[Giúp đỡ] Hỏi phần mềm xem iso bluray 3d cho windows 10.

avhung78

Member
Trước em dùng 8.1 vẫn xem file iso bluray 3D bằng Totalmedia Theatre 6 và PowerDVD tốt.

Từ hôm up lên Win 10 thì cả 2 thằng đều bị lỗi.

Power DVD nó đòi update mới cho chơi DVD, mà cái này chạy mãi không thấy update gì cả

TMT 6 thì báo lỗi graphic card, mặc dù trước đấy ở Win 8.1 dùng ngon

Các bác có bị qua như thế này và biết cách fix không ạ? Hoặc có phần mềm nào chơi iso Bluray 3D tương tự 2 em ở trên không ạ, em down cái Corel WinDVD về toàn bị báo có virus. >-)

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: [Giúp đỡ] Hỏi phần mềm xem iso bluray 3d cho windows 10.

Em vẫn dùng PDVD 15 ngon lành đây mà bác, nó đòi cài lại thôi. Bác cứ xóa hẳn bản cũ rồi lên trang chủ tải bản hỗ trợ win 10. Em đang tìm chỗ để active key bản quyền mà mãi ko thấy đâu, nếu bác biết chỉ em luôn với nhé (em đang chạy bản trial)

nsnhd

Well-Known Member

Các bác có biết PDVD15 hơn PDVD14 gì ko, đang xài 14 mà lười lên 15 quá

ttlinhha

Well-Known Member

bản 15 play trực tiếp file iso luôn chứ ko cần mao miếc gì nữa. Đấy là về tính năng còn giao diện nó cũng đẹp hơn, chạy nhẹ hơn. Vậy thôi bác ah

Em vẫn dùng PDVD 15 ngon lành đây mà bác, nó đòi cài lại thôi. Bác cứ xóa hẳn bản cũ rồi lên trang chủ tải bản hỗ trợ win 10. Em đang tìm chỗ để active key bản quyền mà mãi ko thấy đâu, nếu bác biết chỉ em luôn với nhé (em đang chạy bản trial)
Bạn ko chơi JRiver (có bản quyền) nữa sao? Thằng này ngon mà?

ttlinhha

Well-Known Member

Bạn ko chơi JRiver (có bản quyền) nữa sao? Thằng này ngon mà?

Em dùng cả 2 bác ah. Jriver dùng nghe nhạc "có vẻ" hay hơn nhưng khi xem phim e vẫn thích giao diện cũng như tính tiện dụng của PDVD hơn. Ngoài ra thì Jriver không chơi đc 3D bác ah

avhung78

Member

Vậy khi chơi 3D iso, thằng PDVD 15 mới này có cho chơi phụ đề rời ko vậy?

JRiver xem iso Bluray mượt và hình đẹp bác nhỉ? Nhưng em chưa mò được làm thế nào chỉnh để xuất âm thanh chưa giải mã qua cổng optical(Spdif) và chỉnh xuất ảnh 3D ra Tivi thế nào? Bác chỉ giúp em với?

sircuong1303

Well-Known Member

PDVD 15 vẫn ko chơi dc phụ đề rời bác à, chắc phải đợi PDVD16 quá.

JRiver xem iso Bluray mượt và hình đẹp bác nhỉ? Nhưng em chưa mò được làm thế nào chỉnh để xuất âm thanh chưa giải mã qua cổng optical(Spdif) và chỉnh xuất ảnh 3D ra Tivi thế nào? Bác chỉ giúp em với?

JRiver chỉ xem dc BD iso 2D thui, ko xem dc BD iso 3D bác à.

avhung78

Member

Bác chỉ em chỉnh JRiver xuất âm thanh chưa giải mã qua cổng quang với? Em mò mãi không ra.

sircuong1303

Well-Known Member

Bác chỉ em chỉnh JRiver xuất âm thanh chưa giải mã qua cổng quang với? Em mò mãi không ra.

Vụ này phải hỏi bác ttlinhha vì bác ý vừa có receiver vừa có htpc, e thì chỉ có mỗi htpc nên ko giúp bác dc.

ttlinhha

Well-Known Member

Phụ đề rời của file iso thì chỉ có jriver chơi đc thôi bác ah
Đúng là cái jriver này ko thân thiện cho lắm. Bác xuất âm thanh bằng cổng quang thì ko đủ hết đc master audio. Bình thường em dùng cổng HDMI của VGA pass ra master audio cho Rec xử lý luôn khỏi cần soundcard

nsnhd

Well-Known Member

Nhân tiện hỏi các bác biết cách nào đơn giản nhất để kiểm tra hoặc sửa chữa các file movie đã download về, mình down một số 3D Bluray đến khi xem bị báo lỗi mới đau chứ

ttlinhha

Well-Known Member

Nhân tiện hỏi các bác biết cách nào đơn giản nhất để kiểm tra hoặc sửa chữa các file movie đã download về, mình down một số 3D Bluray đến khi xem bị báo lỗi mới đau chứ

Cái này thì đúng là chịu luôn, chỉ có bác nào tải về rồi báo cho anh em biết thôi. thỉnh thoảng em vẫn gặp trường hợp này suốt. Kinh nghiệm là bác nên đọc phần comment bên dưới mới nhất, còn phim nào vừa up thì chịu toàn tập

5ti

Uploader

Trước em dùng 8.1 vẫn xem file iso bluray 3D bằng Totalmedia Theatre 6 và PowerDVD tốt.

Từ hôm up lên Win 10 thì cả 2 thằng đều bị lỗi.

TMT 6 thì báo lỗi graphic card, mặc dù trước đấy ở Win 8.1 dùng ngon

Các bác có bị qua như thế này và biết cách fix không ạ? Hoặc có phần mềm nào chơi iso Bluray 3D tương tự 2 em ở trên không ạ, em down cái Corel WinDVD về toàn bị báo có virus. >-)

Tôi dùng VGA AMD R7 250X cũng bị tình trạng trên, vọc mất một buổi tối cuối cùng cũng xem được. Qui trình phải đúng 4 bước như sau:

1. Cài lại bộ driver của win 8.1 : AMD-Catalyst-14-9-win7-win8.1-64Bit-dd-ccc-whql.
Sau khi cài xong thì xem được TMT 6 nhưng khi bấm chuột phải vào màn hình thì mất dòng tùy chỉnh : AMD catalyst Control center

2. cài tiếp bộ driver của Win 10 : AMD-Catalyst-15.7.1-Win10-64bit - sau khi cài xong thì có tùy chỉnh AMD catalyst Control center nhưng xem TMT6 lại lỗi

3. Uninstall :AMD-Catalyst-14-9-win7-win8.1-64Bit-dd-ccc-whql.

4 . Cài lại bộ driver của win 8.1 : AMD-Catalyst-14-9-win7-win8.1-64Bit-dd-ccc-whql.

sau 4 bước này vửa xem được TMT6 vừa có được tùy chỉnh AMD catalyst Control center

mà cũng xin nói thêm là tôi có 2 PC cùng VGA AMD thì con I3 với VGA ADM dòng 6x thì không bị còn con I7 bị tình trạng trên

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên