Góc thư giãn HD KOK phòng ngủ mem Hai Phong

nguyenthienbao

Ðề: Góc thư giãn HD KOK phòng ngủ mem Hai Phong

bộ này bác mà đập thì cả nhà chỉ có inh tai

chucuoihp

Member

Phòng của sếp bé bên cạnh cơ các bác ợ. Để cái cũi ở đó vì phòng của sếp nhỏ hơn để dzo chật chội quá hehe.
Bộ này mình chỉ coi được vào cuối tuần lúc này sếp bé và sếp lớn dắt nhau về địa phương cách nhà 2km roài :D

buithaihai

Active Member

Ánh sáng hắt đằng sau tivi có sáng quá không? Khi xem tivi có bị ảnh hưởng không bạn?

meamthanh11

Active Member

phong cách HD rất hay,con Re Ya đẹp quá,xem phim hết thuốc

chucuoihp

Member

Ánh sáng hắt đằng sau tivi có sáng quá không? Khi xem tivi có bị ảnh hưởng không bạn?

Ánh sáng sau nếu xem film sẽ hơi sáng. Do bộ lai giữa kok nên khi kok và đền nháy thì lại vừa. Nói chung là được chỗ này mất chỗ kia.
M xem film quen ít khi bật đèn lắm.
Mới đổi sang em centrel b&w và tivi 3d lg. M đang định chỉnh sửa lại lần nữa rồi update sau :)

buithaihai

Active Member

Phòng mình để 3 dải đèn led xanh, nhưng để hắt ánh sáng chỗ khuất (1 dưới gầm kệ, 2 trên trần), khi xem phim không hề bị loá.

Chúc mừng bác, bài trí vậy quá ok rồi bác ạ.:)

chucuoihp

Member

Phòng mình để 3 dải đèn led xanh, nhưng để hắt ánh sáng chỗ khuất (1 dưới gầm kệ, 2 trên trần), khi xem phim không hề bị loá.

Bạn mua đèn led dành cho dân độ xe máy, 4m dài 190k + thêm 1 nguồn 12V 50k. Cái này rất tiện do có keo dán 1 mặt sẵn, nếu thích sáng yếu thì cho ảnh sáng phản vào tường. Led này độ bền cao chứ mua mấy loại bóng dễ đi lắm.
Mình xài thêm đèn nháy để sáng mạnh tí cho nó RỰC RỠ thôi :D.

buithaihai

Active Member

Bạn mua đèn led dành cho dân độ xe máy, 4m dài 190k + thêm 1 nguồn 12V 50k. Cái này rất tiện do có keo dán 1 mặt sẵn, nếu thích sáng yếu thì cho ảnh sáng phản vào tường. Led này độ bền cao chứ mua mấy loại bóng dễ đi lắm.
Mình xài thêm đèn nháy để sáng mạnh tí cho nó RỰC RỠ thôi :D.

Mình thì dùng đèn led xử lý ánh sáng chứ không dùng để trang trí, giảm sự thay đổi ánh sáng liên tục từ tivi, đỡ nhức mắt. Mình mua đèn led ống, hình như hơn 30k/1m, 3 dải của mình là 12m + 3 giắc nguồn, hết tổng kinh phí có hơn 400k.

cuong5556

Member
loa bác chủ để không cân, cứ khó chịu sao ấy.

---------- Post added 25-02-2013 at 03:57:20 PM ----------

ý em là không cân với phòng

chucuoihp

Member
Ðề: Re: Góc thư giãn HD KOK phòng ngủ mem Hai Phong

loa bác chủ để không cân, cứ khó chịu sao ấy.

---------- Post added 25-02-2013 at 03:57:20 PM ----------

ý em là không cân với phòng

Tks bác, do chưa có điều kiện chuyển phòng giải trí sang phòng bên cạnh nhỏ hơn nên mình vẫn để thế này tạm. Khi gom đủ máy chiếu và nâng cấp thêm âm thanh tốt hơn sẽ chuyển và đúc kết kn lại :D.
Giờ cách âm phòng có nhiều phương án quá nhưng mình thích tự hoàn thiện nên vẫn chưa tìm được đường đi cho chuẩn và cũng chưa có thời gian rảnh do dư âm của tết. Dự kiến phòng giải trí mới sẽ là kế hoạch trong năm nay bác ạ.

buithaihai

Active Member
Ðề: Re: Góc thư giãn HD KOK phòng ngủ mem Hai Phong

Tks bác, do chưa có điều kiện chuyển phòng giải trí sang phòng bên cạnh nhỏ hơn nên mình vẫn để thế này tạm. Khi gom đủ máy chiếu và nâng cấp thêm âm thanh tốt hơn sẽ chuyển và đúc kết kn lại :D.
Giờ cách âm phòng có nhiều phương án quá nhưng mình thích tự hoàn thiện nên vẫn chưa tìm được đường đi cho chuẩn và cũng chưa có thời gian rảnh do dư âm của tết. Dự kiến phòng giải trí mới sẽ là kế hoạch trong năm nay bác ạ.

Mình cũng giống bạn, thích tự làm lấy. Phòng mình cũng tạm ổn, làm đơn giản, chi phí không cao lắm, mời bạn tham khảo nhé: Phòng Multimedia.

Chắc bê con center về rồi mới chụp tiếp hả Hậu . Thấy ảnh tổng thể khác với chi tiết . Chúc mừng có bộ ưng ý ^^.

chucuoihp

Member

Đang cho ốp sàn gỗ, ngăn phòng kiểu nhật, lên proj, định lên cách câm vách nhưng chưa tìm được phương án. Mới xong mỗi giai đoạn 1, đợi xong xuôi thì chỉnh sửa lại. Cho hết mặt tiền vào trong kệ xem film cho đỡ hắt đèn và hợp phong thuỷ ông ah hehe

Đang kiếm 1 con receiver setup cho đủ bộ đây

oqh

dàn của bác nhìn gọn gàng quá, mà lại đầy đủ
tham khảo cái này cho phòng bé tí của em thôi :D

vinh do

Active Member
chủ thớt cho em hỏi là dàn karaoke bose hay cở nào?và nghe nhạc thì okay không?thanks chia sẻ :)

chucuoihp

Member

Bose 301 wz pa 203n cho âm trung tốt, bass hơi yếu nhưng kết hợp với sub hát KOK rất hay. Tuy nhiên cái hay này còn nằm ở người hát, do âm ra chi tiết hơn nên hát sai nốt nào nghe ngang phè nốt ấy, không như mấy em hàng tàu eco đều đều hát hay thì nó hay hát dở nó cũng hay hay :D.
Bộ này để nghe nhạc cũng tạm OK, nghe mấy anh nhạc trẻ ổn, chuyển sang thể loại khác thì lìu tìu bạn ạ.

Bên trên