Giúp mình chọn 1 amly 2 kênh trong mấy âm ly sau

itxienchoihd

Mình thì vẫn thích công nghệ của đức, sound đang dùng là con RME 96/8 của Đức nốt
nên đang tính mua 1 em amply Đức + 1 loa Đức. Mình có tầm 6-7 triệu, tính mua trước 1 em amply đức. trên mạng thấy rao bán mấy amply này. các bác tư vấn chất âm giúp em với:
1, DUAL CV 120
2, Grundig SV80M
3, TANDBERG TR 2025
K biết sound cùi RME 96/8 mà chiến amply cỡ 7 triệu có hợp lý về mặt p/p k nhỉ, mong các cao thủ chỉ giúp. Phòng mình 15m2, k chơi csuat lớn, chỉ cần chi tiết, không gian mở là ok.
tiện thể em hỏi luôn là loa đức cổ phần lớn 4 ôm, 4 ôm tốt hơn hay 8 ôm tốt hơn vậy

sieulong

Well-Known Member
Ðề: Giúp mình chọn 1 amly 2 kênh trong mấy âm ly sau

khà khà người cùng cảnh ngộ đây rồi... nhưng tiếc là mấy model trên em chưa nghe tuy em cũng ở đức, nhưng người đức lại khoái Sansui, marantz, Pioneer còn mình thì lại ngắm vào các em của đức. Mấy cái trên em không biết chỉ biết thời đó giá mới khoảng 400 đến 500 $ một cái năm 1970 1980 thì giá 400-500$ là một cái giá quá cao, nên em nghĩ anh mua lại 7 triệu cũng là ok.

Em nghĩ nếu anh chủ có thêm nhiều lựa chọn thì tìm thêm thử Marantz 2230 đến 2270k hoặc Pioneer hay Sansui đảm bảo anh không thất vọng.
Em mới làm một cái Pioneer SX-2500 sản xuất năm 1970-1974 giá lúc đó là 2600 DM khà khà. (2 DM=1 Euro bây giờ) âm thanh của những âmly thời đó em cho là, vượt xa sự tưởng tượng của em.

4 ôm hay 8 ôm không sao đâu ạ, phía sau lưng cái amly có chỗ để mình chọn 4 hay 8, cứ thấy đúng thì gắn vào thôi ạ, mà thật ra không đúng cũng không sao, loa linh kiên không hư liền đâu ạ. (từ từ mới chết) :))

sieulong

Well-Known Member

em thêm mấy cái hình cho phong phú.
3. Tandberg tr 2025
bild

hảng sản xuất Tandberg
năm sản xuất: 1976-1978
modell: TR 2025
cong suất: 85W cho 4 Ohm và 50 W cho 8 Ohm
khối lượng: 8,3 KG
giá mới: 995 DM năm 1978 và 1200 DM năm 1976 (2 DM = 1 Euro)
Radio: có radio bên trong

2. Grundig SV80M

Nhà sản xuất: Grundig
năm sản xuất 1966- 1969
modell: SV80M
khối lượng:
công suất: 30W
KHông có Radio

1. DUAL CV 120

hảng sản xuất Dual Gebr. Steidinger
năm sản xuất:
modell: cv 120
công suất: 160 W
khối lượng: 7,5 KG
giá mới: 750 DM (2 DM = 1 Euro)

trong những cái này có vẻ DUAL nhìn bề ngoài hơi yếu thế hơn 2 cái còn lại. Cái Tandberg được đánh giá rất tốt. cái Grundig em không thấy nhiều thông tin. Mà ngoại thình thì em cũng thích cái tandberg hơn. Anh chủ suy nghĩ chút ha :))

tiện thể em quảng cáo cái Pioneer sx-2500 của em :))

khà khà hôm nào làm cái Review mới được

overkillx

Huyền Thoại

Mình thích receiver cổ nên vote cho Tandberg, mà em này quốc tịch Na Uy chứ có phải Đức đâu

itxienchoihd

hic thế mà mình tưởng em nó la của Đức. bác nào cho e biết cái chất âm của grundig nhỉ. trông có vẻ gọn mà k kém phần hầm hố. tầm 7 triệu còn có amply ĐỨC nào nổi tiếng k, các bác biết chỉ dùm em 1 sản phẩm. e đang đi theo hướng amply Đức các bác ạ

itxienchoihd

em phân vân 2 em grundig: SV2000 va SV80M, 2 em này same same gần giá nhau. bác nào biết chỉ dùm em em nào hay hơn. SV2000 em google thấy có nhiều màu khác nhau, là sao nhỉ. các màu vỏ khác nhau có phải là các phiên bản khác nhau, có lưu ý gì khi xem hàng em nó k ạ. thanks

Bên trên