Giúp đỡ - Oppo 103D không đọc phụ đề rời SRT

trungtnhp

Member
Em dùng oppo 103D có USB hỗ trợ phụ đề mà không hiểu sao có phim thì nó đọc được phụ đề srt có phim thì không. File phụ đề srt thì không có lỗi gì vì cũng những phim mà oppo không đọc đc phụ đề em xem trên HDP vẫn đọc bình thường.
Bác nào am hiểu oppo giúp em với. Chỉ vì cái phụ đề mà lại phải quay về xem trên HDP ấm ức quá, hình xấu dã man.
Và đây là firmware em dùng :
Main Version: BDP10X-77-0827
Loader Version: 7B1300
Sub Version: MCU13D-01-0618

................................................................................................

Ngày hôm sau ... sau khi nghe một số góp ý ...........

Nút sub trên remote em bấm thử nhiều lần nhưng thao tác không có tác dụng gì. Một số phim khác thì bấm đổi phụ đề đc, một số phim thì không làm gì đc. Giống như nguyên bản phim nó vậy chưa có ai tác động gì vào ấy.
Em bê cái ổ cứng đó sang HDP thì xem đc phụ đề, nhưng HDP lại không hiển thị hết các tập phim trong folder đó, có lẽ là do DHP của em không hỗ trợ tốt ổ cứng 3T.
Cuối cùng mang ổ cứng kết nối với máy tính và xem bằng KMP thì nó đọc được tuốt tuột và hiển thị đầy đủ list phim. Sau đó em dùng MKVmerge GUI để mux cứng phụ đề vào phim rồi xem thử phim đó bằng Oppo 103d lúc đó nó mới đọc được phụ đề.
Ngoài ra, em cũng thử đặt file phim và sub vào chung một folder với tên giống nhau nhưng oppo vẫn cho kết quả như vậy.

Vấn đề thật khó hiểu, rõ ràng có một số phim trên đó chưa được mux cứng phụ đề nhưng oppo vẫn đọc được phụ đề rời, một số phim thì không trong khi HDP và PC đều đọc được.
Kiểm tra firmware thì đã update chuẩn, đúng bản dành cho oppo 103D.

Theo các bác hiện tượng này giải thích ntn? Em đang xem phim bộ, nếu phải mux lại từng seasson mỗi phần vài chục tập phim thì tốn công lắm vì ổ cứng đã gần đầy.

trungtnhp

Member
Ðề: Giúp đỡ - Oppo 103D không đọc phụ đề rời SRT

.....................................

Bên trên