Giúp đỡ Mac Mini (old) với HDMI

mrphamvn

Member
Em kết nối con Mac Mini (old mode Core 2 Duo 2.0 T7200 - Intel GMA 950) với Plasma Pana 50V qua cổng HDMI ko đc ạ (kết nối bằng cáp DVI-HDMI). Con Mac Mini của em đời cũ nên ko có cổng HDMI sẵn, Nó chỉ có một cổng DVI . Kết nối với TV qua cổng Vga thì vẫn đc . Con TV của em nó điên dở cái là : Nếu kết nối qua Vga chỉ hổ trợ Max 1366*768 . Muốn lên đc độ phân giải full HD thì phải kết nối qua HDMI ạ

Em đang thắc mắc có phải do dây ko? hay là do máy ? tại vì con mac mini đó sài Chip onboard từ thời ơ kìa của intel nên có thể ko support chuyển DVI-HDMI ?

Tiện đây các bác cũng cho em hỏi luôn là có cái Graphics card nào cho máy tính qua cổng USB ko ạ ?

chickanh

Member
Ðề: Giúp đỡ Mac Mini (old) với HDMI

Em cũng đang dùng MAC, kết nối LCD 42 inch qua cable DVI-HDMI ngon lành. Em chưa thấy con TV nào dùng cổng VGA mà Full HD ạ.

mrphamvn

Member
Ðề: Giúp đỡ Mac Mini (old) với HDMI

Em cũng đang dùng MAC, kết nối LCD 42 inch qua cable DVI-HDMI ngon lành. Em chưa thấy con TV nào dùng cổng VGA mà Full HD ạ.

Mình dùng iMac kết nối với TV thì ngon lành. Nhưng Mac Mini thì chịu bạn ạ . Lí do có thể là do GMA950 của intel ko support HDCP

Bên trên