giúp e chọn LCD với các bác ơi....

e muốn mua 01 cái LCD 32in nhưng đang băn khoăn giữa 3 loại Samsung, Shap và Panasonic không biết mua loại nào. Giá tầm 8m thôi. Các bác nào dùng rùi tư vấn e cái,#:-s nhà nghèo mua gì cũng khó. thank các bác./.

babyblue

Well-Known Member
Ðề: giúp e chọn LCD với các bác ơi....

vote 1 phiếu cho SHARP 32A37M .ở nhà đang xài con này luôn

speed

32 thì thật sự khó phân biệt lắm, chất lượng gần như nhau thôi, vote một phiếu cho pana

e thấy con pana 10v có bề ngoài cũng ưa nhìn hơn sharp nhưng ko biết chất lượng thế nào.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bạn mua LCD nối với cái gì?

Trước mắt e nối với Cáp, DVD, có thể sắp tới là HDTV và Brulay. không gian nhà nhỏ quá nên chỉ dùng được 32in. xin bác chỉ giáo.

Em đang dùng Pana, thấy khá tốt, vì thực sự xem 32 nên cũng không thấy khác biệt lắm.
Ah mà sao em thấy chẳng có phim HD nào có khung hình vừa với màn hình theo tỉ lệ 16:9 hết, source phim (ví dụ như Transfomer 1, Hulk nguồn down của bác damhieu... )nào cũng bị còn hai lằn đen trên dưới.

nghe&nhin

Member

sharp bắt cable hơi tệ đó, bác định lấy thì test kỹ nhé

Haihard

Member

Em đang dùng Pana, thấy khá tốt, vì thực sự xem 32 nên cũng không thấy khác biệt lắm.
Ah mà sao em thấy chẳng có phim HD nào có khung hình vừa với màn hình theo tỉ lệ 16:9 hết, source phim (ví dụ như Transfomer 1, Hulk nguồn down của bác damhieu... )nào cũng bị còn hai lằn đen trên dưới.

Bạn mua 32 thì mua cái nào rẻ tiền thôi bạn ạ. Kinh nghiệm của mình cho thấy là bạn sẽ chán ngay sau 3 tháng đầu xem bằng con 32. Số phận con 32 đầu tiên của mình là sau 3 tháng thì chuyển hộ khẩu vào phòng ngủ. Hiện tại đã chuyển tận về nhà bố mẹ vợ mình và cũng chỉ được phép nằm trong phòng ngủ thôi. Bạn nên mua lấy chú Plasma 42inch thì sẽ hợp lý hơn. Nếu thiếu kinh phí thì thà nghiến răng không chơi còn hơn. Về sau lạc hậu khó chịu lắm.
Thân!

sharp bắt cable hơi tệ đó, bác định lấy thì test kỹ nhé

PANA bắt truyền hình cable tốt, em thấy chất lượng tương tự CRT TV.

Bác Haihard nói đúng, 32 thì hơi nhỏ, nếu kinh phí ít thì dùng tạm vậy.:(

Chỉnh sửa lần cuối:

e nghĩ sony thì đắt, pana bền giá cả tham khảo e thấy cũng vừa phải so với mức 8m. có khi làm e pana 10v. Đọc thấy nhiều nhiều phiếu bình chọn:eek:

minhte

Member

Vì những cái phim của bác tỉ lệ nó lớn hơn 16:9 í mà. Em không nhớ rõ lắm, hình như là 22:9 thì phải.

Bạn mua 32 thì mua cái nào rẻ tiền thôi bạn ạ. Kinh nghiệm của mình cho thấy là bạn sẽ chán ngay sau 3 tháng đầu xem bằng con 32. Số phận con 32 đầu tiên của mình là sau 3 tháng thì chuyển hộ khẩu vào phòng ngủ. Hiện tại đã chuyển tận về nhà bố mẹ vợ mình và cũng chỉ được phép nằm trong phòng ngủ thôi. Bạn nên mua lấy chú Plasma 42inch thì sẽ hợp lý hơn. Nếu thiếu kinh phí thì thà nghiến răng không chơi còn hơn. Về sau lạc hậu khó chịu lắm.
Thân!

Các bác nên theo kinh nghiệm này. E cũng bị trường hợp gần tương tự.

hcmc_2004

Member

PANA bắt truyền hình cable tốt, em thấy chất lượng tương tự CRT TV.

Bác Haihard nói đúng, 32 thì hơi nhỏ, nếu kinh phí ít thì dùng tạm vậy.:(

Bạn cho mình hỏi là cái Pana model nào "bắt tuyền hình cable tốt, chất lượng tương tự CRT TV" như bạn nói? Tks.

ntphuong0411

Bạn cho mình hỏi là cái Pana model nào "bắt tuyền hình cable tốt, chất lượng tương tự CRT TV" như bạn nói? Tks.
Pana X15v, phải được đến 90% CRT, tất nhiên phải tuỳ vào nguồn phát, nếu là ESPN, Discovery... thì đẹp hơn CRT, tất nhiên là không thể thiếu bộ kích tín hiệu rùi.

meo_theky21

Chào các bác. Tôi mù tịt về HD nhưng nghe các bác nói chuyện thì thích quá. Tôi hiện nay có 6 con loa (2cây, 2 thùng nhỏ, 1cen, 1wo ) cua Lioa, không rõ công suất thực là bao nhiêu nữa nhưng cũng kha khá đấy. Tôi đang muốn mua 1 Amli 5. xin các bác tư vấn cho, mua Amli loại nào giá mềm mà chất lượng nhé tôi chỉ có khoảng 6 triệu thôi, các bác cho địa chỉ nơi bán luôn nhé. Tiến tới tôi sẽ mua thêm 1 đầu HD để thưởng thức cùng các bác. Thanks, mong sớm được chỉ giáo. Meo_theky21

meo_theky21

Ðề: Giup toi mua Amli nhe cac bac oi

Chào các bác. Tôi mù tịt về HD nhưng nghe các bác nói chuyện thì thích quá. Tôi hiện nay có 6 con loa (2cây, 2 thùng nhỏ, 1cen, 1wo ) cua Lioa, không rõ công suất thực là bao nhiêu nữa nhưng cũng kha khá đấy. Tôi đang muốn mua 1 Amli 5. xin các bác tư vấn cho, mua Amli loại nào giá mềm mà chất lượng nhé tôi chỉ có khoảng 6 triệu thôi, các bác cho địa chỉ nơi bán luôn nhé. Tiến tới tôi sẽ mua thêm 1 đầu HD để thưởng thức cùng các bác. Thanks, mong sớm được chỉ giáo. Meo_theky21

nino

Member

Thân!

Cũng đã đọc nhiều bài trên diễn đàn... nên ráng nghiến răng chờ đủ tiền mua cái 42inch :((

ngoibet

Member

Muốn bỏ hai cái lằn đen đó Bác phải qua bển mua cái TV của anh Philip mới ra có màn hình 21:9...

Bên trên