[Giúp đỡ] Tất cả chức năng về TV LG 42LS4600

b0ydjk3

Member
Chào các anh trong diễn đàn. Em mới tham gia diễn đàn chưa được bao lâu, biết được trong đây rất nhiều rành về HD và công nghệ của nó. Em thì thường vào đây tải phim và cop vào USB để cắm vào TV xem :D Chính xác thì em mù công nghệ và mù HD nên mấy ngày nay em toàn vào đây đọc :D Để mở mang kiến thức.
Vào thằng vấn đề ạ. Nhà em mua cái TV LG 42LS4600 cũng được lâu lâu rồi..
Và nhà dùng TV này với đúng nghĩa của TV là chỉ có xem truyền hình.. Ngoài ra không gì khác. Dạo này thì em có lên đây tải phim :D về xem..
Một vài hình ảnh về TV (Em lười chụp nên lấy trên mạng)
Trước:

Sau:
30826_tivi-led-lg-42ls4600-42inch-full-hd-tich-hop-dau-thu-kts.jpg

TV 42 inch

TV nhà em có:
3 CỔNG HDMI
1 CỔNG USB
1 CỔNG LAN
1 CỔNG ÂM THANH OUT: OPTICAL
1 CỔNG RGP IN (PC)
-------

- Theo mấy ngày nay lần mò gu gồ và trên diễn đàn em có biết được cổng LAN của TV nhà em không kết nối mạng cho TV được mà chỉ kết nối qua giao thức DLNA
Vậy cho em hỏi DLNA là gì và kết nối ra sao ạ.
- Tiếp đến là cổng HDMI, em được biết là truyền âm thanh và hình ảnh chất lượng cao. Vậy máy tính bàn nhà em có nối dây tới TV được không?
- Cổng âm thanh Optical đó thì dùng như thế nào ạ? Em thấy chỗ cắm nó lạ lắm.. Hình như phải dùng dây riêng
- Và cuối cùng: Em thấy mọi người dùng cái đầu đầu gì đó để xem phim HD, hình như không phải trả tiền theo tháng... Nó dùng như thế nào ạ.. Em cũng đang tìm hiểu về nó để sắm 1 cái :D

CÁM ƠN MỌI NGƯỜI Ạ.. THỰC SỰ THÌ EM KHÔNG BIẾT GÌ NÊN HỎI HƠN NHIỀU Ạ.

b0ydjk3

Member
Up lần 2... mọi ngươi giúp em :'( Biết cái gì thì trả lời hộ em với.. Em search google rồi.. nhưng không thấy

moonlight87

Ðề: [Giúp đỡ] Tất cả chức năng về TV LG 42LS4600

Sẵn đây mọi người cho em hỏi tý. Con 42ls4600 của em để tự động dò kênh. Thì mấy kênh VTC coi rất rõ. Nhưng mở mấy kênh HTV, THVL, BTV hay starmovie nó mờ tịch toàn vi trùng (Nhà em đang xài cáp của HTV). Có bác nào biết chỉnh cho mấy kênh HTV rõ không chỉ em với? Em cảm ơn ạ

trongtan7411

Active Member
Ðề: [Giúp đỡ] Tất cả chức năng về TV LG 42LS4600

mình cũng đang dùng em 42ls4600,bài này bạn hỏi 1 năm trước mà ko ai trả lời ,mình biết nên trả lời cho bạn nhé:
1 dlna là kết nối nội bộ các thiết bị hợp chuẩn dlna cho gia đình trong 1 mạng lan nội bộ( hay dùng mạng wifi)hiểu đơn giản thì như này: tv 42ls4600 kết nối với router bằng cáp rj45, ổ cứng mạng( nas) có chứa phim trong đó cũng kết nối với router và thế là ta có thể coi phim trên tv mà ko cần mang thằng ổ cứng cắm vào tv qua cổng usb nữa,hay coi phim trong laptop có kết nối chung mạng.....etc tìm hiểu thêm thì gõ dlna hỏi anh google
2 máy tính hay laptop có cổng xuất hdmi thì đều nối với thiết bị phát hình có cổng hdmi in được hết,mình vẫn hay nối laptop với tv và chơi game đã hơn nhờ màn hình to hơn
3 cổng âm thanh optical(hay gọi là cổng quang) cổng này chuyên cho âm thanh thôi,không hỗ trợ hình ảnh,nó chuyển âm thanh xuống amply và hỗ trợ âm thanh chuyển tiếp cho amply giải mã( chuyên cho âm thanh dts hay lossless) giống như đường truyền internet có cáp đồng và cáp quang ấy, thì thằng âm thanh này có cáp av( cáp bông sen) và cáp optical( cáp quang) nó chuyển tín hiệu như cáp quang internet nên xa hơn và không bị nhiễu bởi điện trường,cổng này chơi cáp riêng,bạn cứ mua 1 em amply hay 1 em loa vi tính có cổng optical in là chơi được âm thanh này ngay.mua cáp optical ở cửa hàng âm thanh giá từ 200-400k/dây
4)đầu hd có nhiều loại, công dụng chung là chơi phim hd, có mấy loại mình biết là hd player và android box,android stick
hdplayer thường chuyên dụng chơi phim hd trong ổ cứng ( hdd của laptop hay destop) hầu hết chạy linux và hỗ trợ mạng,có thể chạy thêm 1 số ứng dụng coi phim hd trên internet như hayhaytv,hdviet nhưng phải viết riêng,
android box và android stick rất thông dụng,chức năng như em hdplayer nhưng có chạy os android nên giống như điện thoại chạy android ,có thể lên cửa hàng googleplay cài thêm ứng dụng rất hay cho người tìm hiểu
trao đổi thêm thì bạn hỏi riêng qua nich nhé
trên đây cũng là kiến thức học hỏi và tự tìm hiểu thôi,có cái đúng và có cái chưa đúng,bác nào cao nhân đi qua chỉ bảo thêm nhé và đề nghị tinh thần xây dựng chứ ko chém hay kỳ thị người đang tìm hiểu

Bên trên