Gone Girl – Cô gái mất tích

thich_xem_phim

Active Member
Ðề: Gone Girl – Cô gái mất tích

Chỉ khi nào chim chóc ngưng hót vào mùa xuân, ve sầu hết kêu vào mùa hè, chó săn quay lưng lại với thỏ thì những lời lẽ êm đềm dịu ngọt của một người đàn ông mới không còn tác dụng ve vãn một phụ nữ. Bất kỳ người phụ nữ nào dù miễn cưỡng cũng đều muốn nghe những lời dịu ngọt đó.
Amy là phụ nữ nên cũng không ngoại lệ. Nhưng Amy không chỉ là một phụ nữ bình thường mà là Amy huyền diệu. Một phụ nữ có tính cách mạnh mẽ, độc lập, tự do, phóng khoáng. Cho nên muốn ve vãn gái kiểu Amy thì ngoài việc rót mật vào tai cùng với những hành động tinh tế, lãng mạn (hôn trong màn tuyết đường) thì còn phải biết tạo ra những tình huống bất ngờ, lôi kéo nàng vào những cuộc phiêu lưu mạo hiểm bất tận (sex trong thư viện chẳng hạn). Nick đã làm tốt những điều đó và khiến Amy yêu.

Còn Desi thì sao? Không những thiếu lãng mạn, tinh tế (khoe của) mà còn ra lệnh, áp đặt và mang đến sự an toàn ngột ngạt (nhà lắp đầy camera). Cho nên kết cục của Desi là hợp lý, xứng đáng: Chết vì thiếu hiểu biết về gái.

Quay trở lại chàng Nick nhà ta. Nick rốt cuộc rất hiểu biết về gái khi ve vãn nhưng đáng tiếc khi chung sống đã mất đi sự tỉnh táo khi bị áp lực, mà dại nhất là dùng lại kiểu đã từng ve vãn Amy với gái khác. Gái bình thường bắt gặp chỉ giận rồi thôi nhưng gái kiểu Amy huyền diệu với lòng tự tôn cao ngút trời thì sẽ khủng khiếp hơn thế.

Và cái màn "Sharon's exclusive talk show" mà luật sư tư vấn cho Nick vô tình đẩy Nick vào tình cảnh "sống trong sợ hãi". Có thể với Nick quan trọng nhất là không bị tử hình nhưng với tui sống mà lúc nào cũng nơm nớp lo sợ thì chẳng khác gì địa ngục trần gian, sống mà như chết. Như vậy so kết cục của Desi và Nick thì chưa biết ai thê thảm hơn ai.

Chỉnh sửa lần cuối:

brucelee123456

Active Member

Nói đùa chứ mình nghĩ các cặp sắp cưới nên xem phim này và rút ra bài học nghiêm túc. Chính phủ nên ra luật quy định dk kết hôn ngoài khám sức khỏe tiền hôn nhân phải có chứng nhận đã xem phim Gone Girl trong vòng 1 tuần trước khi cưới.

hunterval

Active Member

mới đi xem về, hỏi dốt xíu.
Chả là đoạn gần cuối có cảnh đối thoại ngắn của 2 anh em. NGười em gái khóc tức tưởi. Đoạn đó gấu xem xong nói 2 anh em loạn luân?? Đoạn đó nó chuyển nhanh wa' e ko bắt kịp thoại. Nhưng em nghĩ chả co j loạn luân ở đây hết. Mấy bác có ý kiến j` ko?

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Chả là đoạn gần cuối có cảnh đối thoại ngắn của 2 anh em. NGười em gái khóc tức tưởi. Đoạn đó gấu xem xong nói 2 anh em loạn luân?? Đoạn đó nó chuyển nhanh wa' e ko bắt kịp thoại. Nhưng em nghĩ chả co j loạn luân ở đây hết. Mấy bác có ý kiến j` ko?

đó cũng là một vấn đề khiến người xem phải suy nghĩ (trong bài mình cũng có viết), chả hiểu sao người em lại khóc lóc vậy, trừ khi có gì đó sâu xa hơn :).

bạn nghĩ không có gì thì nó là không có gì thôi :D

tiemcanxien2

Active Member

ông anh nói sẽ có con với bà vợ nên cô em tức tưởi, vì sao ko li dị cho rồi mà còn ôm quả bom nổ chậm đó vào người.

MXN

Tớ xem đến đó cũng nghĩ là loạn luân vì phản ứng một cách dữ dội của người em gái, cộng thêm câu nói cuối cùng cô em "'Em đã gắn bó cùng anh từ trước khi chúng ta sinh ra" (đại loại thế), và cách cô em gái cực kỳ bức xúc khi phát hiện người anh ngoại tình. Gần cuối phim (ngay trước đoạn người anh nói với người em về quyết định công bố Amy mang thai), chi tiết này cũng được mụ bitch tóc vàng và người anh nhắc lại (như ngầm để khán giả nhớ lại).

langtu27

Well-Known Member

Đọc bài review của bác An thích nhất là đoạn này :)) Ám chỉ rằng lòng dạ người đàn bà là thứ thâm độc vô cùng. Nhưng thực ra chính xác thì phải là “lòng người hiểm độc vô cùng” (mấy ai lấy thước mà đo lòng người), chẳng qua người ta hay lấy đàn bà ra làm ví dụ minh họa thôi, chứ đàn ông cũng đầy người hiểm độc, nhất là những thằng đàn bà.

vostro1500

Đọc bài review của bác An thích nhất là đoạn này :)) Ám chỉ rằng lòng dạ người đàn bà là thứ thâm độc vô cùng. Nhưng thực ra chính xác thì phải là “lòng người hiểm độc vô cùng” (mấy ai lấy thước mà đo lòng người), chẳng qua người ta hay lấy đàn bà ra làm ví dụ minh họa thôi, chứ đàn ông cũng đầy người hiểm độc, nhất là những thằng đàn bà.

Nhiều cô có tư tưởng lấy chồng xong là tiền tài của chồng là của mình lấy hết đem về nhà mình xài. Còn bên nhà chồng mượn thì khó khăn vô cùng.

trang anh

Phim này hay không các bác, có HD online chưa ạ...:D

titani

Active Member

Mới xem hôm qua, ngày khuyến mãi mà rạp vắng, chẳng có em teen nào đi coi :D , teen chắc ko thích thể loại này.
Xem phim thì nghiệm ra 1 điều, sau này mấy em ex có contact và than vắn thở dài "chồng em nó tệ bạc, biết vậy hồi đó ... " thì cứ kệ mịa em =))

Mới xem hôm qua, ngày khuyến mãi mà rạp vắng, chẳng có em teen nào đi coi :D , teen chắc ko thích thể loại này.
Xem phim thì nghiệm ra 1 điều, sau này mấy em ex có contact và than vắn thở dài "chồng em nó tệ bạc, biết vậy hồi đó ... " thì cứ kệ mịa em =))

Thích làm sao đc bác, trailer không hấp dẫn, chẳng hài hước, chẳng hành động, ... :))

vostro1500

Chúc mừng bạn ko xem chung với các em teen. Coi chung với mấy em đó hỏng hết cảm xúc bác ạ.

lekim344

Member

nói chung phim này hay lắm ạ, đáng xem ^^

HaThao

Film critic
Trình dẫn dắt khán giả của bác Fincher cao thật! Mình đoán được gần hết twist, cũng biết cô vợ kia chẳng phải loại vừa gì và hẳn không tự dưng "mất tích" như thế, nhưng vẫn lồng lộn chửi bới gã chồng và cho rằng Nick đáng bị nghi ngờ giết vợ lắm! Nói vui thì khán giả chính là bọn gà bị Fincher dắt mũi qua 150 phút phim mà vẫn nuốt trọn từng lời từng giây một.

Nói về Rosamund Pike thì quả là chị đã có một vai diễn HOÀN HẢO. Trời ơi mình ít khi nói cái gì hoàn hảo lắm, nhưng thật tình đấy là lời ca ngợi xứng đáng với diễn xuất xuất thần của Rosamund Pike. Trong những phim trước đây như Pride and Prejudice, Jack Reacher..., chị ấy chỉ việc đẹp thôi, phim đã có đạo diễn lo, nhưng Gone Girl Amy quả là vai diễn đột phá.

Phim này không có giai nào rủ mình đi coi hết, thế là mình đi với con bạn thân. Xem xong hai đứa gật gù "Phải học tập, phải học tập chị ấy!!!" Dự là sẽ không có giai nào mời đi đâu nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:
Đoạn người em gái khóc mình thấy bình thường mà, các bác lại liên tưởng quá đà ;)). Chả phải 2 ae là sinh đôi đó sao, nên mới có câu "đã gắn bó cùng nhau từ trước khi sinh ra"

Phim này không có giai nào rủ mình đi coi hết, thế là mình đi với con bạn thân. Xem xong hai đứa gật gù "Phải học tập, phải học tập chị ấy!!!" Dự là sẽ không có giai nào mời đi đâu nữa.
Học tập khoản nào vậy bạn ;)) Mình xem xong hơi bị sợ các bạn nữ lắm chiêu ;))

Bên trên