViBox V2 Pro là vị trí đặt 2 ăng ten Wifi, cổng CVBS/CRT (kết nối TV đời cũ hoặc loa ngoài), 2 cổng USB, lỗ Reset , cổng mạng LAN RJ45, cổng HDMI, cổng nguồn 5V/1.5A, và nút tắt mở nguồn (ON/OFF)

Mặt sau ViBox V2 Pro

Mặt bên trái ViBox V2 Pro được thiết kế thêm các khe tản nhiệt, giúp máy hoạt động tốt và bền bỉ hơn trong thời gian dài.

Mặt bên trái ViBox V2 Pro

Mặt đáy ViBox V2 Pro được gắn 4 chân đế su dày và cao, nhiều lỗ tản nhiệt nhỏ nhằm mục đích tạo khoảng trống thông thoáng cho V2 Pro tản nhiệt tốt hơn.

Mặt đáy ViBox V2 Pro
Trọn bộ sản phẩm ViBox V2 Pro bao gồm:
- Máy x 1 - Nguồn x 1 - Cáp HDMI x 1
- Cáp AV x 1 - Điều khiển x 1 - Sách hướng dẫn x 1

Fullbox ViBox V2 Pro

Về Firmware, ViBox V2 Pro được tối ưu rất nhiều. Đây là điều rất quan trọng, vì một thiết bị Android Box hoạt động có tốt hay không, chạy nhanh và mượt không thì ngoài phần cứng, Firmware cũng đóng góp vai trò quyết định. Firmware (bản ROM) là “linh hồn” của Android Box, quyết định cách mà phần cứng hoạt động, tận dụng sức mạnh của phần cứng để mang lại hiệu năng tốt nhất. Đây là điều căn bản mà cả người dùng và người bán hàng không phải ai cũng biết rõ.

Bản ROM của ViBox hoàn chỉnh được build lại, tối ưu tốt hơn gấp nhiều lần ROM gốc

Tại sao có rất nhiều sản phẩm nhìn cấu hình cơ bản bên ngoài giống nhau, nhưng hiệu năng hoạt động khác nhau và giá thành cũng khác nhau. Nó phụ thuộc vào chất lượng linh kiện bên trong mainboard và sự đầu tư về Firmware của đội ngũ lập trình viên cho sản phẩm đó. Firmware trên Vibox V2 Pro đã được build lại, loại bỏ hết những ứng dụng rác, tích hợp những phần mềm cần thiết dành cho người Việt nên dù cấu hình không cao nhưng máy vẫn chạy rất mượt nhanh hơn cả những dòng sản phẩm trôi nỗi có cấu hình cao trên thị trường.

Bộ nhớ trong của V2 Pro loại bỏ hoàn toàn rác để trống trải hơn rất nhiều (sẵn có 5.11GB)

Hầu hết các dòng máy giá rẻ không thương hiệu trên thị trường đều dùng bản Firmware gốc từ xưởng sản xuất phần cứng, các loại Firmware này thường được build chung dành cho nhiều loại máy khác nhau nên có rất nhiều “rác” – đó là những thứ không dùng tới nhưng chiếm bộ nhớ máy, 1 số dịch vụ chạy ngầm gây tốn RAM và có những ứng dụng có thể xung đột với nhau, dẫn tới tình trạng một số dòng máy chạy 1 thời gian thường bị treo logo, chậm hoặc đứng máy khi sử dụng.

Firmware ViBox V2 Pro được build mới vào năm 2017

Các ứng dụng được cài trên Vibox V2 Pro có thể đáp ứng đầy đủ các nhu cầu: Xem truyền hình, xem phim, xem Youtube, nghe nhạc, hát karaoke, đọc báo, lướt web…. Mọi thứ đều có sẵn, chỉ việc cắm nguồn lên tivi kết nối Wifi hoặc cắm mạng LAN là sử dụng dễ dàng bằng remote như sử dụng một chiếc tivi bình thường.

Các ứng dụng trên dễ dàng sử dụng bằng remote kèm theo máy ViBox V2 Pro

Các ứng dụng bên trong cũng đã được chọn lọc và sắp xếp gọn gàng

Ngoài ra, người dùng có thể tự tạo tài khoản Google để đăng nhập CH Play tự tải và cài đặt thêm nhiều ứng dụng khác phù hợp với nhu cầu sử dụng của mình rất dễ dàng. Việc này không làm ảnh hưởng đến cài đặt và ứng dụng mặt định trên ViBox V2 Pro. Tha hồ vọc vạch, đến lúc nào muốn quay lại ban đầu thì người dùng chỉ việc vào: Cài đặt –> sao lưu và đặt lại -> đặt lại về dữ liệu gốc là máy trở về mặc định ban đầu như lúc mới.

Bước 1: Vào cài đặt -> chọn đến mục “Sao lưu & đạt lại”
Bước 2: Chọn mục “Đặt lại về dữ liệu gốc”, rồi tiếp đến chọn Ok là mọi cái được sắp xếp lại như ban đầu

Với chính sách dùng thử 13 ngày, đổi trả miễn phí và bảo hành 13 tháng, 1 đổi 1 nếu lỗi phần cứng của máy, phần mềm bảo hành trọn đời. Sản phẩm ViBox V2 Pro tự tin sẽ giúp người dùng hoàn toàn yên tâm khi lựa chọn và dễ dàng, thoải mái khi sử dụng.

Trải nghiệm nhanh một số ứng dụng trên ViBox V2 Pro bằng remote theo máy.
....Sẽ giới thiệu chi tiết từng ứng dụng mặc định có trên ViBox V2 Pro tiếp theo

1/ Tính năng xem MyK+ trên ViBox V2 Pro
Lưu ý: Bạn phải đăng ký mua TK MyK+ Now mới xem được
2/ Tìm về tuổi thơ với những tựa Game kinh điển trên ViBox V2 Pro

Chỉnh sửa lần cuối:

comsubin

Vào thời điểm hiện nay, 2017, khi mà chip xử lý trên android tv box đã phổ biến với chip 8 nhân, hệ điều hành android 6.0, 7.0,..

Thì sản phẩm Vibox lại mang trên mình con chip yếu nhất (RK3128), con chip xem như bị khai tử ở các nước trên thế giới, giờ đây được tân trang, ghép nối để phục vụ cho người Việt Nam, tại sao ko dùng chip 3229 hay chip khác (S905,..) mà dùng con chip 3128 này vậy?

Chỉnh sửa lần cuối:

kodiitvplus

Well-Known Member
Vào thời điểm hiện nay, 2017, khi mà chip xử lý trên android tv box đã phổ biến với chip 8 nhân, hệ điều hành android 6.0, 7.0,..

Thì sản phẩm Vibox lại mang trên mình con chip yếu nhất (RK3128), con chip xem như bị khai tử ở các nước trên thế giới, giờ đây được tân trang, ghép nối để phục vụ cho người Việt Nam, tại sao ko dùng chip 3229 hay chip khác (S905,..) mà dùng con chip 3128 này vậy?

Nhu cầu bình dân cho đồng bào vùng xâu và ko yêu cầu cấu hình phải quá mạnh, vẫn nhiều người dùng mà bác :). Nhưng đúng ra box này giới thiệu trên hdvietnam thì hơi khập khiễng tí

taxtuan

Member
Mình đang ở "vùng sâu, vùng xa" nè...!!! nhưng cũng phải cần 1 box cấu hình tương đối chạy mượt các ứng dụng online (nhất là xem tivi) không giật lag. Con Himedia Q1 IV đã ko đáp ứng đc nhu cầu nên đã "lên nhẹ" con S3 Plus và đang cảm thấy ỔN.

comsubin

Mình đang ở "vùng sâu, vùng xa" nè...!!! nhưng cũng phải cần 1 box cấu hình tương đối chạy mượt các ứng dụng online (nhất là xem tivi) không giật lag. Con Himedia Q1 IV đã ko đáp ứng đc nhu cầu nên đã "lên nhẹ" con S3 Plus và đang cảm thấy ỔN.

Chip của Himedia Q1 IV mình thấy ổn hơn rk3128 rất nhiều.

Bác ở vùng sâu vùng xa, bị trục trặc phần mềm hay ứng dụng lỗi, cần sự trợ giúp từ Teamviewer, chắc chắn rk3128 không thể hỗ trợ từ xa bằng ứng dụng này, khách hàng ở xa cần hỗ trợ thì chỉ biết ôm con bỏ chợ thôi (trong khi đó Himedia Q1 IV chạy teamviewer lại rất mượt bác nhé)

Để dùng ổn địnhlâu dài, chọn lựa 1 chiếc máy chạy chip RK3128 là sai lầm hoàn toàn!

Hieuhienvn

Member

Vâng, cám ơn bạn đã góp ý, mình chưa biết bạn là ai? Nếu bạn đã có nhận xét như vậy thì chắc bạn cũng có kiến thức chuyên môn về kỹ thuật? Như tiêu đề và nội dung giới thiệu thì mình đã nói mọi thứ đều cũ, và rất cũ. Nhưng không có cũ thì làm sao có mới? Không có cái số 1 thì làm sao có cái thứ 2? Và nếu được chúng ta bắt tay cùng làm ra sản phẩm tốt hơn, hoặc chưa tốt nhưng chúng ta có thể tự tin và tự hào đó là sp do chính mình bỏ một phần công sức tạo ra nó. Để khẳng định một điều là mình không mãi chỉ biết buôn bán mua đi bán lại mãi phụ thuộc vào họ. Và hơn hết, nếu cái người ta vứt đi mà mình có cái đầu thì có thể biến nó thành cái không chỉ dùng được mà còn dùng tốt. Và mình nhớ từ xưa đến nay người Việt chúng ta rất có khả năng siêu Việt này không phải dân tộc nào cũng có thể sánh bằng. Và nếu thật sự bạn có khả năng, chúng ta cùng bắt tay để cùng làm nên giá trị Việt, giá trị dân tộc Việt, còn xin lỗi nếu bạn chỉ là vô danh tiểu tốt thì chúng ta không cùng ý tưởng, ngang hàng để tranh luận. Và những cái bạn nghĩ trên Vibox V2 pro không thể làm được thì chúng tôi đã làm được. Vì vậy, nếu được, mình xin gửi tặng bạn sản phẩm này để trải nghiệm, sau khi khám phá mọi cái thực tế lúc đó bạn góp ý bên mình sẽ ghi nhận và đề cao hơn

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhcdth

Active Member
Mình nghĩ bác nên trải nghiệm con này rồi này so sánh nó với Himedia Q1, mình bảo đảm bác sẽ thay đổi suy nghĩ, và mình vẫn thế, trước đó thì mình cũng như bác!

Do firmware của con này được một chuyên gia về Hardware và Firmware ở VN phát triển, nên phần cứng và phần mềm tối ưu, rom ko có rác, nên chạy khá nhanh!

Con v2 pro mà mình test thì firmware đã cũ rồi, còn firmware mới thì mình chưa test, nhưng ông chú mình nói là firmware mới thay đổi rất nhiều và mình chưa có thời gian để test lại thử!

Bác ở vùng sâu vùng xa, bị trục trặc phần mềm hay ứng dụng lỗi, cần sự trợ giúp từ Teamviewer, chắc chắn rk3128 không thể hỗ trợ từ xa bằng ứng dụng này, khách hàng ở xa cần hỗ trợ thì chỉ biết ôm con bỏ chợ thôi (trong khi đó Himedia Q1 IV chạy teamviewer lại rất mượt bác nhé)

Để dùng ổn địnhlâu dài, chọn lựa 1 chiếc máy chạy chip RK3128 là sai lầm hoàn toàn!

haiduong268

vùng sâu vùng xa lại còn muốn xem tivi online ko giật lag thì đảm bảo mạng các bác cứ cáp quang 50Mb trở lên, cắm lan trực tiếp vô, box nào chạy cũng mượt. Thời đại nào mà giờ còn đỗ thừa xem tivi online giật lag do box ? Tìm hiểu kỹ vào. Đôi khi còn do phần mềm xem tivi đó, kênh đó, server của kênh lúc đó thì sao ?

comsubin

Vâng, cám ơn bạn đã góp ý, mình chưa biết bạn là ai? Nếu bạn đã có nhận xét như vậy thì chắc bạn cũng có kiến thức chuyên môn về kỹ thuật? Như tiêu đề và nội dung giới thiệu thì mình đã nói mọi thứ đều cũ, và rất cũ.
Trước đây mình cũng tham gia kinh doanh về set top box (anndroid box), và bây giờ làm chân kỹ thuật của xMio, MIO X1 dùng chip như Himedia Q1, được kèm theo gói truyền hình bản quyền, nên không ngai vấn đề giật lag.
Còn con Vibox của bác thực chất là coi TV "chùa", người dùng nếu không quan tâm đến vấn đề xem truyền hình, thì họ có nhu cầu giải trí online, hoặc cho con trẻ chơi game, vv. thì liệu con chip rk3128, cùng với android 4.4 của nó có đáp ứng được? Sử dụng con chip này là đi lùi với công nghệ, v1 v2 chỉ là cái cớ thôi, con chip rẻ tiền thì sao đòi hỏi hiệu năng cao?
Và những cái bạn nghĩ trên Vibox V2 pro không thể làm được thì chúng tôi đã làm được. Vì vậy, nếu được, mình xin gửi tặng bạn sản phẩm này để trải nghiệm, sau khi khám phá mọi cái thực tế lúc đó bạn góp ý bên mình sẽ ghi nhận và đề cao hơn
Sắn sàng bác ạ, mình sẽ nhận và test thử xem bác "chém gió" hay hàng tốt thật, mình hiện đang công tác tại Hà Nội, bác sẽ ship hàng tận nơi chứ?

Đôrêmi

Moderator
Mình có nghe 1 người em bên dvb kể về việc này (tuy nhiên không nói là đầu gì) Bản Rom được tối ưu, loại những file rác thừa mà bọn Khựa tích hợp vào nên dù cấu hình thấp vẫn chạy mượt mà. Tiếc là không ở Sài Gòn để trải nghiệm thử em này xem ra sao.

Hieuhienvn

Member
Mình có nghe 1 người em bên dvb kể về việc này (tuy nhiên không nói là đầu gì) Bản Rom được tối ưu, loại những file rác thừa mà bọn Khựa tích hợp vào nên dù cấu hình thấp vẫn chạy mượt mà. Tiếc là không ở Sài Gòn để trải nghiệm thử em này xem ra sao.
Em sẽ gửi bác một sp để trải nghiệm, và góp ý để hoàn thiện sp hơn

Hieuhienvn

Member
Trước đây mình cũng tham gia kinh doanh về set top box (anndroid box), và bây giờ làm chân kỹ thuật của xMio, MIO X1 dùng chip như Himedia Q1, được kèm theo gói truyền hình bản quyền, nên không ngai vấn đề giật lag.
Còn con Vibox của bác thực chất là coi TV "chùa", người dùng nếu không quan tâm đến vấn đề xem truyền hình, thì họ có nhu cầu giải trí online, hoặc cho con trẻ chơi game, vv. thì liệu con chip rk3128, cùng với android 4.4 của nó có đáp ứng được? Sử dụng con chip này là đi lùi với công nghệ, v1 v2 chỉ là cái cớ thôi, con chip rẻ tiền thì sao đòi hỏi hiệu năng cao?

Sắn sàng bác ạ, mình sẽ nhận và test thử xem bác "chém gió" hay hàng tốt thật, mình hiện đang công tác tại Hà Nội, bác sẽ ship hàng tận nơi chứ?
Tất cả ứng dụng đều miễn phí và mình giới thiệu cho người dùng và tốt cho họ vì túi tiền họ không nhiều như bạn nghĩ, Còn ai có điều kiện thì tự mua ứng dụng trả phí như:Boba phim, HDViet, Fpt Play, MyTV net, cliptv, Myk+, cho ViBox V2 Pro... và cũng mong trả tiền sẽ tốt hơn.
Bạn cho địa chỉ nhé, thử đi rồi nói chuyện tiếp.

Chỉnh sửa lần cuối:

minh1010

Member

Bác có sự so sánh quá tuyệt vời ấy , đem 1 phân khúc tầm trung sản phẩm hơn 1 chai so với phân khúc người dùng thấp muốn trải nghiệm nhưng vừa túi tiền . Bác đừng có đem cái công nghệ mới công nghệ củ ra mà quăng dân kỹ thuật em còn gà mờ lắm so sánh bình dân tí đi , sao thế giới ra công nghệ đi trên không như siêu nhân ở phim người nhện rồi mà ở vn còn lẹt tẹt nhập xe đạp điện về bán vậy .
Ủng hộ bác hiếu hiền lựa chọn con 3128 để đẩy dù sao thì cả nghìn con qua tay e xử lý chưa quá 20 con chết chip 3128 ( Nó trâu bò kinh , lỗi chỉ ở flash mà bác thay thế với firmware là tốt rồi ) chứ cái đám Hisilicon lỗi xem vật vờ không
E chưa kinh doanh Android box , mà củng chả phải có chân kỹ thuật ở 1 tập đoàn lớn mang cái tiếng hư danh gọi support bên này đổ cho bên kìa làm tốn bà 50k tiền điện thoại đến giờ còn ức chế cái đám kỷ thuật CÙN hôm đó là tốn 50k điện thoại

chenzenvl

Well-Known Member
viết thì cứ như là đầu tư tim óc... mất công vậy seo phải tha "rác" về làm nhỉ :-?
thời này là thời nào rồi muh còn dùng RAM 1GB chạy android... chứ chưa kể đến chip (cũ quá chéc người ta thải ra chứ chả thèm bán)

kodiitvplus

Well-Known Member
Loại chip này vẫn thông dụng ở Việt Nam. Cũng được đại đa phần người dùng tiếp nhận một cách tích cực. Vinabox X2 cũng đang dùng chip này và được phân phối rất nhiều. :)

Không liên quan nhưng thấy nhiều commnet này sinh tranh cãi phết. Lớ ngớ bị quy tội clone dìm hàng quá. Còn một số người ko dám nhảy vô tung hô nhưng cũng âm thầm like :)

Chỉnh sửa lần cuối:

minh1010

Member
Bác bên hiếu hiền phóng khoán quá , cho e 1 box e test thử nhé để e bik xem coi con 3128 với cái đám 3798 trâu bò ấy hiệu năng thế nào mà nhiều người la làng quá ahm , nhận kỷ thuật sửa mấy năm nay ko đủ lúa mua đc 1 box để xài mà bác đem tặng cho anh LỚN làm việc ở tập đoàn LỚN và nc LỚN giọng hiểu biết về công nghệ thế chứ , e bùn lắm á làm LỚN tiền LỚN e làm NHỎ bác tặng e với nhé

Hieuhienvn

Member
Bác bên hiếu hiền phóng khoán quá , cho e 1 box e test thử nhé để e bik xem coi con 3128 với cái đám 3798 trâu bò ấy hiệu năng thế nào mà nhiều người la làng quá ahm , nhận kỷ thuật sửa mấy năm nay ko đủ lúa mua đc 1 box để xài mà bác đem tặng cho anh LỚN làm việc ở tập đoàn LỚN và nc LỚN giọng hiểu biết về công nghệ thế chứ , e bùn lắm á làm LỚN tiền LỚN e làm NHỎ bác tặng e với nhé
Nói nhiều không bằng thử và làm bác ạ, hôm nào gửi bác 1 cái để trải nghiệm. Dòng này làm ra để anh em kỹ thuật và người dùng trải nghiệm là chính, không nhằm mục đích thương mại nhiều vì chả đáng bao nhiêu tiền để kinh doanh. Ai không có điều kiện mua thì tặng cũng chả sao . Chỉ hy vọng thay đổi được một phần nào cách làm thương mại cũ kỹ lâu nay nhiều bạn trẻ chúng ta đang bị cuốn theo. Không phải cứ kinh doanh kiếm tiền mà "múa riều qua mắt thợ" để thời cơ trụt lợi. một sản phẩm tốt, chất lượng tốt có mức giá phù hợp như ViBox V2 Pro thì dần dần sẽ có người dùng thông minh đón nhận, và có chổ đứng vững bền trên thị trường. Hàng 100% chợ tàu bán đầy từ bắc chí nam hằng ngày móc túi người Việt thì chả ai nói gì? Nghĩ cũng lạ

Chỉnh sửa lần cuối:

lohado2

Active Member
Thêm cái video cho nó sinh động thì tốt
Xem ảnh em vẫn chưa tin lắm :D

Hieuhienvn

Member
Thêm cái video cho nó sinh động thì tốt
Xem ảnh em vẫn chưa tin lắm :D
Video trải nghiệm nhanh các ứng dụng trên ViBox V2 Pro, quay vội bằng điện thoại trên tivi 40inch nên chất lượng hình ảnh không được tốt. Cty đang trang bị tivi 65 inch và phòng chiếu phim chuyên nghiệp, sắp tới sẽ cho các bạn một trải nghiệm tốt hơn trên V2 Pro với chất lượng hình ảnh phim 4k, 3D,...

Chỉnh sửa lần cuối:

Hư hỏng

Active Member
Dùng qua 1 vài món đồ điện tử gắn mác Việt Nam như VTC, viettel, vitek mình tự hứa với bản thân là thà dùng đồ Trung Quốc vẫn tốt hơn chán các thím ạ.

Bên trên