Giúp mình HTPC xem 3D bluray không thấy hình nổi

bit701

Member
Cấu hình HTPC của mình:
+ Main gigabyte z77x-d3h
+ Ram: 4GB bus 1333
+ Chip core i7
+ Nguồn Acbel 450w
Tivi LG LM7600 3D.
Mình mở thử Oz The Great and Powerful 2013 Vie 3D 1080p Blu-Ray Remux MVC DTS-HD MA 7.1-BDViet iso 3D bluray = PowerDVD 13 không thấy hình nổi. Dây HDMI mình vẫn dùng dây cũ 1.3.
Ko biết có phải cấu hình gì thêm ko nhỉ, giúp mình với, nản quá

emiuanh

Active Member
Ðề: Giúp mình HTPC xem 3D bluray không thấy hình nổi

Lúc mở phim 3D, tv của bạn nó có tự nhận ra nguồn 3D và chuyển sang chế độ 3D ko ? Nếu có thì đúng là chiếu được 3D rồi, mình xem oz cũng thấy đẹp chứ ít nổi. Muốn thấy nổi rõ bạn tải phim blood valentine hay Final destination 4,5 xem. Avatar thì khúc sau mới thấy rõ. Mình xài dây hdmi 1.3 bình thường và phần mềm TMT5

bit701

Member

Lúc mở phim 3D, tv của bạn nó có tự nhận ra nguồn 3D và chuyển sang chế độ 3D ko ? Nếu có thì đúng là chiếu được 3D rồi, mình xem oz cũng thấy đẹp chứ ít nổi. Muốn thấy nổi rõ bạn tải phim blood valentine hay Final destination 4,5 xem. Avatar thì khúc sau mới thấy rõ. Mình xài dây hdmi 1.3 bình thường và phần mềm TMT5
Dùng powerDVD thì tivi tự nhận, còn dùng TMT5 thì ko tự nhận. Để mình thử tải blood valentine về test xem thế nào

phuanh004

Active Member

Thử 3D nên dow Sammy bạn nha :)

0joro0

Huyền Thoại
Cấu hình HTPC của mình:
+ Main gigabyte z77x-d3h
+ Chip core i7
+ Nguồn Acbel 450w
Tivi LG LM7600 3D.
Mình mở thử Oz The Great and Powerful 2013 Vie 3D 1080p Blu-Ray Remux MVC DTS-HD MA 7.1-BDViet iso 3D bluray = PowerDVD 13 không thấy hình nổi. Dây HDMI mình vẫn dùng dây cũ 1.3.

Bác thay cái dây HDMI 1.3 thành 1.4 đi. VGA bác phải từ ATI 5xxx trở lên mới coi được Blu-ray gốc. Nếu bác ở SG thì rãnh qua cafe3dvietnam sẽ đc hướng dẫn và chép film Free 100GB.

Bác cho id và pass teamview đi. mình setup cho nhé. khi nào online call 093.3491368 nha bạn.
Cấu hình HTPC của mình:
+ Main gigabyte z77x-d3h
+ Chip core i7
+ Nguồn Acbel 450w
Tivi LG LM7600 3D.

bit701

Member

Mình tưởng Main gigabyte z77x-d3h đã hỗ trợ xem bluray 3D rồi nhỉ, có cần mua card rời thêm ko ? Cable 1.4 thì mua loại nào tốt mà rẻ nhỉ. Mình ở HN
PS:khonggianso Mình tối mới về nhà bạn support mình đc ko

quastex

Bác thay cái dây HDMI 1.3 thành 1.4 đi. VGA bác phải từ ATI 5xxx trở lên mới coi được Blu-ray gốc. Nếu bác ở SG thì rãnh qua cafe3dvietnam sẽ đc hướng dẫn và chép film Free 100GB.

Nhiệt tình, có chí khí, thanks nha bồ tèo.
Mà chơi BD bác nên sai em HDMI 1.4 chứ.

Re: Ðề: Giúp mình HTPC xem 3D bluray không thấy hình nổi

ok bạn. khi nào bạn về alo cho mình qua số 093.3491368 nhé. Nếu rỗi mình sẽ hỗ trợ ngay.
Mình tưởng Main gigabyte z77x-d3h đã hỗ trợ xem bluray 3D rồi nhỉ, có cần mua card rời thêm ko ? Cable 1.4 thì mua loại nào tốt mà rẻ nhỉ. Mình ở HN
PS:khonggianso Mình tối mới về nhà bạn support mình đc ko

---------- Post added 18-06-2013 at 09:42:27 PM ----------

Mình đã test qua HDMI 1.3 vẫn ok cho 3D iso bằng HTPC nhé bạn.
Em HDMI 1.4 là câu trả lời

Bản thân mình thấy phim Oz The Great and Powerful 2013 cũng chẳng nổi mấy nên bạn thử xem phim khác sẽ thấy được hiệu ứng rõ hơn ví dụ như sammy hay Madagascar. Với con chíp và main của bạn thì card đồ họa của chíp đã hỗ trợ 3D rồi còn việc nó có thể cho ra được định dạng âm thanh chuẩn DTS-HD hay không thì mình cũng không chắc. Nếu bạn sử dụng case máy tính chỉ để xem phim thì mình khuyên bạn nên cài windows 8 vì bản thân windows 8 hỗ trợ 3D rất tốt khi căm vào máy nó đã đưa về độ phân giải cho 3D rồi. Tivi nhà bạn cũng hỗ trợ hdmi 1.4 nên nếu sử dụng dây 1.4 nó sẽ tự nhận được tín hiệu 3D từ nguồn phát và sẽ phát được 3D luôn.

25hanthuyen

Active Member

Mình vừa xem Oz The Great and Powerful 2013 hiệu ứng nổi rất tốt mà bạn. Mấy đoạn xem giật mình luôn. Nếu bạn dùng Stereoscopic trên HTPC khi xem bạn chú ý Phím F7 nhé vì nó sẽ thay đổi mắt trái trước hay phải trước lúc đó sẽ thấy hiệu ứng nổi ra khỏi màn hình luôn.

BreakFast

bác ơi, em dùng powerDVD xem avatar 3d bluray iso trên PC , lúc xuất ra TV bằng HDMI nó không nhận tín hiệu 3D thì phải làm sao hả bác :((

haipvg

Well-Known Member

bác ơi, em dùng powerDVD xem avatar 3d bluray iso trên PC , lúc xuất ra TV bằng HDMI nó không nhận tín hiệu 3D thì phải làm sao hả bác :((

Cấu hình máy tính của bạn thế nào? Nếu GPU không hỗ trợ 3D thì không xem 3D iso được.

BreakFast

Cấu hình máy tính của bạn thế nào? Nếu GPU không hỗ trợ 3D thì không xem 3D iso được.
Sau 1 lúc mày mò thì nó ra ảnh 3D nhòe rồi bác à, nhưng cho lên TV rồi đeo kính vào ảnh nó k nổi

chicken51

cho em hỏi main nao` hổ trợ 3d bluray mà không phải mua thêm card vga, hay phải dung thêm vga thì mới tốt hơn vậy các anh.

avhung78

Member

Cho mình hỏi ké với.

Mình dùng Geforce GT 430 xem iso Bluray 3D với TotalMedia Theatre thì có xuất 3D ra TV được không?

Khi xuất nó ra dạng SBS rồi mình chọn chế độ xem 3D trên TV, hay là TV tự nhận và tự điều chỉnh chế độ 3D?

quyen102

Member

Mình hỏi ké chút,mình dùng laptop có VGA là Geforce GT 650.xem mấy cái fim 3D SBS qua HDMI 1.4 vào con LG 47LA6200 thì ok rồi,nhưng xem phim OZ 3D file iso bluray nguyên gốc thì dùng Stereoscopic Player mãi ko được.bạn nào biết hướng dẫn mình chút.mấy fim SBS mình xem bằng KMP cũng Ok.

Bên trên