Góc thư giãn nhà nghèo

lahabentin

Well-Known Member
Ðề: Góc thư giãn nhà nghèo

cũng bình bình thôi mà bác. căn phòng riêng là niềm mơ ước của rất nhiều anh em chơi Au, em cũng có phòng lắm nhưng phải có bác hồ đã :)
Ý bác VThanhgtvt là bạn hãy mở một topic mới để show hàng chia sẻ với AE đấy!

binhminh77

Nghèo thế này nhìu người muốn nghèo lắm đây!!!Đẹp đó chủ thớt

tittom79

Well-Known Member

Chà nhìn bác sắp xếp khoa học ghê, chúc mừng bác có góc thư giãn đúng chất 'con nhà nghèo' _ Nhưng e nghĩ chắc ngày xửa ngày xưa thôi bác nhỉ?!

Cảm ơn bác đã chia sẻ với ae để học hỏi thêm cách bố trí, sắp xếp.

vinagoh

Well-Known Member

Bác bố trí không gian hợp lý quá, chúc mừng chúc mừng......
Hình như trần nhà hơi thấp cho nên Bác sử dụng nhiều tấm hút âm.....theo em 2 tấm mút phía sau loa và những tấm sát chân tường là hợp lý nhưng tấm phía trên chân tường kg cần thiết lắm, thay vào Bác chú ý thêm phần tán âm cho trần.
Bộ này dư tiếng bass hay sao mà Bác sữ dụng cả chân voi vậy?
Vài lời góp ý, nếu kg phải Bác bỏ quá cho.
Thân. :)

lahabentin

Well-Known Member

Bác bố trí không gian hợp lý quá, chúc mừng chúc mừng......
Hình như trần nhà hơi thấp cho nên Bác sử dụng nhiều tấm hút âm.....theo em 2 tấm mút phía sau loa và những tấm sát chân tường là hợp lý nhưng tấm phía trên chân tường kg cần thiết lắm, thay vào Bác chú ý thêm phần tán âm cho trần.
Bộ này dư tiếng bass hay sao mà Bác sữ dụng cả chân voi vậy?
Vài lời góp ý, nếu kg phải Bác bỏ quá cho.
Thân. :)
Mình rất vui và rất cám ơn bác đã ghé thăm topic!

Chính xác như nhận định của bác! Bộ này đặt trong không gian phòng mình thì không lo về phần BASS (Theo mình biết có nhiều AE rất gian nan khi đi tìm Bass cho dàn ). Nếu chơi thể loại Dance hoặc Heavy Metal thì rất hợp nhưng mình thì thích loại Bass mềm mềm, dìu dịu nên mình áp thêm chân voi. Do trần thấp và không gian hạn chế không cho phép mình đặt loa xa tường nên mình dùng thêm mấy tấm mút trứng đề hạn chế tiếng vọng đồng thời triệt tiêu sự chói gắt của Treble ( Có thể do mình phối ghép chưa chuẩn và cũng do dãi cao là ưu thế của B&W ). Giữa trần nhà, cả tường đối diện loa ( sau lưng ghế mình ngồi ) mình cũng có gắn mút trứng nữa bác!

Nếu có góp ý gì thêm các bác cứ tự nhiên, mình xin tiếp thu ạ!

Hung082012

Bác lahabentin cho em hỏi chút, bác dùng đôi 683 vừa nghe nhạc vừa xem phim? Vậy bác chuyển đổi như thế nào giữa hai ampli? Rất mong được bác chia sẻ. Chúc bác cuối tuần vui vẻ bên gia đình.

lahabentin

Well-Known Member
Ðề: Re: Góc thư giãn nhà nghèo

Bác lahabentin cho em hỏi chút, bác dùng đôi 683 vừa nghe nhạc vừa xem phim? Vậy bác chuyển đổi như thế nào giữa hai ampli? Rất mong được bác chia sẻ. Chúc bác cuối tuần vui vẻ bên gia đình.
Nếu bác ở TPHCM, bác có thể ra chợ Nhật Tảo mua một bộ Switch chuyển loa, có nghĩa là nó có 2 đường gắn dây vào ( cho 2 amply riêng biệt ) và một đường ra loa. Nó có công tắc chuyển bằng tay, bạn muốn dùng amply nào kéo loa thì gạt công tắc qua nấc đó thôi! Đây là bộ do thợ VN mình sx.

TQ cũng sx bộ này và có tích hợp mạch chuyển cổng tự động, mình không phải thao tác bằng tay khi sử dụng nhưng mình không xài vì mình ớn ớn hàng TQ.

Sau này, mình không còn đấu kiểu này nữa do thấy uổng cặp 683 và mình không tin tưởng chất lượng của các zắc nối trên bộ switch nên chỉ cho em nó chơi 2 kênh thôi. Loa front mình xài lại cặp front Denon theo dàn.

Hung082012

Tks bác đã chia sẻ. Em ở HN, chắc hôm nào rảnh em lượn ra chợ Giời xem sao. Em cũng ko khoái hàng TQ lắm, ko hiểu vì gì nữa 8-}. Một lần nữa cảm ơn bác và chúc bác vui vẻ.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

phòng đẹp ánh sáng vừa đủ . sau này bác đầu tư mấy miếng tiêu âm bằng gỗ nhìn đẹp hơn .thay thế một vài miếng trên cao nhìn ngầu đẹp hiệu quả

Chỉnh sửa lần cuối:

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

bộ của bác nhìn rất đẹp .em đc biết khu Q12 gần metro có nơi chuyên bán xỉ mút có nhiều kiều khác nhau có Time bác ngâm cứu xem
có điều kiện miếng mút đó bỏ vào khung gỗ thì đẹp về thẩm mỹ rồi

suizin811

Mình đang tìm hiểu về Nad C 565BEE vì thấy vừa chơi CD vừa làm DAC két hợp với HD Player chơi Lossless, bác chủ có thể cho biết chất âm chơi CD và Lossless qua DAC của con này tjế nào ko ah, so với các CD cũ tầm 10tr thế nào ah

lahabentin

Well-Known Member

Mình đang tìm hiểu về Nad C 565BEE vì thấy vừa chơi CD vừa làm DAC két hợp với HD Player chơi Lossless, bác chủ có thể cho biết chất âm chơi CD và Lossless qua DAC của con này tjế nào ko ah, so với các CD cũ tầm 10tr thế nào ah
Về chất âm thì có lẽ bạn phải đi nghe thực tế thôi vì tai mỗi người mỗi khác bạn à!
Nhưng nếu nói trong tâ2m tiền thì con này theo tai mình là ổn. Dùng em nó làm DAC cũng tốt.

suizin811

Bác cho e hỏi ngje Lossless qua DAC của e này và lấy Lossless đó mình Burn ra CD và nghe CD Player của e nó thì chất âm khác nhau nhiều ko ah.

cusun

Hic, không hiểu bác chủ có ý gì khi đặt cái tiêu đề như vậy nhỉ :)

Bên trên