Giúp em tìm mua cái này!

ngocthanh8106

Em bị hư cái giắc cắm điện trực tiếp vào cái loa nghe nhạc, bác nào biết cái này mua ở đâu, chỉ giúp em. Hoặc bác nào có dư, chia lại em nhé!
Hình của em nó đây ạ!

Còn đây là cái loa của em:

manhthang

Huyền Thoại
Cái này hơi bị nhiều :))
Hàng cũ thì nhiều cái xịn lắm nhưng không biết trong xì gòn thế nào. Mua mới thì làm cái xạc iPhone cho chắc ăn. Nếu jack cắm không vừa thì cắt từ cái đầu cũ nối sang, 2 dây âm và dương nhớ nối cho đúng vì đây là điện 1 chiều.

buihung

Administrator
Hàng cũ thì nhiều cái xịn lắm nhưng không biết trong xì gòn thế nào. Mua mới thì làm cái xạc iPhone cho chắc ăn. Nếu jack cắm không vừa thì cắt từ cái đầu cũ nối sang, 2 dây âm và dương nhớ nối cho đúng vì đây là điện 1 chiều.
Sạc IP là 1A mà.

ngocthanh8106

Sạc IP là 1A mà.

Cọp tìm mua ở xì gòn ko có thấy bán cái này. Huhuhuhuhuhu....cách bác chỉ, thì em bó tay, em ko biết làm như thế!

manhthang

Huyền Thoại
Sạc IP là 1A mà.
1A cũng đủ dùng rồi bác ơi :D
Có điều xạc hơi lâu đầy thôi.

Cọp tìm mua ở xì gòn ko có thấy bán cái này. Huhuhuhuhuhu....cách bác chỉ, thì em bó tay, em ko biết làm như thế!
Vậy thì chuyển sang cách dễ hơn là sắm cái PSU của máy tính, chơi hẳn cái nguồn Cooler Master Silent Pro cho nó êm.
Trong 4 sợi dây của cáp gắn ổ cứng thì dây đỏ và đen là 5V đấy :)) (dây vàng và đen còn lại là 12V)
Mua xong rồi nhờ bác Chip hàn đầu jack cũ vào ;;)

cuongdoanvan

Well-Known Member
Ðề: Giúp em tìm mua cái này!

kiếm chi cho mệt vậy em. đem đấu giá luôn đi

ngocthanh8106

quan trọng là cái dầu giắc em hư, e rút nó ra, nó gãy cái chân của nó( cái đầu nó có 1 cục bé gắn lên, e rút ra, phía dưới có 2 cái chân, gẫy mất 1 chân) em cầm cái cục bé bé đó di mua mà mua mãi ko dc, cuối cùng mất luôn cái cục nhỏ đó, còn cái chui này thôi, hic hic

ngocthanh8106

Re: Ðề: Giúp em tìm mua cái này!

1A cũng đủ dùng rồi bác ơi :D
Có điều xạc hơi lâu đầy thôi.
ủa, nó đâu có sạt pin??? cấm vào, cái loa nó hát luon bàng điện nguồn vào trực tiếp mà, trên cái loa thì có 1 lỗ nữa, cắm cái giắc từ iphones cho nó phát nhạc lớn từ IP ra cái loa đó cho nghe lớn hơn
kiếm chi cho mệt vậy em. đem đấu giá luôn đi
Đấu giá rồi, ko có cái j để nghe chơi trong h nghỉ trưa, cty ko có cái cpu nào có loa ngoài cả, hic hic...

buihung

Administrator
Món này thiếu giống gì, em hỏi cụ GG là ra một đống ngay mà. Ví dụ như ở đây chẳng hạn.

Cái này ở chợ Nhật Tảo bán đầy. Ra bảo họ lấy cho 1 adapter 5Volt-3A. Nhớ mang cái cũ theo để họ lấy cái jack cho vừa với cái lổ :)

kieucdtin2k52

Active Member

Tiếc là chị ở tận SG, em ở HN. Em có một có thể dùng đủ các loại giắc, nếu trong thời gian tới chị chưa có thì em gửi vào cho >:)

ngocthanh8106

Món này thiếu giống gì, em hỏi cụ GG là ra một đống ngay mà. Ví dụ như ở đây chẳng hạn.
dạ cảm ơn bác Bùi Hùng!
Cái này ở chợ Nhật Tảo bán đầy. Ra bảo họ lấy cho 1 adapter 5Volt-3A. Nhớ mang cái cũ theo để họ lấy cái jack cho vừa với cái lổ :)

Cọp đi ra chợ Nhật Tảo rồi, mà ko có ạ!!
Tiếc là chị ở tận SG, em ở HN. Em có một có thể dùng đủ các loại giắc, nếu trong thời gian tới chị chưa có thì em gửi vào cho >:)
cảm ơn em, để tìm vài lần ko dc chắc xin em wa!

tusontay

Huyền Thoại
Cọp ra cửa hàng điện thoại, mua cái xạc điện thoại Nokia chân to là dùng được đó! :)

kieucdtin2k52

Active Member

Mai em gửi chuyển phát nhanh qua cho, chẳng biết có đúng không nữa. Nó có nhiều cổng lắm, em đã thử mấy cổng khó khó, hiếm hiếm đều vào được.
Mà ý của chị là cả cái cục to to đó hả? hay chỉ là cổng chuyển để cắm vừa 2 chân đó?

tusontay

Huyền Thoại

....Mà ý của chị là cả cái cục to to đó hả? hay chỉ là cổng chuyển để cắm vừa 2 chân đó?
Chuyển đủ đi, đừng để mợ Cọp Cái lập thêm Topic: Đấu & Cắm cái này như thế nào? Help me now! :))

Ðề: Re: Ðề: Giúp em tìm mua cái này!

Cọp đi ra chợ Nhật Tảo rồi, mà ko có ạ!!

Đâu cần thiết mẫu mã nó phải giống y chang cái mình cần. Nó chẳng qua là 1 cái adapter thôi mà. Bây giờ như vầy nhé : ra chợ Nhật Tảo, thấy tiệm nào nó có để phía trước tiệm chữ : ADAPTER . Vào hỏi nó : lấy cho tui 1 cục adapter 5volt - 3 amperes là nó đưa ra mà thôi. Nhớ cầm theo cái jack của cái cũ cho nó coi để nó lấy cho đúng. Còn nếu muốn nữa thì qua đường Huỳnh Thúc Kháng - Q.1 . Bán đầy, sợ không có tiền mà mua thôi :))

ngocthanh8106

Đâu cần thiết mẫu mã nó phải giống y chang cái mình cần. Nó chẳng qua là 1 cái adapter thôi mà. Bây giờ như vầy nhé : ra chợ Nhật Tảo, thấy tiệm nào nó có để phía trước tiệm chữ : ADAPTER . Vào hỏi nó : lấy cho tui 1 cục adapter 5volt - 3 amperes là nó đưa ra mà thôi. Nhớ cầm theo cái jack của cái cũ cho nó coi để nó lấy cho đúng. Còn nếu muốn nữa thì qua đường Huỳnh Thúc Kháng - Q.1 . Bán đầy, sợ không có tiền mà mua thôi :))
dạ, để em đi ra lại 1 lần nữa ạ, cái cũ em làm gãy mất cái chân và cái đầu bé đó nó rớt đâu mất tiêu rồi ạ!
Chuyển đủ đi, đừng để mợ Cọp Cái lập thêm Topic: Đấu & Cắm cái này như thế nào? Help me now! :))
cảm ơn bác đã dụ dỗ dùm cọp.
Mai em gửi chuyển phát nhanh qua cho, chẳng biết có đúng không nữa. Nó có nhiều cổng lắm, em đã thử mấy cổng khó khó, hiếm hiếm đều vào được.
Mà ý của chị là cả cái cục to to đó hả? hay chỉ là cổng chuyển để cắm vừa 2 chân đó?
Em có dư thì chia lại cho chị nhé. Chỉ ck lại tiền cafe dc ko? Chuyển dùm chị địa chỉ:
NGUYỄN THỊ NGỌC THANH, 88 HỒ VĂN HUÊ, F.9, QUẬN PHÚ NHUẬN. TEL: 0908 411 868
Cảm ơn em nhiều!

vuthehoa

Em đi 3/2 rẽ vào chợ theo đường Lý Thường Kiệt đến ngã Tư rẽ trái vào chợ Nhật Tảo thì không rẽ trái mà rẽ phải đi 50m đến ngã 3 có lối rẽ trái thì em rẽ theo đường đó từ đầu đường trở vào là họ bán rất nhiều đồ đó em cầm theo máy kêu họ cắm thử luôn cái nào được thì lấy,nhớ nói điện áp 5-6v, 3A nhé,ra đó mua có khi câu được anh bán đồ cũ ở đó đó,nếu không mua được đem máy anh nhờ chú Dũng (Hải Đăng)mua hộ nhé.

kieucdtin2k52

Active Member

Hic, nói chuyện một thôi một hồi với chị thì mới biết em không hiểu ý của chị, làm chị mừng hụt. Xin lỗi chị nhé. Chán ghê cơ!

ngocthanh8106

Hic, nói chuyện một thôi một hồi với chị thì mới biết em không hiểu ý của chị, làm chị mừng hụt. Xin lỗi chị nhé. Chán ghê cơ!

Ko sao, cảm on sự nhiệt tình của em, chị cảm ơn lắm lắm!!! Huhuuuuu....đền em....h chị ngủ lại ko d. Rồi nè, hic hic....

Bên trên