Gỡ Moonlight H.264 Video Decoder khỏi K-Lite Code Pack

tzboy

Member
Chào các bác, em bị trường hợp sau mong các bác giúp đỡ.

Số là trước đây em vẫn xem HD qua MPC + CoreAVC bình thường. Đợt rồi có cài lại máy tiện thể em có down bản CoreAVC 3.01 với K-CodePack 7.8.4 về. Nhưng khi cài đặt nó bị hiện tượng là không nhận CoreAVC khi chạy MPC. Khi xem film trong Filter nó hiện Moonlight H.264 Video Decoder. Em đã tìm mọi cách để remove thằng này lúc cài đặt mà không thấy, còn nếu Block thằng này trong External thì MPC lại báo thiếu code :|
Em cũng đã thử remove bản CodePack 7.8.4 để cài bản thấp hơn nhưng khi chạy nó vẫn hiện ra cái Moonlight H.264 Video Decoder kia, xóa xong khởi động lại máy rồi cài bản thấp hơn nó vẫn hiện. Cái CoreAVC thì không thấy chạy :((

Card VGA máy em cũng là loại bt 9500GT, chạy WinXP. Các bác giúp em với.

tzboy

Member
Ðề: Gỡ Moonlight H.264 Video Decoder khỏi K-Lite Code Pack

Em tìm ra lỗi rồi các bác ạ, đó là do cái SopCast 3.2.9. Khi cài nó ra sẽ có codec của sopcast chính là cái Moonlight H.264 đấy, chỉ việc gỡ cái Sopcast kia đi là CoreAVC lại chạy bt.

tzboy

Member

Các bác cho em hỏi tiếp là hiện tại em chạy CoreAVC ngon lành nhưng khi bật film thì bị hiện tượng hình bị ngược và có màu đỏ toàn hình là bị sao các bác nhỉ? Phụ đề vẫn hiện bình thường nhé, không bị ngược như hình.

hongquan2009

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi tiếp là hiện tại em chạy CoreAVC ngon lành nhưng khi bật film thì bị hiện tượng hình bị ngược và có màu đỏ toàn hình là bị sao các bác nhỉ? Phụ đề vẫn hiện bình thường nhé, không bị ngược như hình.

bệnh này nói là bệnh cũng chẳng phải mà là CoreAVC nó phát hiện mình dùng chùa của nó đấy:(:)(:)((.(bạn nên dùng bản 3.0 chứ đừng ham hố cao quá làm gì:(():-O

tzboy

Member

bệnh này nói là bệnh cũng chẳng phải mà là CoreAVC nó phát hiện mình dùng chùa của nó đấy:(:)(:)((.(bạn nên dùng bản 3.0 chứ đừng ham hố cao quá làm gì:(():-O

Bác đoán bệnh như thần, em chuyển xuống 3.0 cái ngon ngay :x

Bên trên