Góc giải trí trong căn phòng nho nhỏ cho gọi là....

tm_812

Ðề: Góc giải trí trong căn phòng nho nhỏ cho gọi là....

nhìn đẹp thật đấy.ko biết tổng thể cái phòng nó bnhieu pro nhỉ

Em rất thích cách đi dây cũng như bố trí gọn gàng của bác, tông màu tổng thể rất hài hòa và đẹp. Em chỉ có một vài thắc mắc là phòng bác có làm tiêu tán âm không, bác để hai loa front vào góc như vậy âm thanh có bị dội khi xem phim không vì loa của bác thoát hơi đằng sau mà bác lại đặt sát tường và đặt vào 2 góc của phòng. Nếu có thể thì đôi loa nghe nhạc bác nên đẩy lên phía trước một tí quay vào trong về phía vị trí ngồi chính giữa của phòng thì khi nghe nhạc sẽ tạo âm hình tốt hơn.

yzukon

Xin cho hỏi bác chủ đặt làm đôi chân loa ở đâu vậy, bác có thể chia sẻ vs ae về thiết kế và chi phí thực hiện được không bác

TuneUp

Re: Ðề: Góc giải trí trong căn phòng nho nhỏ cho gọi là....

Em rất thích cách đi dây cũng như bố trí gọn gàng của bác, tông màu tổng thể rất hài hòa và đẹp. Em chỉ có một vài thắc mắc là phòng bác có làm tiêu tán âm không, bác để hai loa front vào góc như vậy âm thanh có bị dội khi xem phim không vì loa của bác thoát hơi đằng sau mà bác lại đặt sát tường và đặt vào 2 góc của phòng. Nếu có thể thì đôi loa nghe nhạc bác nên đẩy lên phía trước một tí quay vào trong về phía vị trí ngồi chính giữa của phòng thì khi nghe nhạc sẽ tạo âm hình tốt hơn.

Cám ơn bác đã góp ý kiến. Đôi loa front xem phim bác nhìn thấy vậy chứ nó vẫn cách tường 20cm bác ạ, vẫn đảm bảo độ thoát hơi tốt nên xem phim không bị dội âm, còn vấn đề tiêu tán âm thì chác có lẽ qua tết sẽ bắt tay vào làm bác ạ, giờ còn lu bu công việc quá. Khi nào làm e sẽ chia sẽ cùng anh em , em sẽ DIY những tấm panel tiêu tán âm được làm từ sợi bông gỗ mềm có tác dung thẩm thấu âm rất tốt.Còn vấn đề đi dây thì chính vì đã có tính toán từ trước nên toàn bộ dây đều được âm tường và đi trên trần giả rồi tập trung vào tủ âm tường ở phía sau băng ghế ngồi nơi đó là trái tim của bộ dàn.

Em sử dung Yamaha để xem phim còn Pioneer cổ đem trưng dung lại để xem thuý nga, asia ,.... vì hang cổ nó làm cục transformer rất chất xem thuy nga, asia không cần dung Sub vẫn cho bass that tuyệt ...

Chỉnh sửa lần cuối:

dainghia25

chúc Mừng bác . HT Đẹp

TuneUp

nhìn đẹp thật đấy.ko biết tổng thể cái phòng nó bnhieu pro nhỉ

Em cũng chưa thống kê đi con số chính xác bác ạ, ,ào cũng không đáng là bao so với các bác trên diễn đàn đâu ạ....

teppi_04

Member

Phong Quá Nhỏ Luôn, Hi Hi HI

TuneUp

Em mới du nhập thêm được 1 em trăng,kết quả la không thất vọng về em nó, đậm chất Canada...

huancn26

hoành tráng quá, bác chủ thật pro

luuvanke

Phong cách gọn gàng, lịch sự mà vẫn chất lượng quá ạ.

artpro

Ðề: Re: Ðề: Góc giải trí trong căn phòng nho nhỏ cho gọi là...

Dep qua bac oi, e thik nhat la ko thay day do lang ngoang! Bac chu co o hn ko ah, e cug dag cbi build fong nghe nhac, ko fien bac cho e qua hoc hoi kinh nghiem nha!thank( sory e type = ip ko co dau ah)

TuneUp

Re: Ðề: Re: Ðề: Góc giải trí trong căn phòng nho nhỏ cho gọi là...

Dep qua bac oi, e thik nhat la ko thay day do lang ngoang! Bac chu co o hn ko ah, e cug dag cbi build fong nghe nhac, ko fien bac cho e qua hoc hoi kinh nghiem nha!thank( sory e type = ip ko co dau ah)

Em ở sai gòn bác ạ, có gì bác cứ PM inbox cho e, re rất sẵn sàng chia se kinh nghiệm....

TuneUp

Em dã làm vài tấm tiêu am tán âm và post hình ở trên , chia sẻ cùng anh em....

djnhim

Member

Đỉnh như vậy mà con gọi là nữa à. hix thèm quá

Bên trên