Giúp đỡ cách download torrent trên Android box

tinhyeu44

Member
Hiện tại internal storage của AB còn 3GB, em mount external HDD ngoài 2Tb, giờ em muốn kéo torrent lưu trữ lên HDD ngoài thì App torrent báo không đủ dung lượng. Như vậy App này nó cứ download tạm thời vào bộ nhớ của máy sau đó mới chuyển sang HDD hả các bác?
Các bác có phương án nào để lưu thẳng vào HDD ngoài được không?

huapro

Member
Bác vào phần cài đặt chọn thẳng đường dẫn tới ở cứng và bật tự động tải torrent rồi copy file .torrent vào đúng vị trí đó là app tự down sẽ k tải được ngay dù dung lượng ổ cứng còn trống ít hơn file định kéo về.

tinhyeu44

Member
Ðề: Re: Giúp đỡ cách download torrent trên Android box

Vẫn không được bác à. Nhìn đường dẫn trên hình như hệ thống nó mount ổ như nằm trên storage chung của máy nên mặc dù dung lượng trống nhiều vẫn không download được.

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Giúp đỡ cách download torrent trên Android box

Vẫn không được bác à. Nhìn đường dẫn trên hình như hệ thống nó mount ổ như nằm trên storage chung của máy nên mặc dù dung lượng trống nhiều vẫn không download được.
Bác dùng con nào mà mount lạ vậy. Bác chưa hiểu ý em sao? Bác k phải thêm torrent bằng cách chọn từng cái một mà là để app tự thêm file media của những file torrent mà bác down về ở thư mục mà bác cài đặt.

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Giúp đỡ cách download torrent trên Android box

Bác vào cài đặt như hình này

tinhyeu44

Member
Ðề: Giúp đỡ cách download torrent trên Android box

Em hiểu ý bác về tự động download torrent rồi. Cái con Amazon này dùng stickmount thì nó mount /storage/emulated/0/usbStorage/sda1

Em đoán nếu nó mount chuẩn như thế này sẽ được.

Chắc giờ cần phải mount như đường dẫn trên thì mới được. Nhưng mấy món lệnh này thì không rành lắm.

huapro

Member
Re: Ðề: Giúp đỡ cách download torrent trên Android box

Em hiểu ý bác về tự động download torrent rồi. Cái con Amazon này dùng stickmount thì nó mount /storage/emulated/0/usbStorage/sda1

Em đoán nếu nó mount chuẩn như thế này sẽ được.

Chắc giờ cần phải mount như đường dẫn trên thì mới được. Nhưng mấy món lệnh này thì không rành lắm.
Nó mount đến đâu bácbác chọn đến đó,mount ổ cứng từ nas còn down được cơ mà.

tinhyeu44

Member
Ðề: Giúp đỡ cách download torrent trên Android box

Vâng, cảm ơn bác. Giờ thì nó cũng đã download được rồi. Tốc độ có vẻ thấp quá. Bình thường kéo trên PC toàn được 1.6mB/s

Bên trên