Góc thư giãn nhà nghèo

namtg

Ðề: Góc thư giãn nhà nghèo

Tivi bác treo có vẻ cao quá. Bác xem film có phải ngước mắt ko nhỉ?

suizin811

Bác chủ cho e chút kinh nghiệm, chacs trước báv cũng tham khảo 1 số thiết bị fát nhạc tàm tiền Nad 565BEE rồi. Em đang băn khoăn giữa 1 CD Player cũ tầm 13tr là Audiolab 8000CD. Theo bác chất âm của nó so với nghe CD trên Nad 565BEE và nghe Lossless sử dụng DAC của Nad 565BEE có khác nhau nhiều ko.Nếu ko khác biệt nhiều lắm e sẽ lấy Nad 565BEE ở sự tiện lợi của nó.

lahabentin

Well-Known Member

Bác chủ cho e chút kinh nghiệm, chacs trước báv cũng tham khảo 1 số thiết bị fát nhạc tàm tiền Nad 565BEE rồi. Em đang băn khoăn giữa 1 CD Player cũ tầm 13tr là Audiolab 8000CD. Theo bác chất âm của nó so với nghe CD trên Nad 565BEE và nghe Lossless sử dụng DAC của Nad 565BEE có khác nhau nhiều ko.Nếu ko khác biệt nhiều lắm e sẽ lấy Nad 565BEE ở sự tiện lợi của nó.
Mình cũng đi nghe nhiều CDP cùng tầm tiền đấy, cuối cùng mình chọn NAD C565BEE vì nó cho âm thanh trung thực và chi tiết. Thế nhưng mình nghĩ, cảm nhận mỗi người một khác, bạn nên đi nghe thử trước khi quyết định thì hơn. Lý do cuối cùng mình chọn mua mới vì e ngại những tiềm ẩn trong món hàng củ mà mình không biết được.

suizin811

Cảm ơn bác chủ, vậy em làm chuyến vi hành lên Hà Nội xem sao.
Tại có 1 số a e đưa ý kiến không có con HDP nào nghe Lossless ra hồn cả, kể cả ghép với DAC.
1 số a e lại khuyên nên nghe với PC + DAC, mà e nghĩ giải pháp Lossless với PC + DAC thì khác gì HDP + DAC đâu, vì cả PC và HDP chỉ làm nhiệm vụ Transport.

b1801rvw

Tòan bác than nghèo mà vào xem thấy muốn ngất. Tủi thân mình quá.

quanchua

Well-Known Member

kết luận =>bác quá nghèo :))
bác nghèo thì em ứ bao h mới giầu được :(

pioneer700

Tiêu đề của bác chủ thế này thì rất có khả năng là Nhà nước đang xem lại chuẩn nghèo rồi .....:))

westlake8x

Member

đó là mơ ước của mình mãi mà chưa thực hiện đ.c

Dàn đẹp quá, hỏi ngu chút là cái Minix Neo X7 Android Box dùng làm gì vậy ạ? Mình mới chơi nên còn gà lắm. Thanks bác

lahabentin

Well-Known Member

Cám ơn các bác đã ghé thăm thread của mình. Tiêu đề mình đặt cho có vẻ trào phúng, têu tếu để giải khuây thôi chứ không có hàm ý gì mong các bác thông cảm nhé!

Cũng lâu rồi mình chưa có tí thay đổi gì cho bộ dàn của mình, phần vì bận phần vì khả năng tài chính có hạn. Thế nhưng khoảng vài ngày nữa, khi mình chỉnh chọt dàn xem phim mới cho OK rồi, mình sẽ show hình để các bác đánh giá ạ!

lahabentin

Well-Known Member

Dàn đẹp quá, hỏi ngu chút là cái Minix Neo X7 Android Box dùng làm gì vậy ạ? Mình mới chơi nên còn gà lắm. Thanks bác
Nó dùng như một thiết bị truy cập mạng ( nôm na giống như một cái smartphone với màn hình siêu bự ) để lướt web, xem phim online hay chơi trò chơi vậy thôi bác! Nhưng bác đừng mua làm gì cho phí tiền. Mình chán muốn bán mà giờ chả ai mua cả! :((

lahabentin

Well-Known Member

Sau một tuần lễ set-up, hôm nay mình xin show vài tấm hình những thay đổi nhỏ trong bộ xem phim của mình

Trước tiên là trái tim của bộ dàn xem phim: Yamaha RX-V675

Kế đến là bộ loa 5.1 hàng bãi Energy Encore 2

Qua 1 tuần căn chỉnh các kiểu, mình có nhận xét như sau:

Sắm AVR Yamaha rất dễ có cảm giác " sụi " vì nó không như Denon dễ set-up. Yamaha đòi hỏi người dùng lao tâm hơn nhiều trong việc căn chỉnh nếu muốn tìm được " cái không khí " rạp hát theo ý thích cá nhân. Mình đã phải đọc rất kỹ sách hướng dẫn, hiểu và ghi nhớ từng chức năng mới có thể căn chỉnh một CHẾ ĐỘ xem phim ưng ý nhất. Sau khi mọi việc đâu vào đó thì một cảm giác " mãn nhĩ " là đều tất nhiên khi nghe em nó trình diễn. Sống động, hoành tráng, sắc nét từng tiếng là cái cảm giác mà mình nhận được bây giờ. Thật là " Thỏa mãn niềm đam mê "...

Cám ơn các bác đã ghé thăm!

Chỉnh sửa lần cuối:

Bin-K

Well-Known Member

Bộ loa xem film của bác nhỏ gọn, đẹp quá.

lahabentin

Well-Known Member

Bộ loa xem film của bác nhỏ gọn, đẹp quá.
Woah! Thật hân hạnh cho mình khi được bác ghé thăm và có lời khen. Mình đang hài lòng với bộ dàn của mình nhưng vẫn luôn mơ về bộ của bác! Hihi...
Chúc bác một ngày tốt lành!

Bên trên