GÓC CHIA SẺ,TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM HD

0986686958

Active Member
Bác Quỳnh cho em ké tí Audio với ạ:D

Xin cả nhà tư vấn cho em về đầu CD với ạ, với hệ thống như em đang chơi:

+ Phần nghe:
- Loa: Dynaudio Excite X36
- CDP: SCD Marantz SA-15S1
- Pre Rotel: 1550
- Pow: Krell-250a
- Dây tín hiệu: Wyrewizard Enchantress x 1m, jack RCA + Blue Heaven x 1,5m, jack RCA
- Dây loa: NORDOST BLUE HEAVEN REV II 3m (2010)

Như vậy nên ghép với đầu CD nào sau đây:

1) CDP Marantz 13S1

2) CDP Marantz CD7

3) CDP Wadia 850

Các bác nào đã dùng hoặc đi trước và am hiểu hơn xin tư vấn giúp với ạ, thanks!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

TuanVy™

Well-Known Member
Ðề: GÓC CHIA SẺ,TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM HD

Em xin phép vào nghía cái cho bác thôi.
:D

dh201hy

Well-Known Member

Bác miusinh này spam vừa thôi. Có mỗi cái ảnh bác đem hết thớt này đến thớt kia chỉ vì mục đích khoe t....r..y......m.
Nhìn cũng biết là các mẫu sản phẩm bác ấy lấy ở trên mạng để có hình minh họa cho các bác tư vấn.

@bác chủ. Bác nên liệt kê thiết bị nữa vì biết đâu anh em xa gần có đi qua có thể tư vấn cho bác được thì sao.
Bác để vậy thì chỉ có anh em biết đồ của bác mới tư vấn cho bác được :D

0986686958

Active Member

19188ecbcf84735702755bb916ad1fc3_43362650.giuadongdoimiusinhhongty.jpg

Trông ngon canh nhể :D

Em hỏi tý cái kệ nhà pác trông có vẻ bụi phủi nhể. Hãng gì thế pác :D

Hình em mượn trên mạng thôi bác ơi :D, cái kệ nhà em nó còn bụi phủi hơn thế nhiều:))
Chết thật lại nhỡ mồm rồi, nói vậy hôm nào bác có điều kiện mời bác ghé chơi chắc hơi khó roài:p

0986686958

Active Member

Bác miusinh này spam vừa thôi. Có mỗi cái ảnh bác đem hết thớt này đến thớt kia chỉ vì mục đích khoe t....r..y......m.
Nhìn cũng biết là các mẫu sản phẩm bác ấy lấy ở trên mạng để có hình minh họa cho các bác tư vấn.

@bác chủ. Bác nên liệt kê thiết bị nữa vì biết đâu anh em xa gần có đi qua có thể tư vấn cho bác được thì sao.
Bác để vậy thì chỉ có anh em biết đồ của bác mới tư vấn cho bác được :D

iem edit lại và thêm cấu hình HT của iem rồi bác nhé! thanks.

yellowriver

Banned

Hic, Chẳng biết cái nào hay hơn nhưng em vẫn ưng MR CD7 nhất.

vannhuthanh

Em thì chưa đủ tầm nhận xét hay bình phẩm, Nhưng với riêng em nó là niềm mơ ước.
Bộ HD ở nhà bây giờ chỉ có mỗi cái Panasonic 32 inch, bộ loa Microlab 5.1

anhtuan3a

Member

Cứ cái nào đắt nhất bác nhấc về cho em. Đảm bảo hay =P~

TuanVy™

Well-Known Member

Cứ cái nào đắt nhất bác nhấc về cho em. Đảm bảo hay =P~

Hờ hờ. Các cụ đã có câu tiền nào của nấy rồi, quả cấm có sai.
Em thì chưa đủ trình để đánh giá mấy con này, chỉ đồng ý kiến với bác "rỗ" vậy thôi. ;));));))

TuanVy™

Well-Known Member

Ơ.... Bác lên 720 rùi cơ à. Trình sìpam của bác cũng cao quá nhể? Hehe
Em bảo bác đấy

Chỉnh sửa lần cuối:

anhtuan3a

Member

Ơ.... Bác lên 720 rùi cơ à. Trình sìpam của bác cũng cao quá nhể? Hehe
Em bảo bác đấy

Uh, thì Dune nó phải khác i6 pro chút chứ nhỉ?!

Để chữ font mầu đen đi xem, chú cũng rổ đâu kém gì anh, thằng béo kia!

anhtuan3a

Member
Chuyên trang dành cho fan của tivi Plasma

Với tiêu chí ngon, bổ, rẻ và " hay trong tầm tiền" với em, plasma Tivi là sự lựa chọn hoàn hảo với em. Mời các bác đã và sẽ thay đổi quan điểm về plasma TIVI vào đây chém tơi bời đi ạ.
Em xin mở hàng về mấy ưu điểm sau:

So với một số TV LCD thì các TV Plasma có ưu điểm về giá cả và chất lượng hình ảnh. Tuy nhiên, hiện tại dòng sản phẩm này không còn thịnh hành như vài năm trước. Nguyên nhân là do thiết kế màn hình TV không có nhiều đổi mới và màn hình TV Plasma tiêu tốn nhiều năng lượng hơn so với dòng TV LED đang được ưa chuộng.

Thêm đó, ở thời điểm hiện tại, ngoài Panasonic, hầu hết các hãng sản xuất TV trên thế giới gần như đã không còn sản xuất màn hình TV Plasma, đặc biệt là TV3D công nghệ Plasma. Đây cũng là trở ngại khiến màn hình Plasma đến gần hơn với người tiêu dùng. Tuy nhiên, với những ưu điểm vượt trội của mình, nhiều người tin rằng TV Plasma sẽ trở lại thịnh hành trong tương lai.

Chất lượng hình ảnh

Màn hình công nghệ Plasma về cơ bản là một mạng phosphor đỏ, lục và lam được gắn kết giữa hai lớp thủy tinh mỏng sẽ cho hình ảnh đẹp và sáng rõ. Khi kích hoạt hay được chiếu sáng bằng chùm tia UV, lớp phosphor này sẽ phát sáng, kết hợp với nhau tạo ra các sắc màu với độ tương phản nhanh.

Quá trình này diễn ra nhanh chóng trong mỗi ô của màn hình. Hơn nữa, tốc độ quét hình của màn hình Plasma thường rất cao nên việc trình diễn các hình ảnh chuyển động được truyền tải rõ ràng và sắc nét.

Về cơ bản, chất hình từ các màn Plasma tạo ra luôn được đánh giá cao so với các công nghệ màn hình khác. Hợp chất plasma cho phép màn hình có thể hiển thị được các hình ảnh sống động, sắc nét, các mảng màu đen sâu, chân thực hay các pha chuyển động nhanh mà không có hiện tượng vệt bóng mờ như màn LCD hay LED. Đây cũng chính là ưu điểm mà nhiều người chơi HD tin tưởng lựa chọn TV công nghệ Plasma.

Giá rẻ

So với các dòng TV LED thì TV Plasma có mức giá cạnh tranh hơn hẳn. Những model phổ thông với cỡ màn hình 42 inch có giá dưới 10 triệu đồng hay một số mẫu màn hình 50 inch cũng có giá bán chưa tới 20 triệu đồng.

Trong khi dòng LCD thông thường, màn hình 42 inch có giá trên 10 triệu đồng hay lên tới gần 20 triệu tùy tính năng và công nghệ.

Góc nhìn rộng

Các HDTV sử dụng màn hình Plasma đều được đánh giá là có góc nhìn cực kỳ tốt, hầu hết chúng đều đạt 180 độ, hoặc 90 độ tính từ trục dọc giữa của màn hình. Chất lượng này có được là do bản thân các điểm ảnh hay các tinh thể plasma bên trong được thắp sáng một cách đồng đều hơn.

Lớp photpho trên bề mặt màn hình plasma được chiếu sáng bởi chùm tia cực tím làm chúng phát ra các màu đỏ, xanh lá cây và xanh dương (RGB – dải màu cơ bản) đồng nhất từ nhiều hướng khác nhau. Vì vậy màn hình Plasma mới có thể cho hình ảnh đẹp ngay cả khi đứng ở những góc nghiêng hay góc rộng của màn hình.

TuanVy™

Well-Known Member
Ðề: Chuyên trang dành cho fan của tivi Plasma

Mở hàng cho bác, a em mình lập cái hội SamsungD490 được đấy bác ạ. :D
Em chỉ ghét mỗi cái là xem 3D nó hơi muỗi thôi, còn màu mè và độ tương phản thì ko chê được.

tuanphuong1826

Active Member

Tưởng hôm nay đi HN mà, giờ vẫn còn Post bài được cơ à.!

anhtuan3a

Member

Sau đây, em xin rì viu 1 dòng sản phẩm tiêu biểu được đánh giá cao của Samsung, đó là con d490 plasma 3D, he he- mà em đang dùng. Samsung Plasma D490 sử dụng màn hình Plasma với độ phân giải thực 1.365 x 768 pixel, có khả năng quét hình sub-field 600Hz và một số công nghệ xử lý hình ảnh độc quyền của hãng. Ngoài khả năng trình diễn phim ảnh nổi, TV này cũng được trang bị bộ xử lý giúp chuyển đổi nội dung 2D thông thường sang 3D giả lập. Có chế độ tiết kiệm điện thông minh tắt màn nếu không nhận thấy "có sự hoạt động" của người xem( nhưng không phải là cảm biến mà là....sẽ tắt nếu không trạm vào điều khiển!:d. Thời gian tắt có thể thiết lập trong setting.
.......

Bên trên